PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ เข้ามาอ่านแล้วตอบของผมหน่อยเถอะ

Spy_The_Hell
24th November 2012, 18:17
วันนี้ผมอัพเกรด win7 ultimate ไป win8 pro ทีแรกก้ดีๆนะครับ พอผมีเครื่อง มันขึ้นจอฟ้า บอกว่าจะรีเครื่องใหม่ มีโค้ดว่า CRITICAL_PROCESS_DIED ไม่รู้จะแก้ไงแล้ว มันรีเองหลายรอบมาก แล้วมีแผ่นวิน7 อยู่จะลงก้ไม่ได้มันไม่บูทให้ ปับในไบออสให้รันแผ่นก่อนก้ไม่รันให้ หมดปัญญาจริงๆครับ ช่วยผมหน่อยเถอะ TT

chikuva
24th November 2012, 20:07
แนะนำว่าควรจะลงวินโดวส์ 8 เลยครับ
ส่วนเรื่อง boot ลองรีเซ็ต bios ก่อน จากนั้นกดให้มันเลือก boot ครับ แต่ละบอร์ดไม่เหมือนกันแต่ส่วนใหญ่น่าจะเป็น F10 F12

Yachite
26th November 2012, 16:30
ลองเอาแผ่นไปลองกะเครื่องอื่นดู ถ้าใช้ได้ แปลว่า หัวอ่านอาจจะสกปรก หรือไม่ก็ หัวอ่านเสีย หรือ แผ่นตรงส่วนบูท ได้เสียแล้วเลยบูทไม่ได้

Asadawut
26th November 2012, 16:41
ท่านนก็ไป Ghost เครื่องคนอื่นมาแล้วก็เอามาลง พอลงเสร็จท่านก็เปลี่ยนไปลง 7 เหมือนเดิมครับ (แนะนำ :yes)