PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำปรึกษาหน่อยคับ กับ พรีออเดอร์เกม Far cry 3

bassurachar
24th November 2012, 14:28
คือปกตินี้ ผมเล่นเกมผ่าน steam ผมไปเห็น far cry3 ในสตีม 49.99$ โห แพงพอสมควรเลยนะคับ แต่ดูท่าทางเกมน่าจะมันดี เลยคิดจะซื้อ
แต่พอดีผมไปเห็นใน zest แค่ 799 เองคับ ราคาแบบว่า ต่างกัน2เท่าเลยทีเดียว

ผมเลยอยากทราบว่า ถ้าซื้อในสตีม จะเล่นกับพวก ที่ซื้อ zest ไม่ได้ใช่ปะคับ

หรือว่า เล่นได้โดยผ่าน uplay เหมือนกัน

เหมือนกับ maxpayne ที่ซื้อในสตีม หรือกล่อง ก็เล่นผ่าน social club เหมือนกัน ทำให้สามารถเล่นด้วยกันได้

ใครทราบบอกผมทีนะคับ ตัดสินใจไม่ถูกจะเลือกจาก สตีมหรือ zest ดี

parkpoompb
24th November 2012, 14:32
steam กับ zest ถ้าจะเล่นก็ต้องผ่าน uplay เหมือนกันหมดแต่งกันตรงที่

steam Pre แล้วเกมออกโหลดมาเล่นได้เลย
zest รอของต้องส่งมาอีก

bassurachar
24th November 2012, 14:47
โทษนะคับ ถามอีกเรื่อง สมมุติว่า ผมสั่ง zest ไปแล้ว แล้วเอาแต่ CD-keyไม่เอากล่องได้ปะคับ แล้วมันจะได้ mouse pad ปะ ที่เป็นโปรโมชั่นอะ

แล้วเอาไปใช้ตรงไหนยังไง พอดีอยากทราบรายละเอียด

parkpoompb
24th November 2012, 14:53
แล้วแต่เลยครับส่วนมาก zest น่าจะเป็นแบบส่งนะครับ