PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเล่น Assassin's Creed III จบแล้วบ้างครับ(อาจจะมีสปอยน่ะครับ)

~-yoyoyo-~
24th November 2012, 03:43
คือผมยอมเลยเหละ ว่าไม่เก่งภาษาเอาสะเลย ก็เลยอยากถามเนื้อเรื่องหน่อยครับ ฮ่าๆๆ

ที่ผมอยากรู้คือ
1. มันจบยังไงกันแน่ครับ งง สรุป เดสมอน ตายไหมครับ แล้วเนื้อเรื่องทั้งหมด จบแล้วเหรอะครับ... เพราะก็ช่วยโลกเอาไว้แล้ว หรืออาจมีต่อ(หรือป่าว)
2. Lucy หายไปไหน .... ตายแล้ว หรือยังไง ไม่เห็นพูดถึงเลย (หรืออาจพูดไปแล้วแต่ผมแปลไม่ออกน่ะ 555+)
3. พ่อลูกฆ่ากันเพราะสาเหตุใดเล่า ....

toevtoev
24th November 2012, 04:15
คือผมยอมเลยเหละ ว่าไม่เก่งภาษาเอาสะเลย ก็เลยอยากถามเนื้อเรื่องหน่อยครับ ฮ่าๆๆ

ที่ผมอยากรู้คือ
1. มันจบยังไงกันแน่ครับ งง สรุป เดสมอน ตายไหมครับ แล้วเนื้อเรื่องทั้งหมด จบแล้วเหรอะครับ... เพราะก็ช่วยโลกเอาไว้แล้ว หรืออาจมีต่อ(หรือป่าว)
2. Lucy หายไปไหน .... ตายแล้ว หรือยังไง ไม่เห็นพูดถึงเลย (หรืออาจพูดไปแล้วแต่ผมแปลไม่ออกน่ะ 555+)
3. พ่อลูกฆ่ากันเพราะสาเหตุใดเล่า ....

1. น่าจะตายนะ เพราะเปิดผนึก จูโน เดสมอนต้องสละชีวิต
2. ตายไปแล้วครับ เดสมอนเห็น อนาคตว่า ลูซี่จะหักหลัง แล้วเอา แอปเปิ้ลไปให้ เทมพ้า
3. พ่อเป็น แอสซาซินแล้วเปลี่ยนมาเป็น เทมพ้า ลูกเป็น แอสซาซิน

ผมเล่นไม่จบ แต่รู้เนื้อเรื่องอยู่บาง

tff007
24th November 2012, 05:06
แย่จังไม่น่าตายเลยน่าฮักออกแล้วแต้ๆ TT

oolldjlloo
24th November 2012, 06:21
อีกหนึ่งคำถาม ซึ่งไม่เกี่ยวกับเล่นจบเลย แล้วไม่เกี่ยวกับหัวข้อนี้ด้วย ขออภัย ผมอยากรู้ว่า ไอที่บอกว่า เซิฟพังเกมนี่คืออะไรหรอครับ แล้วผมโหลดตัวblack boxนี่มันจะพังตอนไหนหว่า

Winters
24th November 2012, 10:24
ส่วนตัวผมนะ
1.ดูเหมือนว่าตายแต่มันตัดไปรวดเร็วมากตอนตาย ผมเดาว่าน่าจะมีต่อนะแต่ออกมารูปแบบไหนไม่ทราบเลย
2.ในเกมพูดถึงอยู่นิดนึงครับ แต่ไม่สำคัญอะไรเหมือนย้อนความเดิมมากกว่า ว่าเธอตายด้วยน้ำมือเดสมอนเอง(ห้ามตัวเองไม่ได้ด้วย)
ลูซี่ผมหวังให้เธอเป็นนางเอกแท้ๆ ผมล่ะตกใจเลยตอนเธอโดนฆ่าโดยน้ำมือเดสมอนเอง -.- ทำม้ายยยยยย!! แต่แอบหวังว่าจะมีการชุบชีวิตขึ้นมานะ 5555+
3.ก็ตามที่ท่าน toevtoev ว่าไว้แหละครับ อีกอย่างคือมีความคิดที่ไม่ตรงกันซักเท่าไหร่เลยมีปัญหากัน+อยู่คนละฝ่ายกัน เลยต้องต่อสู้กัน ประมาณนี้

ผมว่านะมันยังไม่จบหรอกครับ มันเหมือนมีนัยๆว่ามีต่อครับ แล้วจบแบบไม่น่าจบอะ จบไม่สวยเลยด้วยจริงๆคุณว่าไหมล่ะ
นางเอกพระเอกตายไม่แฮปปี้เลยถึงจะเป็นฮีโร่ช่วยโลกก็เถอะ แต่มันเศร้าเกิ้น 55555+