PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เคยรำคาญเรื่องทำนองนี้กันไหมครับ

nodoka
21st November 2012, 19:45
(ไร้สาระอีกเช่นเคยครับกระทู้นี้)

เคยรำคาญเวลาเพื่อนทักเฟส โทรหา ทักไลน์ บลาๆ แล้วถามเกี่ยวกับเรื่องงานหรือการบ้านไหมครับ ตอนนี้ผมกลายเป็นคนที่รำคาญเรื่องพวกนี้มากๆไปซะแล้ว บางทีนั่งเล่นเกมเพลินๆ แล้วเพื่อนทักมาถามการบ้านบ้าง ทำการบ้านหรือยังบ้าง ซึ่งบอกตรงๆว่าผมโคตรจะขี้เกียจตอบ แต่ก็ต้องตอบเพราะเห็นเป็นเพื่อน ที่รำคาญมากที่สุดคงจะเป็นเวลาถามว่าทำการบ้านหรือยัง แล้วผมตอบยังไม่ทำ (เพราะผมเป็นคนประเภทขี้เกียจมาก) จะโดนเพื่อนบอกให้ทำ บางทีก็บ่นยาวๆใส่ผม (ส่วนมากจะเป็นเพื่อนผู้หญิง) ซึ่งถ้าเป็นพวกเฟส หรือไลน์ก็ไม่เท่าไหร่เพราะผมก็ไม่สนใจก็จบ แต่บางทีเพื่อนมันโทรมาก็ต้องทนฟัง ซึ่งผมจะตัดสายก็ไม่กล้าเพราะเห็นว่าเป็นเพื่อน เข้าใจว่าอยากให้ผมขยัน แต่บางอารมณ์มันก็รำคาญจริงๆ ทำให้ผมเริ่มไม่อยากจะออนเฟส หรืออยากจะเปิดมือถือเพราะรำคาญไปซะอย่างนั้น ใครเป็นแบบผมบ้างครับ

จขกท ครับ เพื่อนเขาเป็นห่วง มารำคงรำคานก้อไม่ถูกนะเอ่อ อย่าหยิ่งครับตอบๆไปทำใจให้กว้างงๆ ๆ :yes

ผมน่ะตอบทุกครั้งล่ะครับ แต่พอเข้าใจไหมครับว่าบางอารมณ์มันก็ไม่อยากจะตอบซักเท่าไหร่ ยิ่งคนติดเกมอย่างผมเวลามีใครมาขัดจังหวะตอนเล่นเกมจะหงุดหงิด คนที่ติดเกมเหมือนกับผมน่าจะเข้าใจดี

อย่าคิดมากครับ เขาอยากถามมาเราก็ตอบไป (ยิ่งเพื่อนผู้หญิงที่เขาถามเหมือนเขาจะหาเรื่องชวนเราคุยนะ) คิดไว้ครับว่าเราหล่อ:cool:

จากประสบการณ์เรียนมา 3 ปี มันถามเรื่องงานล้วนๆเลยครับ ไม่เคยชวนคุยเรื่องอื่นเลย พอผมไม่สามารถให้คำตอบเรื่องงานได้ผมก็หมดค่าทันที อันนี้เรื่องจริงครับไม่ได้เว่อร์

เพื่อนเค้าซึนแอบชอบเราอยู่รึเปล่า ^^

ไม่มีทางแน่นอนครับ 1000000% หน้าอย่างผมมีคนมาแอบชอบยากครับ + ไอ้คนที่ถามนี่มีเจ้าของกันหมดแล้วครับ

จขกท. เป็นอย่างนี้ระวังจะไม่มีเพื่อนเอาน๊า

ผมก็คิดอย่างนั้นเหมือนกันครับ แต่ความรู้สึกรำคาญมันห้ามไม่ได้จริงๆ ผมถึงได้บอกว่าพยายามที่จะตอบเพราะเห็นแก่เพื่อนแม้รำคาญแค่ไหนก็ตาม

LookPhet
21st November 2012, 19:47
ส่วนห้องผมจะถามผมสะมากกว่าว่ามีการบ้านไรให้ทำ? เพราะผมค่อนข้างเรียนดี(คิดเอาเองทั้งนั้นอะ)

ผมเลยตัดปัญหาอัพเดตการบ้านให้ทุกอาทิตย์ในเฟสกลุ่มสะเลย :)

godmannyza
21st November 2012, 19:51
ไม่ค่อยมีใครถามผม ผม รอลอกที่ รร

StephanieOnly
21st November 2012, 19:53
' ไม่รำคาญครับ เพราะผมเป็นคนถาม
...

system_pc
21st November 2012, 20:07
จขกท ครับ เพื่อนเขาเป็นห่วง มารำคงรำคานก้อไม่ถูกนะเอ่อ อย่าหยิ่งครับตอบๆไปทำใจให้กว้างงๆ ๆ :yes

eswc2012nerverdie
21st November 2012, 20:12
ส่วนใหญ่ มีแต่ผมไปถามเขา -//-

speed
21st November 2012, 20:13
อย่าคิดมากครับ เขาอยากถามมาเราก็ตอบไป (ยิ่งเพื่อนผู้หญิงที่เขาถามเหมือนเขาจะหาเรื่องชวนเราคุยนะ) คิดไว้ครับว่าเราหล่อ:cool:

worakorn3
21st November 2012, 20:24
ผมน่ะตอบทุกครั้งล่ะครับ แต่พอเข้าใจไหมครับว่าบางอารมณ์มันก็ไม่อยากจะตอบซักเท่าไหร่ ยิ่งคนติดเกมอย่างผมเวลามีใครมาขัดจังหวะตอนเล่นเกมจะหงุดหงิด คนที่ติดเกมเหมือนกับผมน่าจะเข้าใจดี

จากประสบการณ์เรียนมา 3 ปี มันถามเรื่องงานล้วนๆเลยครับ ไม่เคยชวนคุยเรื่องอื่นเลย พอผมไม่สามารถให้คำตอบเรื่องงานได้ผมก็หมดค่าทันที อันนี้เรื่องจริงครับไม่ได้เว่อร์
หัวอกเดียวกันเลย T_T ถ้าพ้นเรื่องงาน เป็นอันจบ ตอบไม่ได้ = ไรค่าไปในทันที

tonthebg
21st November 2012, 20:33
ตัดปัญหาไปได้เลยครับ ผมฝาก เพื่อนหญิงทำหมดเลย ไม่ก็จ้างไป วันละ 100 บาท หมดไป 300 กะค่างานเซ็งแต่ก็ขี้เกียจเหมือนกัน

helos
21st November 2012, 20:55
เพื่อนเค้าซึนแอบชอบเราอยู่รึเปล่า ^^

speed
21st November 2012, 22:29
เราก็ถามไปมั่งดิครับ :askแต่เรื่องงานเคยได้เรื่องไม ถ้าเขา:answerว่าไม่เคย เราก็:askแล้วจะถามทำไม..รำคาญ..รู้ป่าว

Elotickz
21st November 2012, 22:33
จขกท. เป็นอย่างนี้ระวังจะไม่มีเพื่อนเอาน๊า

mongkolzaaaa
21st November 2012, 22:39
ปิดเฟส ดิ -*- ง่ายไหม