PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ความฝันที่น่ากลัว

ballba
22nd November 2012, 15:13
ผมจะเล่าเรื่องแปลกๆในชีวิตของผมให้ฟังนะครับ

เมื่อ10ปีที่แล้ว ตอนผมอายุประมาณ7ขวบ

ตอนนั้นบ้านผมกำลังทาสีบ้านและทำเพดานใหม่

ทำให้ผมต้องย้ายไปนอนในห้องเก็บของ

และนี่คือจุดเริ่มต้นของเรื่องนี้

ตั้งแต่คืนที่ผมนอนในห้องเก็บของผมกลับฝันทุกคืนฝันหลายเรื่อง

ทั้งฝันดีและฝันร้าย แต่การฝันครั้งสุดท้ายก่อนตื่น

ทุกครั้งผมจะฝันเห็นผีมาตามหลอกหลอนผม ผมเห็นคนฆ่าตัวตายในบ้าน

ผมเห็นทุกอย่างที่คนอื่นมองไม่เห็น หลังคืนนั้นผมบอกแม่ แม่บอกว่าถ้าฝันอีก

ให้ไปขอขมาท่องสัตเสัตตา บอกเดี๋ยวจะทำบุญไปให้

คืนต่อมาผมฝันจริงๆครับเขากลับมาอีกแล้ว ผมท่องและพูดตามที่แม่บอกเขาก็หายไป

แต่ก่อนเขาไป เขายกมือมา แบมืิอชู5นิ้ว แล้วก็ชู 1นิ้ว แล้วหายไป

ผมก็ไปบอกแม่ แม่ผมก็ไปซื้อหวยครับ 51 ปรากฎว่าถูกด้วยครับ

แล้งก็ซื้อของเล่นมาให้ผมเต็มบ้านผมดีใจมากๆ

ต่อจากวันนั้นห้องนอนผมเสร็จพอดี ห้องเก็บของเต็มผมก็ย้ายกลับไปนอนห้องนอนเดิม

แล้วผมก็ไม่ฝันเห็นอะไรอีกเลย

จนช่วงอาทิตย์นี้ ผ่านไปนับ10ปี บ้านผมทำใหม่ ผมต้องย้ายไปนอนห้องเก็บของเหมือนเดิม

แน่นอนว่าผมยังจำได้ทุกอย่าง แต่ผมคิดว่าผมคงไม่เห็นไม่พบไม่เจออีก

แต่ปรากฎว่าผมฝันเห็นอีกแล้ว เขากลับมา 10ปี ก็ยังเหมือนเดิม

ภาพเดิมๆย้อนกลับมา ผมเห็นเธอกำลังจะฆ่าตัวตาย

ผมโกรธมากๆครับ ผมทนไม่ไหวคิดอะไรไม่ออก

ผมจับเธอฟาดกำแพงครับ.

ฟาดนู่นฟาดนี่ ปรากฎไม่ตายครับ. ผมเอาไฟมาเผา พยายามทำทุกอย่าง

จนร่างกายแหลกเป็นชิ้นๆ แล้วผมก็ตื่นมาครับ

สิ่งที่ผมอยากรู้คือ ผมจะเป็นไรไหม ผมทำอะไรผิดไปรึป่าว คือผมไม่ได้พูดแบบเติมอ่ะ

แต่ผมฆ่าให้เขาตายเลย คือผมอารมณ์ไม่ค่อยดีด้วย ถ้าผมไปเปลี่ยนแปลงการกระทำหรือประวัติศาสตร์ของเขา

ผมจะเจอเรื่องไม่ดีรึป่าว = =

ปล.แต่ก่อนจะฝันครั้งสุดท้ายก่อนจะเห็นเธอหนะครับผมฝันดีมากๆ

2-3วันที่ผ่านมา ผมฝันว่าผมมีอะไรกับแฟนเก่าทุกคน ผมได้ไปที่อยากจะไป

อยากได้อะไรก็ได้ ทำได้ทุกอย่าง ผมคิดถึงใครคนในก็จะมาหา ล่าสุดผมคิดถึงน้องแถวบ้าน

เขาก็ปรากฎตัวมา แล้วมาขอมีอะไรกับผม คิดดูดิ มันรู้สึกดีแค่ไหน = =

[Never]
22nd November 2012, 15:34
ครั้งแรกสวดมน...ผีให้หวย ครั้งสองกระทืบเขา...เขาจะให้หวยมั้ยน้อ ? ผมรอติดตามน่ะชอบเรื่องแบบนี้ :sweat

Zeallar
22nd November 2012, 17:28
แต่ในฝันมันไม่มีความรู้สึกนะครับ :dance

pamzar5546
22nd November 2012, 18:10
ที่บ้านมีศาลรึเปล่าครับ

lnwbot2535
22nd November 2012, 19:18
อดหวย แน่รอบนี้ ไปกระทืบซะเละ :o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o:o

eswc2012nerverdie
22nd November 2012, 21:13
-_- นี่พี่หนักแล้วนะนิ่

ballba
22nd November 2012, 21:18
คืนนี้ว่าจะย้ายที่นอนแล้วครับ = =

รู้สึกนอนทับเจ้าที่อยู่

John Marston
22nd November 2012, 21:22
เรื่องของท่านคล้ายๆกับหนังบางเรื่องนะ :)

DkTaP82
22nd November 2012, 21:26
เงิบบบบบบ...ท้ายๆ ช่างเป็นฝันที่ผู้ชายใฝ่หายิ่งหนัก 55555+ ตกลงเรื่องผีหรือเปล่า งง!

earthcici
22nd November 2012, 21:26
ผมกลัวเรื่องที่เกี่ยวกับผี~ แต่ก็อ่านจนจบ:sweat ฝันเห็นเค้าอีกรอบหน้าผมว่าพี่ลองถามเค้าดูมั้ยครับว่าอยากได้อะไร เดี๋ยวทำบุญไปให้ไรงี้อ่ะ เผื่อเค้าโอเคแถมเลขให้ด้วยนะ:o
แต่พี่นี่ฝันดีนะเป็นเรื่องเป็นราว ฝันผมนี่อะไรก็ไม่รู้ไร้สาระ ได้ขับมอไซค์บิดได้แต่ปั่นเอาอ่ะเออ!:sweat

nakiann123
22nd November 2012, 21:38
ผมเคยอ่านมาว่า ความฝันมาจากก้นบึ้งส่วนลึกของจิตใจ

นี่เล่นไปฝันว่า ชากาบาราฮึ๊บ ฮึ๊บ อ้า กับทุกคน แสดงว่า แหม่ น่าดูเลยนะเนี่ย

channovic
22nd November 2012, 22:49
อันที่ฝันดีๆๆ เนี่ยเปียกรึปล่าวครับตื่นมา 55555 แซวเล่นนะ 5555