PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมค้าง เมาส์ไม่ขยับ ไฟ cpu ไม่กระพริบ

markazama
25th November 2012, 18:50
นั่งเล่นอยู่ๆ เมาส์ก็ขยับไม่ได้ ไฟcpu สีแดงที่เคยกระพริบก็ไม่กระพริบ ช่วยแนะนำวิธ๊อก้หน่อยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้า

chikuva
25th November 2012, 19:47
มันแฮ็งครับ ไฟสีแดงคือไฟที่แสดงสถานะการทำงานของ HDD มันไม่กระพริบคือมันไม่อ่านข้อมูลจาก HDD ส่วนสาเหตุเกิดจากหลายๆสาเหตุ การแก้ก็ต้องดูที่สาเหตุ
ส่วนใหญ่ลงวินโดวส์ใหม่มักจะหายครับ

philosopher
25th November 2012, 19:51
มันแฮ็งครับ ไฟสีแดงคือไฟที่แสดงสถานะการทำงานของ HDD มันไม่กระพริบคือมันไม่อ่านข้อมูลจาก HDD ส่วนสาเหตุเกิดจากหลายๆสาเหตุ การแก้ก็ต้องดูที่สาเหตุ
ส่วนใหญ่ลงวินโดวส์ใหม่มักจะหายครับ

ตามนั้น หรือไม่ก็มีอีกสาเหตุคือความร้อนขึ้นครับ อาจเกิดจากพัดลมเสียหรือห้องร้อนเกินระบายไม่ทันก็เป็นได้