PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Call Of Duty Blackops 2 หาห้องใน MP ไม่เจอ

keroro07
23rd November 2012, 20:45
คือมันเป็นระบบเเบบ MW3 ใช่ปะครับ เเล้วพอกด Find sever เเล้วทำไมมันไม่เจอห้องซักทีอะครับ นั่งรอตั้งนานก็ไม่มีห้องครับ ช่วยหน่อยครับ อยากเล่น

Enozcinos
23rd November 2012, 21:56
เป็นเหมือนกันครับ หาห้องยากมากกกกก

keroro07
24th November 2012, 10:22
ขอดันหน่อย ยังไม่รู้วิธีเลย

samanti
24th November 2012, 17:08
คือมันเป็นระบบเเบบ MW3 ใช่ปะครับ เเล้วพอกด Find sever เเล้วทำไมมันไม่เจอห้องซักทีอะครับ นั่งรอตั้งนานก็ไม่มีห้องครับ ช่วยหน่อยครับ อยากเล่นให้กดเข้า Find match แล้วดูตรงที่มุมขวาด้านล่างจะมีคำว่า search Perferences ให้คลิกเข้าเข้าไปแล้วเปลี่ยนเป็น ANY แล้วลองหาห้องแล่นดู ประมาณ 5-10 ก็จะเจอห้องครับ แต่ต้องทำใจเรื่องปิงครับ

aspirineth
24th November 2012, 17:13
ภาคนี้เป็น Dedicated Server ครับไม่ใช้แบบ MW3

เป็น Dedicated Server แต่ไม่มี Server Browser มาให้เจริญ

มันจะหาผู้เล่นแล้วจอยเข้า Server ให้เอง

เซิฟใกล้ๆ ประเทศไทยมี JP กับ AU เหมือน Black Ops ภาคแรก

แล้วถ้าเข้าไปดูใน Steam Forums หรือใน Twitter มันจะเห็นมันโพสเซิฟ AU มันชอบล่ม มีปัญหา....