PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกือบมีเรื่องกับรุ่นพี่ อยากรู้ว่าทำไงถึงจะไม่ตัวสั่นเวลามีเรื่องอะครับ - -

SleepZz
22nd November 2012, 00:22
คือวันนี้วันนี้ผมมีเรื่องจะเล่าสู่กันฟัง ซึ่งผมงงมาก ว่าทำไปได้ไง 55555
คือวันนี้ ตอนบ่ายๆมีรุ่นพี่คนนึง เข้ามาหาเพื่อนผมที่โต๊ะที่พวกผมนั่งกัน แล้ว มันบ่นว่า แข่งบาสแพ้เพราะคนอื่นไม่เล่นกะมัน ไม่ทำตามคำสั่งมัน แต่ พวกผมไปดู มันแข่งอะ เล่นเดี่ยวโชว์กากชู้ตลูกโทษกะไม่เข้าซักลูก ละแพ้พาลโทษคนอื่น ไม่มีน้ำใจนักกีฬา เพื่อนผมอยู่ทีมมัน แพ้ ยังมานั่งยิ้ม
ละพอมันบ่นๆ เพื่อนผม(ผู้หญิง) ก้เลยบอกไปว่า "_ง อะหละ แพ้แล้วโทษคนอื่น " แล้วมันก้ด่าเพื่อนผม "ไม่รู้อะไรอย่ามาพูดดีกว่า" คือไม่รู้บ้าอะไรผมไปนั่งดูมันด้วยซ้ำ
แล้วมันก็ด่า เพื่อนผม(ผู้หญิง)ว่า "-ู มาคุยกับน้อง-ู _งเสือ_ อะไร" ผมได้ยินมันพูดงี้กะผู้หญิง เลือดขึ้นหน้าอะ ตะโกนออกไป "_ง อะเสื_ก พูดกันแค่ 2 คน มึ_เสือ_อะไร ไอค_าย" แล้วมันก้มองหน้าผม ผมก้เลยมองกลับ สุดท้ายนึกว่าจะเอา สุดท้าย เดินหนี แต่ผมยอมรับนะ ตอนนั้นเลือดขึ้นหน้า พูดไปสั่นไป สั่นทั้งตัวอะ 5555555
คือตอนนั้นทั้งโต๊ะมีผมเป็นผู้ชายอยู่คนเดียวอะ มันพูดงี้กะผู้หหญิงผมก้ทนไม่ได้ดิ
ละผ่านไป30นาที มันก้เดินมาหาเพื่อนผมแถวโต๊ะผมอีกอะ ผมเลยมองหน้ามัน จ้องหน้ามัน แรกๆก้จ้องหน้าผมนะ แต่พอซักพัก หลบตาผม 5555555 อย่างป๊อดอะ
มันเดินมา 3รอบผมก้จ้องหน้ามัน 3รอบ มันหลบตาผมทุกรอบอะ 55555555555
ละตอนเพื่อนผมจะกลับ มันจะไปหาไอรุ่นพี่คนนั้นก่อนไง ผมเลยบอกเพื่อนผมไปว่า "ฝากบอกมันด้วย ถ้าไม่อยากเจ็บตัว อย่าเดินมาแถวนี้อีก" ผมยังคิดอยู่อะ ผมพูดไปได้ไง 555555555555
แต่พอเย็นๆพี่เพื่อนผม(ผู้หญิง)ไปเคลียร์ให้แล้ว สรุปว่ามันบอก มันจะไม่มายุ่งอีก 555555555555555555555555555555555
แต่ก้ดีนะผมก้กลัวว่าจะกลายเป็นเรื่องใหญ่กระทบถึงการเรียน :o
.
.
.
.
.
ปล. ผมอยากรู้ว่าตอนมีเรื่องจะต้องทำไงให้หายสั่นอะครับ -.-
ปล2. ขอบคุณที่สละเวลามาอ่านครับ :)
ปล3. ถ้าคำมันหยาบเกินก้แจ้งลบได้เลยนะครับ :)

nakiann123
22nd November 2012, 00:29
ต่อยเลยครับ ผมอ่านไม่หมดหรอกนะ

แต่ว่า เวลามีเรื่องแล้วสั่น คือเรากลัวละ ดังนั้นเราต้องไม่กลัว ใส่ก่อนได้เปรียบ =w=

ผมแนะนำในทางไม่ดีหรือเปล่า :sweat

ขำๆไปครับ

ปล. แต่ผมทำงี้จริงๆนะ จะมีเรื่องก็เอาเลย

SleepZz
22nd November 2012, 00:33
คือมันเดินหนีไงครับ แล้วเพื่อนผู้หญิงอยู่เยอะด้วย กลัวโดนลูกหลง ละผมกลัวเป็นเรื่องใหญ่เสียการเรียนอีก ผมเลยใจเย็นไว้ก่อน รอไม่ไหวจริงๆอะ เปิดแน่ 5555+

cableneo
22nd November 2012, 00:34
ง่ายๆนะครับ การมีเรื่องมันตื่นเต้นยิ่งกว่าชกมวยบนเวที มันทำให้เราไม่รู้อะไร ไม่รู้จุดเหตุของเรื่องนั้นๆ ร่างกายเลยเกิดอาการหวาดกลัวกับสิ่งรอบข้าง ที่ไม่รู้จุดเหตุนั้น ไม่คนกำกับอยู่ในนั้น

ผมไม่รู้ดิผมเจอเรื่องพวกนี้ตัวไม่สั่นนะ แต่ขาสั่นอย่างเดียว สิ่งที่ช่วยได้คือ ยาแก้ปวดกับน้ำเย็นๆสักแก้ว อะไม่ใช่ละ อันนี้ก็คงเป็นที่จิตใจแต่ละคนว่าเข้มแข็งมากแค่ไหน กลัวมากแค่ไหน พร้อมรับมือกับมันได้ไหม แค่นี้แหละ ลองซ้อมวยดูอาจช่วยได้

freewar666
22nd November 2012, 00:34
แบบนี้เรียกสั่นสู้ ผมก็มีนะรุ่นพี่กวนทีนๆแบบนี้ ชอบทำกร่าง
ส่วนถ้าอยากหายสั่นนะ ผมคิดว่านะ คุณต้องลองเจออะไร
แบบนี้บ่อยๆ แบบเจอจนชินอ่ะครับ

เวลาผมเจออะไรแบบคุณนะ ในใจผมจะนึกลังเลไงแบบว่า
มันกลัวนะแต่ก็กล้าอ่ะ เหอๆ เลยสั่นๆ

SleepZz
22nd November 2012, 00:35
แล้วอยากจะบอกอีกอย่างว่ามันหน้าตัวเมี-มากอะ พอเพื่อนผมด่าไป มันขึ้น มึ_ -ู กับผู้หญิง แล้วทำท่าจะต่อยด้วย ผมเลยทนไม่ไหวไงครับ :)

SleepZz
22nd November 2012, 00:37
ปกติผม้ไม่สู้คนอยู่แล้ว แล้วก้เป็นครั้งแรกด้วย -.- สั่นซะ ยังกะไฟดูด 55555 :rofl

Prirya
22nd November 2012, 00:40
ถ้าสั่นแสดงว่าคุณพร้อมแล้วที่จะทำอะไรเร็วๆ ในที่นี้มีอยู่ไม่กี่ตัวเลือก
-ซิ่งลงมือก่อน
-วิ่ง...
วิธีที่ 2 จะทำได้ดีกว่าเพราะร่างกายจะพร้อมมากๆไม่ต้องตั้งท่าเตรียม 555
ปล.ไม่ได้อ่านใจความ แต่เน้นไปที่ "สั่น" อย่างเดียว

cableneo
22nd November 2012, 00:42
แล้วอยากจะบอกอีกอย่างว่ามันหน้าตัวเมี-มากอะ พอเพื่อนผมด่าไป มันขึ้น มึ_ -ู กับผู้หญิง แล้วทำท่าจะต่อยด้วย ผมเลยทนไม่ไหวไงครับ :)

ของแบบนี้มองหน้ามันครับ อย่าพึ่งไปมีปากมีเสียงกับมัน มันยิ่ง+ความมหั่นไว้ได้ ถ้าฟังนุ้นมันก็คงคิดว่าไอนี้ โชว์หญิงแน่ๆต้องจัดหนักแล้วอะไรแบบนี้

CPERTT
22nd November 2012, 00:45
ตอนมีเรื่องผมสั่นทุกครั้งอะไม่รู้ทำไม แต่ผมไม่ได้รู้สึกกลัวอะไรเลยนะเหมือนมันตื่นเต้นยังไงไม่รู้อะ แต่ไม่ได้กลัวแน่นอนผมกับเพื่อนโดนลุมสั่นกันเป็นเจ้าเข้ายังไม่แคร์เลย ฟัดกันไม่มีถอย ยิ่งเพื่อนผมนี่ออกอาการกว่าผมเยอะเลย ผมว่าตื่นเต้นมากกว่า คงไม่ได้กลัวหรอกมั้งครับ

untimate
22nd November 2012, 00:53
มีเรื่องบ่อยๆก็หายสั่นครับ แรกๆผมก็สั่นนะตอนมัทธยม พอหลังๆมีเรื่องบ่อยๆ หายสั่นปลิดทิ้ง

aucrazy
22nd November 2012, 00:56
เสี้ยนบ่อยๆ เด๋วก็ดีเอง โฮะๆๆๆๆ:bye

Turbosapien
22nd November 2012, 00:58
อะดีนารีนมันหลั่งครับก็เลยสั่น

piekie
22nd November 2012, 01:05
ดูหนังที่ใจมันเด็ดๆซักเรื่อง ถ้าคิดว่าจะเดินสายนี้
แนะนำครับเรื่องอันพาลครับ ดูแล้วอย่าทำตาม แต่เอาไว้ป้องกันตัว
แต่ถ้าคิดว่าเป็นไม่ได้ ต่อยใครไม่เป็นก็อย่าริไปหาเรื่องครับ
บางคนเด็ดขาด คุณอาจจะนอนเป่าฝุ่นอยู่ก็ได้
เป็นผม ถ้าใครอยากมีเรื่องกับผม ผมจัดไปก่อนล่ะ

scorlar01
22nd November 2012, 01:18
ใส่ก่อนได้เปรียบครับ จะทำยังไงก็ได้ตัดกำลังฝั่งมันไปก่อน อย่ามัวลังเล ถ้าลังเลคุณอาจโดน K.O. ได้ในไม่กี่วิ

ที่เราสั่นเพราะตื่นเต้นครับ หัวใจจะเต้นแรง มีเรื่องบ่อยๆเดี่ยวก็ชินไปเองครับ :o

Shanbo
22nd November 2012, 01:25
เด็กไทยน้อ เดี๋ยวนี้ทำเป็นเก่งกันจริงๆ คนจริงยังมีอีกเยอะ ถ้าเกิดเจอคนประเภทนั้นขึ้นมา มั่นใจเหรอว่าจะรับมือไหว ครั้งนี้ถือว่าโชคดีไป ที่เจอประเภทเก่งแต่ปาก

ขอแนะนำว่าอย่าทำอะไรก็ตามที่ทำให้เกิดความเกลียดชัง มันจะเป็นสาเหตุของเรื่องทะเลาะวิวาท ร่างกายพ่อแม่ให้มา เอามาให้คนอื่นต่อย คนอื่นยำ คุ้มแล้วเหรอ

แถมยังทำให้คนที่รักคุณ ห่วงใยคุณต้องเสียใจ เอาล่ะแต่ถ้าคุณคิดว่าคุณเก่ง ใครก็ทำอะไรคุณไม่ได้ เด็กส่วนใหญ่ชอบคิดแบบนี้ซะด้วย ถึงคุณจะเก่งแค่ไหน เจอกระซวกข้างหลัง เจอ 10-1 เจอรอบกัด จะเก่งออกไหม ก็เข้าใจนี่ว่าจะกระทบถึงการเรียน อันนี้คิดเป็น ก็น่าชมเชย

ในเหตุการณ์นั้นที่คุณบอกว่าเขาด่าผู้หญิงเลยเลือดขึ้นหน้าก็เลยสวนกลับไปใช่ไหม ถ้าเกิดวิวาทกัน ลองคิดดูนะว่าผลจะเป็นยังไง เจ็บตัวทั้งคู่ไม่พอ อาจโดนส้อมตรงจานอาหารจิ้มตาอีก มีเรื่องกันไม่จบไม่สิ้น สุดท้ายโดนไล่ออกทั้งคู่ อย่ามาอ้างเรื่องศักดิ์ศรี คนเราเสียคนมาเยอะแล้ว เพราะอ้างเรื่องศักดิ์ศรีนี่แหละ

ลองเปลี่ยนมาทำแบบนี้ดู

เขา "ด่าผู้หญิง"
คุณ "โห แบบนี้ไม่แมนเลยอ่ะด่าผู้หญิงได้ไง"
เขาถ้ายังไม่จบแล้วด่าสวนอะไรมา หรือทำท่าจะต่อยผู้หญิงหรือคุณ คุณก็พูดดังๆให้คนรอบข้างได้ยิน "นี่ จะต่อยผู้หญิงเหรอ" สร้างวิกฤตให้เป็นโอกาส ถ้ายังไม่จบก็ ง่ายๆ ฝ่ายปกครอง

ส่วนเรื่องทำยังไงให้หายสั่นเวลามีเรื่อง อาการสั่นมีหลายสาเหตุ ไม่ว่าจะสั่นด้วยความโกรธ สั่นด้วยความกลัว สั่นด้วยความหนาว ของคุณน่าจะสั่นด้วยความกลัว การจะอยู่เหนือความกลัวได้ อันดับแรกเลย คุณต้องมีความเชื่อมั่นในตัวเอง มองทะลุในปัญหาสามารถวิเคาะห์ได้ แก้ปัญหาด้วยสติ

ยาวไปหน่อยไม่ว่ากันนะ เพื่ออนาคตของชาติ *-*

SleepZz
22nd November 2012, 01:37
เด็กไทยน้อ เดี๋ยวนี้ทำเป็นเก่งกันจริงๆ คนจริงยังมีอีกเยอะ ถ้าเกิดเจอคนประเภทนั้นขึ้นมา มั่นใจเหรอว่าจะรับมือไหว ครั้งนี้ถือว่าโชคดีไป ที่เจอประเภทเก่งแต่ปาก

ขอแนะนำว่าอย่าทำอะไรก็ตามที่ทำให้เกิดความเกลียดชัง มันจะเป็นสาเหตุของเรื่องทะเลาะวิวาท ร่างกายพ่อแม่ให้มา เอามาให้คนอื่นต่อย คนอื่นยำ คุ้มแล้วเหรอ

แถมยังทำให้คนที่รักคุณ ห่วงใยคุณต้องเสียใจ เอาล่ะแต่ถ้าคุณคิดว่าคุณเก่ง ใครก็ทำอะไรคุณไม่ได้ เด็กส่วนใหญ่ชอบคิดแบบนี้ซะด้วย ถึงคุณจะเก่งแค่ไหน เจอกระซวกข้างหลัง เจอ 10-1 เจอรอบกัด จะเก่งออกไหม ก็เข้าใจนี่ว่าจะกระทบถึงการเรียน อันนี้คิดเป็น ก็น่าชมเชย

ในเหตุการณ์นั้นที่คุณบอกว่าเขาด่าผู้หญิงเลยเลือดขึ้นหน้าก็เลยสวนกลับไปใช่ไหม ถ้าเกิดวิวาทกัน ลองคิดดูนะว่าผลจะเป็นยังไง เจ็บตัวทั้งคู่ไม่พอ อาจโดนส้อมตรงจานอาหารจิ้มตาอีก มีเรื่องกันไม่จบไม่สิ้น สุดท้ายโดนไล่ออกทั้งคู่ อย่ามาอ้างเรื่องศักดิ์ศรี คนเราเสียคนมาเยอะแล้ว เพราะอ้างเรื่องศักดิ์ศรีนี่แหละ

ลองเปลี่ยนมาทำแบบนี้ดู

เขา "ด่าผู้หญิง"
คุณ "โห แบบนี้ไม่แมนเลยอ่ะด่าผู้หญิงได้ไง"
เขาถ้ายังไม่จบแล้วด่าสวนอะไรมา หรือทำท่าจะต่อยผู้หญิงหรือคุณ คุณก็พูดดังๆให้คนรอบข้างได้ยิน "นี่ จะต่อยผู้หญิงเหรอ" สร้างวิกฤตให้เป็นโอกาส ถ้ายังไม่จบก็ ง่ายๆ ฝ่ายปกครอง

ส่วนเรื่องทำยังไงให้หายสั่นเวลามีเรื่อง อาการสั่นมีหลายสาเหตุ ไม่ว่าจะสั่นด้วยความโกรธ สั่นด้วยความกลัว สั่นด้วยความหนาว ของคุณน่าจะสั่นด้วยความกลัว การจะอยู่เหนือความกลัวได้ อันดับแรกเลย คุณต้องมีความเชื่อมั่นในตัวเอง มองทะลุในปัญหาสามารถวิเคาะห์ได้ แก้ปัญหาด้วยสติ

ยาวไปหน่อยไม่ว่ากันนะ เพื่ออนาคตของชาติ *-*

อันนี้ผมคิดตลอดนะครับ ไม่งั้นไม่รอดยันวันนี้หรอก :) 55555 ก้นะครับ มันก้ทำเป็นเก่งจริงๆนั่นหละครับยอมรับ แต่ผมก็พยามเก็บอารมณ์ไว้นะ เลยแค่มองหน้าไปเฉยๆ :) อ่อใช่ครับ แล้วก้ที่มจะต่อยอ่ะ คือมันจะต่อยเพื่อนผมก่อน ซึ่ง !! เพื่อนผมเป็นผู้หญิง ผมก้ต้องปกป้องอะไรงี้เป็นปกติ :pleasantry

SleepZz
22nd November 2012, 01:39
ดูหนังที่ใจมันเด็ดๆซักเรื่อง ถ้าคิดว่าจะเดินสายนี้
แนะนำครับเรื่องอันพาลครับ ดูแล้วอย่าทำตาม แต่เอาไว้ป้องกันตัว
แต่ถ้าคิดว่าเป็นไม่ได้ ต่อยใครไม่เป็นก็อย่าริไปหาเรื่องครับ
บางคนเด็ดขาด คุณอาจจะนอนเป่าฝุ่นอยู่ก็ได้
เป็นผม ถ้าใครอยากมีเรื่องกับผม ผมจัดไปก่อนล่ะ

ผมไม่ได้คิดจะเดินสายนี้หรอกครับ เพราะปกติผมมันเป็นเด็กเกรียน เกรียนใส่แว่นไรประมาณนี้ 55555:o ผมไม่ได้หาเรื่องแต่เรื่องมาหาเอง 5555555555555

Igotyoubaby
22nd November 2012, 01:49
ระวังเหอะตอนก่อนเค้าจบนายอาจจะได้เจ็บตัว

Rex
22nd November 2012, 12:49
วิธีแก้อาการสั่น คือ หายใจเข้าลึกๆครับ ทำหลายๆทีก็หาย ตั้งหลัก ยกการ์ดขึ้น ยึดขากับพื้นให้แน่น ทีนี้พร้อมลุย... แต่พอโตขึ้นจะคิดได้ว่า สันติ วิธีล่ะดีที่สุด

icehero
22nd November 2012, 13:33
อยู่เฉยๆ น่ะดีแล้ว ถ้าเปิดแล้วเราจะผิดเพราะคนอื่นมองว่่าเราเริ่ม
แต่ถ้าอยู่เฉยๆ มันทำก่อนเราค่อยป้องกันตัว
เราเคยนะ ไม่ทำไรแมงมาหาเรื่องก่อนเราก็เฉยเพื่อนเราว่าเราไม่กล้า
ที่นี้มันเอาพวกประมาณ6-7คนบอกเรากวนteenมัน
มันเริ่มเลยโยนกระเป๋ามาที่เราเลยตีกัน
โดนครูฝ่ยปกครองจบ

คนอยู่ในเหตุการบอกฝ่ายนั้นเริ่มก่อนแล้วเราป้องกันตัว
พวกเราเลยไม่ผิด

maxkungg704
22nd November 2012, 14:02
จาดฃกที่อ่านมาแล้ว ผมเดาว่า ไอ้คู่กรณีท่าน มันไม่ค่อยมีพวกใช่ป่าว ดูได้จากที่เล่าว่า แข่งบาส ชูตไม่เข้า ลูกโทษไม่ลง ไม่มีใครเล่นด้วย

พฤติกรรมเช่นนี้ผมเห็นมาเยอะ จะมีก็มีแต่เพื่อนกิน เพื่อนตายไม่มี แล้วถ้าตอนนั้นที่ท่านด่านมันไป ถ้ามีพวกจริงๆ ท่านไม่เหลือแล้ว แต่นี่มันเงียบไปเลย

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง ถือว่าท่านก็ได้ใจเพื่อนสาวท่านไปเต็มๆ ใจท่านหล่อมาก และโชคดีมากที่ไม่มีเรื่องบานปลาย และระวังไว้ด้วยก็ดี พวกนี้มันอาจจะลอบกัดก็ได้และอาจใช้อาวุธด้วย

ไปไหนมาไหนพาเพื่อนได้ด้วยน่ะครับ

Patrenko
22nd November 2012, 14:14
คือวันนี้วันนี้ผมมีเรื่องจะเล่าสู่กันฟัง ซึ่งผมงงมาก ว่าทำไปได้ไง 55555
คือวันนี้ ตอนบ่ายๆมีรุ่นพี่คนนึง เข้ามาหาเพื่อนผมที่โต๊ะที่พวกผมนั่งกัน แล้ว มันบ่นว่า แข่งบาสแพ้เพราะคนอื่นไม่เล่นกะมัน ไม่ทำตามคำสั่งมัน แต่ พวกผมไปดู มันแข่งอะ เล่นเดี่ยวโชว์กากชู้ตลูกโทษกะไม่เข้าซักลูก ละแพ้พาลโทษคนอื่น ไม่มีน้ำใจนักกีฬา เพื่อนผมอยู่ทีมมัน แพ้ ยังมานั่งยิ้ม
ละพอมันบ่นๆ เพื่อนผม(ผู้หญิง) ก้เลยบอกไปว่า "_ง อะหละ แพ้แล้วโทษคนอื่น " แล้วมันก้ด่าเพื่อนผม "ไม่รู้อะไรอย่ามาพูดดีกว่า" คือไม่รู้บ้าอะไรผมไปนั่งดูมันด้วยซ้ำ
แล้วมันก็ด่า เพื่อนผม(ผู้หญิง)ว่า "-ู มาคุยกับน้อง-ู _งเสือ_ อะไร" ผมได้ยินมันพูดงี้กะผู้หญิง เลือดขึ้นหน้าอะ ตะโกนออกไป "_ง อะเสื_ก พูดกันแค่ 2 คน มึ_เสือ_อะไร ไอค_าย" แล้วมันก้มองหน้าผม ผมก้เลยมองกลับ สุดท้ายนึกว่าจะเอา สุดท้าย เดินหนี แต่ผมยอมรับนะ ตอนนั้นเลือดขึ้นหน้า พูดไปสั่นไป สั่นทั้งตัวอะ 5555555
คือตอนนั้นทั้งโต๊ะมีผมเป็นผู้ชายอยู่คนเดียวอะ มันพูดงี้กะผู้หหญิงผมก้ทนไม่ได้ดิ
ละผ่านไป30นาที มันก้เดินมาหาเพื่อนผมแถวโต๊ะผมอีกอะ ผมเลยมองหน้ามัน จ้องหน้ามัน แรกๆก้จ้องหน้าผมนะ แต่พอซักพัก หลบตาผม 5555555 อย่างป๊อดอะ
มันเดินมา 3รอบผมก้จ้องหน้ามัน 3รอบ มันหลบตาผมทุกรอบอะ 55555555555
ละตอนเพื่อนผมจะกลับ มันจะไปหาไอรุ่นพี่คนนั้นก่อนไง ผมเลยบอกเพื่อนผมไปว่า "ฝากบอกมันด้วย ถ้าไม่อยากเจ็บตัว อย่าเดินมาแถวนี้อีก" ผมยังคิดอยู่อะ ผมพูดไปได้ไง 555555555555
แต่พอเย็นๆพี่เพื่อนผม(ผู้หญิง)ไปเคลียร์ให้แล้ว สรุปว่ามันบอก มันจะไม่มายุ่งอีก 555555555555555555555555555555555
แต่ก้ดีนะผมก้กลัวว่าจะกลายเป็นเรื่องใหญ่กระทบถึงการเรียน :o
.
.
.
.
.
ปล. ผมอยากรู้ว่าตอนมีเรื่องจะต้องทำไงให้หายสั่นอะครับ -.-
ปล2. ขอบคุณที่สละเวลามาอ่านครับ :)
ปล3. ถ้าคำมันหยาบเกินก้แจ้งลบได้เลยนะครับ :)

เขาเรียกชี้เป้าครับ ตอนเย็นหมู่เขาจะไ้ด้มายิงถูกตัว

exodus
22nd November 2012, 14:49
ยาวไป ไม่อ่าน ไว้มีเวอร์ชั่นสรุปแบบเนื้อๆ ค่อยมาเรียกผมอีกทีนะ ;)

boomman
22nd November 2012, 15:33
ตีก่อนได้เปรียบ ครับ
ตีแล้ว ก็ขอโทษ บอก จบๆ กันไป

bitch735
22nd November 2012, 17:07
ตีก่อนได้เปรียบ ครับ
ตีแล้ว ก็ขอโทษ บอก จบๆ กันไป

แหม่มาแนวเดียวกะตอนผมโดนเลยครับ ต่อยผมแล้วโทรมาขอโทษ อยากจะบ้าตายเราไม่ได้เอาคืนสักหมัด

2.ระวังนะครับเจอคนจริงขึ้นมา จขกท.คงไปนอนอยู่โรงบาลแล้วละครับ อีกอย่างถ้าคุณเดินกับสาวๆแล้วมันมาเป็นกลุ่มมาหาเรื่องนี่แนะนำอย่าอวดเก่งไปโชว์สาวนะครับ
แนะนำอย่ายืนหันหลังให้พวกมัน เพื่อนผมโดนละ คิ้วหายไปเลย ถ้าโดนอย่ายืนนิ่งนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ^^

Patrenko
22nd November 2012, 19:22
แหม่มาแนวเดียวกะตอนผมโดนเลยครับ ต่อยผมแล้วโทรมาขอโทษ อยากจะบ้าตายเราไม่ได้เอาคืนสักหมัด

2.ระวังนะครับเจอคนจริงขึ้นมา จขกท.คงไปนอนอยู่โรงบาลแล้วละครับ อีกอย่างถ้าคุณเดินกับสาวๆแล้วมันมาเป็นกลุ่มมาหาเรื่องนี่แนะนำอย่าอวดเก่งไปโชว์สาวนะครับ
แนะนำอย่ายืนหันหลังให้พวกมัน เพื่อนผมโดนละ คิ้วหายไปเลย ถ้าโดนอย่ายืนนิ่งนะครับ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ^^
+ 1 เลย เป็นผมผมจะเล่นยันพ่อยันเเม่จขกท.ให้รู้ว่าบุพการีตายย่อนใคร เหอๆยังมีหน้ามาเล่าเรื่องเเบบนี้ให้คนอื่นฟังอีก กันกายตัวเองกันได้นะแต่กันกายคนอื่นนี้ยาก ขอให้เป็นอุทาหรณ์ครับเลี่ยงได้เลี่ยง วันดีคืนดีเดี๋ยวเจอเขาเอายาไปวางไว้บนเครื่องมือหากินบุพการีเเล้วจะยุ่งนะครับ ^^

zerlkung
22nd November 2012, 19:24
สั่นสู้หรือสั่นกลัว :)

protokas
22nd November 2012, 21:32

บ่อยๆครับ จะได้ชิน

ukzeroooo
22nd November 2012, 21:36
มีสติ !!!!!!!!!!!!!!!!!!

SleepZz
22nd November 2012, 23:03
มันไม่แปลกหรอกที่นายจะตัวสั่น + กลัว ผมยอมรับผมก็เคยเป็นแบบนาย

ช่วงเวลานั้นนายจะคิดว่า '' เอาไงดีวะ ไม่น่าเลย '' '' แล้วจะทำไงวะ ถ้าเพื่อนมันลุม '' นายจะคิดอยู่แค่นี้แหละ

มันยิ่งทำให้นาย กดดัน ยิ่งไปใหญ่ ผมอยากให้เอาชนะความกลัว สู้แบบตัวสั่นๆไปนี่แหละดีที่สุึด

ผมเคยอ่านหนังสือเล่มนึงเค้าบอกไว้ว่า '' ความแข็งแกร่งจะไม่เกิดขึ้น ถ้าคุณยังไม่เคยเผชิญกับความกลัว แล้วความกลัวมันจะทำให้คุณแข็งแกร่งขึ้นเอง ''
มันไม่มีคนคบครับ 5555

จาดฃกที่อ่านมาแล้ว ผมเดาว่า ไอ้คู่กรณีท่าน มันไม่ค่อยมีพวกใช่ป่าว ดูได้จากที่เล่าว่า แข่งบาส ชูตไม่เข้า ลูกโทษไม่ลง ไม่มีใครเล่นด้วย

พฤติกรรมเช่นนี้ผมเห็นมาเยอะ จะมีก็มีแต่เพื่อนกิน เพื่อนตายไม่มี แล้วถ้าตอนนั้นที่ท่านด่านมันไป ถ้ามีพวกจริงๆ ท่านไม่เหลือแล้ว แต่นี่มันเงียบไปเลย

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง ถือว่าท่านก็ได้ใจเพื่อนสาวท่านไปเต็มๆ ใจท่านหล่อมาก และโชคดีมากที่ไม่มีเรื่องบานปลาย และระวังไว้ด้วยก็ดี พวกนี้มันอาจจะลอบกัดก็ได้และอาจใช้อาวุธด้วย

ไปไหนมาไหนพาเพื่อนได้ด้วยน่ะครับ

คุณคิดถูกละครับ คิดดูนะครับ ขนาดแข่งกีฬาสีอะ สีเดียวกันยังโห่มัน คนทั้งรรเกลียกมันแค่ไหน นิสัยก้แย่ มันเคยมาลวมลามเพื่อนผมทั้งๆที่ไม่รู้จักกัน เคยมาบอกว่าเพื่อนผมเป็นแฟนมันทั้งๆที่ไม่รู้จักมัน
เคยหอมแก้มแฟนชาวบ้าน ละเล่นบาส ไม่มีน้ำใจนักกีฬา เล่นบาสมันต้องมีโดนกันบ้างใช่ปะครับ มันโดนมือพลาดไปตบหน้า แล้วไม่อยม จะเอาเรื่อง แต่คนนั้นมันอยู่ชมรมบาส แล้ว ทั้งสนามบาสเดินเข้ามาจะรุมมันคนเดียว 555555555 หลังจากนั้นมันก้ไม่เล่นกะพวกชมรมบาสอีกเลย ผมว่าซักวันคงมีคนซัดมันอะ 55555

ระวังเหอะตอนก่อนเค้าจบนายอาจจะได้เจ็บตัว
ผมว่ามันหละครับ ที่เป็นคนเจ็บ 555

SleepZz
22nd November 2012, 23:05
ผมป่าวโชว์สาวฮะ แค่ทนไม่ไหวแค่นั้นเอง ปกติผมเป็นคนใขเย็นนะ :)

dojo123753951
22nd November 2012, 23:08
ต่อยไปที่ตา หู จมูก ลูกกระเดือก เตะก็เป้าไปเลยครับ รับรองมีเจ็บแน่

เปิดก่อนได้เปรียบมากครับ

คิดซะว่าไหนๆก็จะต่อยแล้วจะสั่นทำไม ถ้าแพ้ขึ้นมาเราเองจะเจ็บตัวฟรีๆ สู้ให้สุดไปเลย อย่างน้อยก็ทำเต็มที่แล้วลูกผู้ชาย

SleepZz
22nd November 2012, 23:12
+ 1 เลย เป็นผมผมจะเล่นยันพ่อยันเเม่จขกท.ให้รู้ว่าบุพการีตายย่อนใคร เหอๆยังมีหน้ามาเล่าเรื่องเเบบนี้ให้คนอื่นฟังอีก กันกายตัวเองกันได้นะแต่กันกายคนอื่นนี้ยาก ขอให้เป็นอุทาหรณ์ครับเลี่ยงได้เลี่ยง วันดีคืนดีเดี๋ยวเจอเขาเอายาไปวางไว้บนเครื่องมือหากินบุพการีเเล้วจะยุ่งนะครับ ^^
ผมรู้ตัวครับว่าผมทำอะไรกับใครอยู่ แต่ก้ขอบคุณนะครับที่เตือน ผมยังมีสติครับๆ 555

สั่นสู้หรือสั่นกลัว
สั่นสู้สิครับ ถ้าสั่นกลัวผมวิ่งไปแล้ววว 5555

SleepZz
22nd November 2012, 23:21
ต่อยไปที่ตา หู จมูก ลูกกระเดือก เตะก็เป้าไปเลยครับ รับรองมีเจ็บแน่

เปิดก่อนได้เปรียบมากครับ

คิดซะว่าไหนๆก็จะต่อยแล้วจะสั่นทำไม ถ้าแพ้ขึ้นมาเราเองจะเจ็บตัวฟรีๆ สู้ให้สุดไปเลย อย่างน้อยก็ทำเต็มที่แล้วลูกผู้ชาย

ถ้าคิดได้ว่าอย่าสั่นก้ดีสิครับ มันสั่นเอง 55555

THewOVer
22nd November 2012, 23:26
ผมก็เคยนะครับ ผมย้ายเข้ามา ม.2 ร.ร.ใหม่วันแรกโดนหาเรื่องเลย เดินมาชนผมเลย
แล้วก็บอกว่าจะเอายังไง แม่ม มาทั้ง แก๊ง ผมคนเดียวแล้วครูก็เดินมาพวกมันก็ออกไป
แล้วมาอีกวัน ด้วยความที่ผมเป็น น.ร ใหม่เลยมีคนมารุม ถามโน่นถามนี้ เยอะแยะไปไหมด
แล้วหนึ่งคนในนั้น แฟนมัน มาคุยกับผมแล้วมันเห็น แล้วพอตอนเที่ยง ผมกำลังนั้งทำงานอยู่
บนโตะ เงยหน้าขึ้นมา เจอมันอยู่ข้างหน้า แล้วมันก็ต่อยผมเลยครับ (ตอนนั้นแม่ม สั่นไปหมดเลย)
ผมก็นั่ง ยิ้ม แบบไม่สนใจ (ยิ้มไปเพราะ เหมือนว่าเราดูถูกมันอ่ะครับ) แล้วมันจะเข้ามาต่อยอีก
เพื่อนคน อื่น ๆ จับมันไว้ไม่ให้เข้ามาหาผมได้ แล้วมันก็เดินจากไป

แล้วแฟนมันก็มาขอโทษผม ผมก็บอกไปว่าขอโทษเรื่องอะไร แฟนมันก็บอกว่าที่เรื่องตอนเที่ยงอ่ะ
ผมก็บอกไปว่า อ่อ เธอไม่ได้ผิดนิมาขอโทษทำไม ที่ผิดนะไอ้นั้นต่างหากที่แม่ม หึง จนแยกแยะไม่ออกเลยรึไง

kinkart01
22nd November 2012, 23:36
หึหึ ผมก็เคยนะ ตอนแรกก็คิดว่าไม่อยากมีเรื่องหรอก เพราะมันจะมีผลกระทบกับการเกรียน เอ้ยย การเรียน
แต่พอมันมีจริงๆ ผมก็ถามแม่ว่าถ้าผมมีเรื่องจะเป็นอะไรมั้ย แม่บอกว่า ลูกผู้ชายหน่ะ้ต้องสู้ถ้าหัวหดใจไม่สู้เขาไม่เรียกว่าผู้ชายหรอกนะ แม่ไม่เคยสอนให้แกไม่สู้คนหรอกนะ 5555+
วันต่อมาหน่ะแหล่ะผมเลยมีเรื่อง แลกๆก็โดนต่อยแต่ไม่รู้สึกเพราะมันชา แต่ไปๆมาๆเริ่มชินก็เลยมีเรื่องบ่อย 5555+ โรงเรียนก็แปลกนะชอบหาเรื่องวอนตีนกันดีจริงจริ๊งง
ที่พวกเราสั่นหน่ะเพราะสั่นสู้ครับผมว่านะ เลือดลูกผู้ชายมันลุ่มร้อนอยู่ในตัว ^____^

SleepZz
22nd November 2012, 23:55
หึหึ ผมก็เคยนะ ตอนแรกก็คิดว่าไม่อยากมีเรื่องหรอก เพราะมันจะมีผลกระทบกับการเกรียน เอ้ยย การเรียน
แต่พอมันมีจริงๆ ผมก็ถามแม่ว่าถ้าผมมีเรื่องจะเป็นอะไรมั้ย แม่บอกว่า ลูกผู้ชายหน่ะ้ต้องสู้ถ้าหัวหดใจไม่สู้เขาไม่เรียกว่าผู้ชายหรอกนะ แม่ไม่เคยสอนให้แกไม่สู้คนหรอกนะ 5555+
วันต่อมาหน่ะแหล่ะผมเลยมีเรื่อง แลกๆก็โดนต่อยแต่ไม่รู้สึกเพราะมันชา แต่ไปๆมาๆเริ่มชินก็เลยมีเรื่องบ่อย 5555+ โรงเรียนก็แปลกนะชอบหาเรื่องวอนตีนกันดีจริงจริ๊งง
ที่พวกเราสั่นหน่ะเพราะสั่นสู้ครับผมว่านะ เลือดลูกผู้ชายมันลุ่มร้อนอยู่ในตัว ^____^
ไลท์เลย ! 555

kanjanachai
23rd November 2012, 00:34
ธรรมดาครับ ไม่มีใครไม่สั่นหรอกเวลาต่อยคน
ผมต่อยมาเยอะ สั่นทุกครั้ง มันเป็นเพราะเรากลัว ทุกคนย่อมมีความกลัวเป็นธรรมดา

ผู้บริหาร
23rd November 2012, 01:46
อย่าเลือดร้อนเลยครับ เอาเป็นว่าจะทำไรก็มีสตินะครับ

piyanat602
23rd November 2012, 04:54
มันก็ปกตินะ เวลาเจอเรื่องอะไรแปลกๆ

oolldjlloo
23rd November 2012, 05:06
ผมก็เคยผ่านจุดนี้มานะ การที่ตัวสั่นมันเกิดจากการสมองเราคิดอะไรหลายๆในเวลานั้น อย่างเรื่องนี้ก็เช่น คำนึงฝ่ายเค้า กำลัง ความกล้า ปัญหา ฯลฯ แล้วแต่คุณจะคิด หรือเป็นสิ่งที่เพิ่งเคยทำครั้งแรก
หากคุณอยากลองที่จะแสดงอะไรออก ซึ่งไม่เคยแสดงมาก่อน มันก็เป็นเรื่องธรรมชาติที่ตัว และใจสั่น มันเหมือนกับเกร็งไปในตัว
แต่ถ้าถามว่าจะเอายังไงต่อไป ถ้าคุณอยากป้องกันตัว คุณก็แค่ซื้อมีดซักเล่ม แค่นั้น เพราะถึงยังไง สมัยนี้ ฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งมีเงิน ก็จบ
แค่ป้องกันตัว แต่เกินกว่าเหตุไม่ถึงตาย (กรณีรร.เอกชน-internationalที่ผมเคยผ่านมา แต่ของภาครัฐ อันนี้ไม่ทราบนะ ย้ำว่าไม่ทราบ)

Minecraft
23rd November 2012, 13:46
เป็นผมนี่โครตกลัวเลยเจอ เวลาแบบนี้ โดยเฉพาะความเจ็บ มันน่ากลัวสุดๆไปเลย เป็นผมน่ะ สั่นกลัว แน่นอน คิด ๆ แล้วตัวผมเองนี่โครตปอดเลย กรรม TT

manmon
23rd November 2012, 15:10
ใส่เกียร์หมาครับ

kyokyosa132
23rd November 2012, 16:14
ยาราไนก้า !!!

aodlnwlnwaod357
23rd November 2012, 16:20
หายใจเข้าลึกๆ ครับ แล้วทำใจว่าไม่เราก็มัน ที่จะต้องแพ้

ส่วนมากคนมีประสบการณ์ทั้งนั้นที่จะไม่สั่น ยังไงใครๆก็สั่นงับเรื่องนี้ +.+

BoonTew
23rd November 2012, 17:28
เพราะอะดรีนาลีนครับทำให้หัวใจเต้นเร็ว มือสั่น เหงื่อออก ถ้ากัดฟันลุยไปเลยอาการมือสั่นจะหายไปเอง แต่อาจเกิดอาการเก๋า-กร่างตามมาได้

ปล.ไม่มีเรื่องดีที่สุด

SleepZz
23rd November 2012, 23:01
ผมมีสติอยู่ครับๆ 555+
อย่าเลือดร้อนเลยครับ เอาเป็นว่าจะทำไรก็มีสตินะครับ

voodabass
24th November 2012, 03:03
กัดฟันให้แน่นๆ กำหมัดแน่นๆ จะเป็นการข่มขวัญไปในตัว ถ้ามันจะเทียวมาจ้องบ่อยขนาดนั้นชิ่งลงมือก่อนเลยดีกว่า
"เห้ยนายจ้องหน้าเราบ่อยๆอยากมีเรื่องหรอ อย่าดีดนิ้วกลางนะโว้ย":o

MaTiN3z
24th November 2012, 18:58
มีเรื่องบ่อยๆ จะได้ไม่สั่น (เเต่นี่ไม่ใช่คำเเนะนำนะ) คุณจะกลัวอะไร คุณรู้ตัวว่าทำถูกเเล้วก็ทำต่อไป อย่าไปก้มหัวให้คนพาล เเต่ก็ต้องคิดไตร่ตองให้ดีก่อนพูดไปออกไป

SleepZz
24th November 2012, 19:58
กัดฟันให้แน่นๆ กำหมัดแน่นๆ จะเป็นการข่มขวัญไปในตัว ถ้ามันจะเทียวมาจ้องบ่อยขนาดนั้นชิ่งลงมือก่อนเลยดีกว่า
"เห้ยนายจ้องหน้าเราบ่อยๆอยากมีเรื่องหรอ อย่าดีดนิ้วกลางนะโว้ย"
"ใส่ก่อนตาแตก ใส่แรงตาบอด" เพื่อนผมเคยบอกไว้ 5555 ละอีกอัน "ตัวเล็กเตะไข่ ตัวใหญเตะ ... " 555555555 อันนี้ฮา

SleepZz
24th November 2012, 20:05
มีเรื่องบ่อยๆ จะได้ไม่สั่น (เเต่นี่ไม่ใช่คำเเนะนำนะ) คุณจะกลัวอะไร คุณรู้ตัวว่าทำถูกเเล้วก็ทำต่อไป อย่าไปก้มหัวให้คนพาล เเต่ก็ต้องคิดไตร่ตองให้ดีก่อนพูดไปออกไป

ไลท์เลยครับ *0* ผมไม่ยอมอยู่ละครับ ไอ่เรื่องแบบนี้อ่ะ

DeadCarnival
24th November 2012, 20:12
ทำไมเขาบอกมีประสบการณ์กันจะไม่สั่นนะ ผมนี่สั่นตั้งแต่เด็กจนถึงตอนนี้เลย :o

I2mi
24th November 2012, 21:17
จะทำการใหญ่ ใจต้องนิ่ง!

Patrenko
24th November 2012, 22:29
เมื่อไหร่จะหยุดกันเฮ้ยยย !!! จั๊กก็คุยไรกันไอเอ็งก็ว่าอยู่ไมเด๊กน่อยมันชอบกันนักหนาหละไอเรื่องพวกนี้ก็ย่อนบอร์ดนี้มันฮิตกันนี้เอง เหอๆ Mod จะไม่ออกมาเเจงไรหน่อยหรอครับ ต่อหน้าขอจริงๆกันหน่อยนะครับในนี้ ไอที่เล่ามานี้เรื่องจริงทั้งหมดรึเปล่าก็ไม่รู้ เห็นพูดกันนักหละลูกผู้ชายเขาอย่างโง้นอย่างงี้ ลูกผู้ชายจริงเขาไม่มานั่งเเพล่มลับหลังกันหรอกเห้ย เขาเอาเวลาไปเจียรทะเบียนลูกปืนออกกันยังคือลูกผู้ชายกว่าอีก

janraiman15
24th November 2012, 23:20
อ่านแต่ละคน ตลกดี ทำเซียนเหมือนเรียนมา 55+