PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถาม RGH Update Dashboard 16197 ครับ

rugman
21st November 2012, 11:11
:ask ผมลอง Update Dashboard 16197 เครื่อง RGH ตามเวบของพี่ครับ ทำตามขั้นตอนทั้งหมดแต่พอปิดเครื่อง ต่อ usb แล้วเปิดเครื่องด้วยปุ่มเปิดถาดเเพื่อ Update ตามบทความเครื่องต้องเข้าหน้า Xell สีฟ้า แล้วเข้าหน้า Update สีดำ รอจนมีข้อความให้ Shutdown Now แต่ของผมกลับไม่เข้าหน้า Xell จอมืดอย่างเดียว ไฟ power สีเขียวติด ผมคิดว่าอาจผิดขั้นตอนเลยลองทำอีกครั้ง ผลเหมือนเดิม ไม่เช้าหน้า Xell จอมืดไม่เข้าหน้า Update ผมรออยู่ประมาณ 2-3 นาที ไม่มีแววว่าจะเข้าหน้า Xell ก็เลยปิดเครื่องคิดว่างานเข้าอีกแล้ว แต่ลองเปิดเครื่องอีกครั้งด้วยปุ่ม power เครื่องทำงาน หน้าเมนนูเปลี่ยน ผมเลยลองไปดูหน้า setting ปรากฎว่า Dashboard เปลื่ยนเป็น 16197 เรียบร้อยแล้ว แถมเรียก Update Avatar เลยจัดไปตาม link ในเวบ กลับมาที่หน้าเมนูเข้า My Games ตัว icon เกม กลายเป็นกรอบปกสีเทาไม่มีรูปหน้าปกเกม ตัว icon FSD ก็กลายเป็นกรอบสีเทาหมด เข้าใจว่าเครื่อง RGH ไม่สามารถต่อ Xbox live ได้ ภาพปกเกมในหน้า My Games จึงว่างเปล่า ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ งั้น Dasgboard 15574 ดีกว่าตรงที่ยังมี icon ในหน้า My Games หรือผมผิดพลาดตั้งแต่ตอนที่เครื่องไม่เข้าหน้า Xell แล้ว ถ้าเป็นอย่างนั้นรบกวนช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครัีบ :heart ป.ล. หลังจากลองเล่นเกมใน hdd และลองเล่นเกมจากแผ่นชึ่งเล่นได้ปกติ ผมลองเปิดเครื่องด้วยปุ่มเปิดถาด เครื่องก็ไม่ยอมเข้าหน้า Xell สีฟ้าเลยครับจอมืดอย่างเดียว ต้องมีอะไรผิดปกติแน่เลยใช่ไหมครับ :confused:

joker
21st November 2012, 18:11
สาเหตุที่เครื่องไม่เข้าหน้าจอ Xell อาจเป็นเพราะ เราใช้สาย HDMI ที่ไม่รองรับสัญญาณครับ ให้ลองเปลี่ยนเป็นสาย AV ปกติดูครับ ส่วนภาพของ Avatar ไม่มาแสดงว่ายังไม่ได้ทำการ Update ในขั้นตอนสุดท้ายครับ "การเพิ่ม Avatar หลังจาก Update ไปแล้ว" ลองดูจากกระทู้อ้างอิงนี้ครับ
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=104995

rugman
21st November 2012, 19:56
ขอบคุณครับ

buendiya
22nd November 2012, 13:19
:gamer. คอย คอยๆไม่บอก