PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่อง"เพื่อน" ของผมในตอนนี้ ลำบากใจจริงมาก

Herocare
21st November 2012, 03:16
คือ ผมมีเพื่อนที่คุยกันตั้งแต่ม.3แล้วครับ(ชื่อสมมุติ"k") จนตอนนี้อยู่ มหาลัย แต่ kเนี้ยผมคุยกับเขามาตั้งแต่ม.3แล้วถือเป็นเพื่อนที่ไว้ใจได้เลยละ นิสัยดีด้วย แต่ผมก็มามีเพื่อนใหม่ตอน ปวช2 (ชื่อสมมุติ "N") nนิสัย ก็เรียนเก่ง ผมคิดว่าผมสนิทกับมันมากเพราะคุยได้ทุกเรื่องเลย คือเข้าใจกันและกันจริงๆ เวลาเครียด ไปเที่ยว ก็มีมันไปด้วย แต่เดี๋ยวนี้ นายk ติดแฟนมากๆก็เรียนอยู่ห้องเดียวกันด้วยนี่สิ แฟนมันก็หวงมากกแทบจะไม่ให้พวกผมได้คุยกันเลย คือ แฟนมันอยากให้เรียนไม่อยากให้คุยให้เล่น แต่ตัวนายkก็อยากมาคุยมาเล่นกับผมและนายN แต่ก็เชื่อแฟน จนเหมือนทิ้งเพื่อนยังไงไม่รู้ (เอาเหอะไม่ว่ากัน) ส่วนนายn ผมคิดว่าผมสนิทมากสำหรับผมแค่มีมัน เพื่อนคนอื่นผมก็ไม่ต้องการแล้ว เพราะมันเข้าขากันผมดีจริงๆ จะเรื่องดี-เรื่องเลว มันก็เหมือนประเภทเดียวกันเลย แต่ทำไมนาย n ผมเห็นว่า มันก็แบบ คุยกะคนอื่นไปเรื่อยๆ ทั้งๆที่สำหรับผมๆคิดว่ามันเพื่อนรักเลยคนอื่นๆผมไม่ค่อยคุยด้วยหรอก ลำคาญ แต่สำหรับnมันก็คุยไปทั่วคือบางทีมันเหมือนกับ เราให้ไปเต็มร้อยแต่มันให้กับมาแค่50-60 เองอะ ส่วนนาย k ก็ติดแฟนจน ไม่ค่อยอยากจะกลับไปสนิทด้วยเลย ...พวกคุณคิดว่ายังไงมีคอมเม้นอะไรไหมเอ่ย

BackKoMz-
21st November 2012, 03:52
เพื่อนมีเยอะๆๆก็ดีนะครับ เราบังคับเค้าไม่ได้หรอก เราลองหาเพือนคนอื่นคุยดูอย่าไปอัคคติกับทุกคนที่ลำคาญ

จขทก. เป็น เกย์เปล่า ขอโทษครับที่ถามตรง (พูดเหมือนแอบชอบN เหมือนอยากให้เค้าคุยแต่กับเรา)

ปล. ส่วนตัวผมให้ แฟนมากกกว่าเพื่อนอีก ใครจะว่าไงเหอะ เพราะผมรู้ว่าเพื่อนบางคนมันไม่จริงใจหรอกปากไม่ตรงกับใจ
เพื่อนคงไม่มีเวลาคุยกับเราทั้งวันหรอก แฟนก็ไม่มีเวลาคุยกับเราแต่เราคุยแล้วสุขใจมากกว่าคุยกับเพื่อน อะไรประมาณนี้ย
แต่เวลาผมอยู่รร.กับเพื่อนผมให้ร้อย เวลาของแฟนผมก็ให้ร้อย(โทรศัพท์) แบ่งเวลาให้ถูก ทำความเข้าใจกับแฟนและเพื่อน( ไม่รู้เกี่ยวกันหรือเปล่านะ)
ปล.ไปนอนละครับ ฝันดีประชากรชาวJKG แหะๆๆ

benz1230
21st November 2012, 08:46
แฟนนาย k นี่ไร้สาระมากครับ - - จะไม่ให้มีเพื่อนได้ไงเป็นผมนะขอเลิกไปแล้ว

ส่วนนาย n ดูแล้วเขาน่าจะเฟรนลี่นะครับ เข้ากะคนอื่นได้ง่าย นายก็ลองหาเพื่อนใหม่ๆบ้างซิ

ผมเพิ่งย้ายเข้า รร มาใหม่ ตอนนี้ผมก็มีเพื่อนตั้งแต่ห้อง 1 ไปยันห้อง 10 ละครับ:yes

EikueHD
21st November 2012, 08:55
ไม่รู้้จะแนะนำยังไง ตอนอยู่ ม.ปลาย เล่นแต่เกม
อยู่ มหาลัย ก็อยู่หอกับแฟน
ทำงาน ก็อยู่คอนโดกับแฟน หะหะ
แต่ผมก็ไม่ได้อะไรมากนะ ก็เปลี่ยนแฟนไปเรื่อย ๆ ไม่ได้ติดมากมาย เพื่อนก็มีเที่ยวลุยบ้าง แต่เวลาไปเที่ยว ไปกับสาว มีความสุขกว่าเยอะครับ

wachisawit
21st November 2012, 10:27
นายNเค้าเข้ากับใครก็ได้นะครับ ไม่เป็นอะไรหรอกครับ
นายKก็กลัวแฟนจนไม่กล้าทำอะไรเลยครับ เตือนเค้าก็ได้นะครับ