PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับโดนไวรัส

NuTeiz
21st November 2012, 16:43
อยากถามครับว่าจะแก้ไขอย่างไรผมโดนไวรัสมันเปลี่ยนชื่อเองตลอดเลยครับ มีอยู่3ชื่อ explorer.exe *32 และ msconfig.exe *32 และ win32.exe

ซึ่งมันจะอยู่ในโฟล์เดอร์ C:Users/administrator/Drivers แต่ปัญหาคือผมทำไมหาโฟล์เดอร์ Drivers ไม่เจออ่ะครับทั้งๆที่ไปปรับ Show hidden files,folders,and drives แล้วอ่ะครับ ผมควรจะต้องทำไงครับ ปิดเครื่องก็จอฟ้า เปิดเครื่องนั่งเล่นเกมส์ได้สักพักก็จอฟ้า End process ก็จอฟ้าครับ

houkago-teatime
21st November 2012, 16:57
ลองโหลด ComboFix มาใช้ดูครับ :)

NuTeiz
21st November 2012, 16:58
ลองโหลด ComboFix มาใช้ดูครับ :)

ครับผมเดี๋ยวลองดูนะครับ ถ้าได้ไม่ได้จะมาบอกครับ

NuTeiz
21st November 2012, 17:52
หายแล้วครับขอบคุณคร๊าบ :dance

NuTeiz
21st November 2012, 21:46
ผมโดนเล่นอีกแล้วครับ ปิดเครื่องก็จอฟ้าเหมือนเดิม

speaknase
22nd November 2012, 02:07
แนะนำ combofix ครับ แต่เข้าไปรัน ใน safe mode เน้ออ รับรองหายยยสนิท อ๊ะอย่าลืม ปิด turn restore ด้วยนะครับ

oat_hohoho
22nd November 2012, 02:30
555 โหลด AC3 แล้วลง crack patch 1.01 แล้วเกิดอาการสินะ ไม่ต้องตกใจครับโดนกันถ้วนหน้าวิธีแก้นะครับ มีสองวิธีให้เลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ถ้าแก้ไม่ได้ก็ทำทังสองวิธีไปเลย

วิธ๊แรก
1.ให้เข้าไปใน safe mode (รีสตาร์ทวินโดวส์ ตอนหน้าจอ bios กด F8รัวๆ)
2.พอเข้าวินโดวส์ใน safe mode แล้วให้ไปที่ C:\Users\ชื่อของคุณ]\Drivers ไปลบไฟล์ที่ชื่อ explorer.exe32 และ msconfig.exe และ win32.exe แล้วก็ตามด้วย C:\setup

อีกวิธีอันนี้วิธีของผมนะครับ
1.ไปโหลดโปรแกรม malware byte จากนั้น update ฐานข้อมูลมัลแวร์ให้เป็นปัจจุบัน จากนั้นให้โปรแกรมสแกนและกำจัดตัวไวรัส พอมันกำจัดเสร็จแล้ว ให้รีสตาร์ท 1 ครั้ง ครั้งแรกมันจะจอฟ้า แต่พอครั้งต่อไปมันจะไม่เป็นอีกเลย