PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คิดเล่นๆนะครับอยากให้มีเกมส์..

ballba
22nd November 2012, 22:06
ผมอยากให้ไทยเรามีเกมส์ออนไลน์แบบแข่งรถมอไซต์บ้างครับ

เป็นรถแบบบ้านๆเราเลย ไรงี้ทุกรุ่นทุกยี่ห้อแหละครับ

แบบว่าแต่งได้หมดทุกอย่างเหมือนจริง

มีแมฟเป็นประเทศไทยเนี่ยหละ แต่ไม่ต้องกว้างมาก แบบแข่งเป็นสนามแบบเซอกิตหรือแดร๊กก็ได้

มีปั้มให้เติมน้ำมันด้วยครับ แนว open world นิดนึงก็ดี

ง่ายๆคือแว้นในเกมส์อะแหละ แต่มีทุกรุ่น 2 4จังหวะออโต้ จะกี่สูบมีหมด เริ่มเกมมามีตังให้แล้วแต่จะซื้อรุ่นไรในวงเงินที่มี

เล่นไปก็แต่งไปเรื่อย ถ้าเป็นผมก็จะซื้อ dash ถอดไฟเบอร์โชว์โครง ท่อแพ๊ดๆหน่อยเสียงเหมือนของจริง

ทำเครื่ิอง เปลี่ยนลูก เปลี่ยนคาบูไรงี้ แว้นไปให้สนั่นเลย

แต่ผมไม่รู้ว่าถ้ามีแบบนี้มันจะถือเป็นการสนับสนุนรึป่าว หรือช่วยลดพวกป่วนเมืองบ้าง

ให้มาแว้นในเกมส์เหอะ ผมว่าอย่างน้อยเล่นเกมส์ก็ยังดีกว่าออกบ้านไปก่อกวนเขาหนะ

จะแซ้ดไป สักกี่เสาก็ไม่มีใครเขาด่าหรอกทีนี้

ผมก็เป็นคนทำงานตอนกลางคืน ก็เห็นพวกนี้บ่อยอะนะ ก็จะเจอทุกวันศุกเสาร์ หลายร้อยคัน ผมเลยคิดแบบนี้ขึ้นมา

คิดว่าเป็นไงบ้างครับ

nakiann123
22nd November 2012, 22:08
ผมอยากเล่นเกม Real Life ไปเลย ทำอะไรก็ได้ เหมือนชีวิตจริง เชื่อมต่อกับสมองเราแล้วจำลองภาพ

ตั้งแต่ยังเป็นอสุจิ จนเกิดมา แล้วก็ตายไปเลย

เอาให้สะใจสุด ๆ

ปล. เอาแบบเลือกฐานะ เลือกความสามารถ เลือกยุคเกิดหรืออะไรยังไงก็ได้ที่ไม่เกินปัจจุบัน หรืออาจจะเกินได้ซัก 20-30 ปี

eswc2012nerverdie
22nd November 2012, 22:08
ผมจะถอย mio มาวิ่งกะพี่ละกันถ้างั้น 5555

ballba
22nd November 2012, 22:09
ผมอยากเล่นเกม Real Life ไปเลย ทำอะไรก็ได้ เหมือนชีวิตจริง เชื่อมต่อกับสมองเราแล้วจำลองภาพ

ตั้งแต่ยังเป็นอสุจิ จนเกิดมา แล้วก็ตายไปเลย

ปล. เอาแบบเลือกฐานะ เลือกความสามารถ เลือกยุคเกิดหรืออะไรยังไงก็ได้ที่ไม่เกินปัจจุบัน หรืออาจจะเกินได้ซัก 20-30 ปี

จริงๆก็ทำได้แหละผมว่า แต่คงยากและใช้เวลา. ก็อยากให้มีแบบนั้นแหละครับ

เอาง่ายๆเลยคิดแบบนี้ก่อน

ผมจะถอย mio มาวิ่งกะพี่ละกันถ้างั้น 5555

น่านดิคือจะมันส์ 555

ถ้ามีเกมแบบที่ท่านว่าในไทย ก็จะมีผู้ใหญ่ออกมาบอกว่าเกมมีความรุนแรงทำให้เด็กอยากเป็นเด็กแว๊น ปัญหาคงจะคล้าย GTA

ยังไงก็มีแน่นอนผมว่าแต่ต้องเลิกปัญหาการโทษเกมส์ก่อน

เพราะสิ้งพวกนี้มันมีมาก่อนเกมส์ครับ

แว้นในเกมส์ สาวไม่มองใงค่ะ! มันไม่เท่! ถึงต้องมาแว้นกันบนถนน :beee
ส่วนเราอยากให้มีเกมส์นนักล่าแวมไพร์อ่ะ แบบ LINCON แล้วก็เป็นแนว OPENWORLD นะ เจ๋งเลย :inlove

เป้าหมายเกมส์ไม่ใช่แค่ให้เด็กแว้นมาเล่นอย่าเดียวครับ

เพราะในเกมส์มีตัวเลือกมีอิสระที่มากกว่าไม่ต้องเสียตัง ไม่ต้องจ่ายเงินซื้อรถทำรถจริงๆ

babymaster
22nd November 2012, 22:11

แบบนั้น เวลาอยากระบายอะไร คงสะใจแน่

anuchit2010
22nd November 2012, 22:11
มีเกมไรก็ได้ขอให้สนุกๆ ตอนนี้เบื่อไม่มีเกมไรจะเล่น

StephanieOnly
22nd November 2012, 22:13
' เห็นด้วยครับ อยากให้มีเกมแบบนี้
มีทั้งรถใหญ่ รถเล็ก
มีแข่งทุกประเภททั้ง Drift , Drag , ฯลฯ

Unlock
22nd November 2012, 22:15
ถ้ามีเกมแบบที่ท่านว่าในไทย ก็จะมีผู้ใหญ่ออกมาบอกว่าเกมมีความรุนแรงทำให้เด็กอยากเป็นเด็กแว๊น ปัญหาคงจะคล้าย GTA

worakorn3
22nd November 2012, 22:15

นี่มันคุ้นๆเนอะ :o

assist05
22nd November 2012, 23:09
ผมจะเติมเอา DUcati มาวิ่งกะ จขกท.เลย

เทพทรูู ฮ่า

miniboss
22nd November 2012, 23:28
ผมจะเอา LA ไป แซ๊ดสัก 2 เสา :o

ballmaxtools
22nd November 2012, 23:34
เด็กแว้น :beee

thotsawat555
22nd November 2012, 23:35
อยากให้มีเกมส์สร้างเมืองที่ขยายอาณาเขตได้ไม่จำหัดอะ แผนที่ทั้งเกมส์คือโลกทั้งโลก

ปล. เอา Wave 110 ไปแข่งได้ปะ

Blackperl
23rd November 2012, 15:41
มีก็ดีสิครับ เพิ่มเติมอีกหน่อย ต้องมีระบบ
1.ความสัมพันธ์ สก๊อยเกิล หรือ พริตตี้ มอเตอร์โชว
2.เลือกสายว่าจะเป็นแว้น หรือนักแข่งในสนาม
3.หรือไม่ก็เป็น Lv.ไป พอถึงที่กำหนดแล้วเปลี่ยนสาย 555 (ไปไกล ละ)

Pan'go
23rd November 2012, 15:58
แว้นในเกมส์ สาวไม่มองใงค่ะ! มันไม่เท่! ถึงต้องมาแว้นกันบนถนน :beee
ส่วนเราอยากให้มีเกมส์นนักล่าแวมไพร์อ่ะ แบบ LINCON แล้วก็เป็นแนว OPENWORLD นะ เจ๋งเลย :inlove

HANG-ON
23rd November 2012, 19:29
ถ้าจะลดปัญหาเด็กเวรนรกของประเทศไทย ทำยังไงก็ไม่ค่อยจะได้ผลหรอกครับ

ในเกมไม่สะใจ ของจริงสะใจกว่า ก็จัดเต็มทั้งรถทั้งหญิง กวาดล้างยังไงก็ไม่หมดบ้านหมดเมืองไปหรอก :sweat

RabbitsZombie
23rd November 2012, 19:56
ก็ดีนะครับ แต่มีปัญหาอยู่ 2อย่าง

1.ทีมพัฒนาเกม ซึ่งความสามารถยังด้อยกว่าต่างประเทศมาก แต่ไม่ได้บอกว่าไม่ดีนะครับ ก็ดีระดับหนึ่งแต่ยังล้าหลังเค้าอยู่
2.ลิขสิทธ์ หากจะใช้รูปแบบรถและชื่อรถให้ตรงกับที่อยู่ตามท้องถนน คงต้องซื้อลิขสิทธ์กันล่ะ

หากทำได้ก็น่าเล่นอยู่ครับ แว๊นกันมันไปเลย

Wanatsawin
23rd November 2012, 20:17
ถ้าทำเกม GTA : THAILAND
ผมว่ามันจะเจ๋งมาก เอาแบบ กราฟฟิคเดียวกับ GTA 5
แต่ในเกมเป็นประเทศไทยหมด :) อย่าสนใจผมเลยครับ มันเป็นแค่ความฝัน