PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Ps3 ไฟเหลืองครับแล้วก็แดง

battlefile2
24th November 2012, 19:05
ทำไงครับส่งซ่อมได้ไหม และที่ไหน ครับ ขอบคุณครับ

joker
25th November 2012, 16:13
อาการแบบนั้นคืออาการของเครื่องที่มีความผิดปกติเรื่องความร้อนครับ หากเพิ่งเป็นอาจจะแก้ไขปัญหานี้ได้ด้วยการเปลี่ยนตัวระบาบความร้อนเช่นซิลิโคน, Arctic Silver หากอาการไม่มากนักก็อาจจะช่วยแก้ปัญหานี้ได้ครับ แต่บอกได้เลยว่าเป็นการแก้ไขปัญหาชั่วคราวเท่านั้น เพราะไม่นานนักเครื่องก็จะเกิดปัญหาขึ้นมาอีกครับ แนะนำให้ส่งเครื่องเข้าไปที่ร้านค้าที่ซื้อเครื่องนะครับ หากซื้อเครื่องจากร้านเราให้ส่งเข้ามาได้เลยครับ ที่ร้านจะทำการเปลี่ยนซิลิโคนให้ ฟรีครับไม่มีค่าบริการครับ

battlefile2
25th November 2012, 18:17
พอดีผมซื้อต่อจากเพื่อนมาก็เลยไม่รู้ว่าวื้อมาจากร้านไหนครับ แล้วเห็นมีคนบอกส่งเข้ากรุงเทพดีกว่า ก็เลยไม่รู้ว่าต้องทำไงครับ