PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Assassin's Creed III เซฟหาย !

MVRUS.
24th November 2012, 22:43
ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ รีเครื่องใหม่แล้วเข้าเกมส์อีกทีเซฟขึ้นว่า Damage saved game เสียดายมากเล่นถึงซีเควนท์เก้าแล้ว:mad3

มีวิธีแก้มั๊ยครับ หรือว่าถ้าใครใจดีอัพเซฟให้จะขอบพระคุณเป็นอย่างสูงเลยครับ ไม่ต้องซีเควนท์เก้าก็ได้ขอแค่ใกล้ๆก็พอแล้วครับ:)

MVRUS.
24th November 2012, 23:43
ดันหน่อยนะครับ

HOLOGRAM
24th November 2012, 23:46
เอ่อๆ ใช่ครับ ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า ทำไม !!!

FarrellPete
24th November 2012, 23:59
ลงตัวไหนหรอครับ Black Box ป่าวเอ่ย

degden009
25th November 2012, 00:10
ของผม โหลด ตัวfull skidrow มา แล้วแก้crackของ theta แค่นั้นแหละ ไม่ต้องโหลด ไฟล์ภาษา ไฟล์เออเร่อ อะไรซักอย่างเลย - -

MVRUS.
25th November 2012, 02:44
ลงตัวไหนหรอครับ Black Box ป่าวเอ่ย

full game retail ครับ

mousesorf
25th November 2012, 02:54
ของผมตอนแรกก็หายเหมือนกัน (ผมโหลดมาจากท่านRamis แบบfull) ผมเลยไปปิด firewall ทำให้มันไม่ต้องต่อเน็ตเพื่ออัพเดทตอนเข้าเกมส์ หลังจากนั้นก็ไม่หายเลยครับ
ผมทำแล้วได้ผล หวังว่าคงช่วยได้นะ

MVRUS.
25th November 2012, 03:02
ของผมตอนแรกก็หายเหมือนกัน (ผมโหลดมาจากท่านRamis แบบfull) ผมเลยไปปิด firewall ทำให้มันไม่ต้องต่อเน็ตเพื่ออัพเดทตอนเข้าเกมส์ หลังจากนั้นก็ไม่หายเลยครับ
ผมทำแล้วได้ผล หวังว่าคงช่วยได้นะ

ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวจะไปลองดูนะครับ:thank

mousesorf
25th November 2012, 03:11
ถ้าได้หรือไม่อย่างไรก็บอกนะครับจะได้หาทางใหม่ให้

MVRUS.
25th November 2012, 03:14
ถ้าได้หรือไม่อย่างไรก็บอกนะครับจะได้หาทางใหม่ให้

ไม่ได้อ่ะครับ ปิดไฟร์วอลล์แล้ว ตั้ง uplay เป็นออฟไลน์โหมดก็แล้ว มันก็ยังไม่ขึ้นครับ

mousesorf
25th November 2012, 03:15
แล้วเซฟเก่ายังอยู่รึปล่าวคราับหรือว่าหายไปเลย
ถ้าหายก็คงต้องเล่นใหม่อย่างเดียวครับ ที่อยู่ใน document อ่ะครับ

MVRUS.
25th November 2012, 03:30
แล้วเซฟเก่ายังอยู่รึปล่าวคราับหรือว่าหายไปเลย
ถ้าหายก็คงต้องเล่นใหม่อย่างเดียวครับ ที่อยู่ใน document อ่ะครับ

ผมไม่แน่ใจว่ามันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ แต่ของผมที่ยังเก็บไว้ก่อนเซฟจะพังคือใน C:\Program Files (x86)\Ubisoft\Ubisoft Game Launcher\savegames อ่ะครับ ลองไปหาใน doc แล้วไม่มีครับ

NuTeiz
25th November 2012, 04:10
ของผมตัวเกมส์หายอ่ะ เลยลงเกมส์ใหม่แล้วใช้ crack theta เล่นได้สบายไม่มีปัญหาไรเลย อิอิอิ

ganandgun
25th November 2012, 05:31
ถ้าชึ้น damage ก็ต้องลบเล่นใหม่หมดเลยครับ ไม่มีวิธีแก้ ของผมก็เคยเป็น

หลังจากนั้นก็ให้ไฟล์วอบล็อกเน็ตทั้งตัวเกม ทั้ง uplay ตั้งค่าเล่นแบบออฟลาย หลังจากนั้นก็ไม่หายอีกเลย นี่เล่นจนจบเกมแล้วก็ยังไม่มีทีท่าว่าหาย

MVRUS.
25th November 2012, 09:15
ถ้าชึ้น damage ก็ต้องลบเล่นใหม่หมดเลยครับ ไม่มีวิธีแก้ ของผมก็เคยเป็น

หลังจากนั้นก็ให้ไฟล์วอบล็อกเน็ตทั้งตัวเกม ทั้ง uplay ตั้งค่าเล่นแบบออฟลาย หลังจากนั้นก็ไม่หายอีกเลย นี่เล่นจนจบเกมแล้วก็ยังไม่มีทีท่าว่าหาย

ไม่มีทางแก้จริงๆเหรอครับ:(

sinjin
25th November 2012, 10:00
ทางเว็บแม่ประกาศมาละคับ ว่าเป็นบัคของเกมจริงๆ รอแคร๊กหรือแพทแก้เอาคับ ตอนนี้ก็นั่งเคลียร์เกมอื่นไปก่อนนะคับ ข้อความคนแถวๆนี้ในเว็บนี้ละ

Super7
25th November 2012, 10:41
ผมรู้วิธีแก้ครับ เข้าไปในโฟนเดอร์เกมแล้ว คลิกขวาที่ตัวเข้าเกมเลือก Run Ass... จากนั้นก็เล่นได้ตามปรกติ *-*

MVRUS.
25th November 2012, 11:19
ผมรู้วิธีแก้ครับ เข้าไปในโฟนเดอร์เกมแล้ว คลิกขวาที่ตัวเข้าเกมเลือก Run Ass... จากนั้นก็เล่นได้ตามปรกติ *-*

ผมลบไปแล้วครับTT เอาของ black box มาลงแทน พอรู้ directory ของเซฟเกมส์มั๊ยครับ พอดียังเก็บเซฟไว้อยู่อ่ะครับ