PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาyoutube ผู้รู้ช่วยหน่อย

familytar1
26th November 2012, 17:52
คือว่าผมจะอัพโหลดyoutube เป็นนามสกุล .wmv คือว่าอัพโหลดไปได้สักครู่มันบอกว่าThe server has returned an invalid response. Please follow these steps and try uploading the file again. เป็นอะไรหรอครับและผมแก้ปัญหาเรื่องอัพได้แค่15oาทีแล้ว:help:help:help:help

่jamornz
26th November 2012, 17:57
ลองเปลี่ยนเป็นไฟล์ .Avi ดูครับ ของผมอัพไฟล์นี้ไม่มีปัญหาครับ

เรื่องอัพไฟล์ที่มีความยาวเกิน 15 นาทีนี่ต้องมียอด View เยอะมั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด หรืออัพไฟล์เยอะๆ ประมาณนั้น มันจะบอกให้เราอัพได้เกินเท่าันี้ เท่านั้น ตามที่มันบอกน่ะครับ

ChainSkreamz
26th November 2012, 18:11
แปลง เป็น .mp4 ครับ โดยใช้ Sony Vegas หรือ Camtasia ก็ได้ครับ เลือกแปลง เป็น Internet HD 480, 720, 1080 เลือกเอาตามสะดวกเลยครับ

familytar1
26th November 2012, 18:19
ลองเปลี่ยนเป็นไฟล์ .Avi ดูครับ ของผมอัพไฟล์นี้ไม่มีปัญหาครับ

เรื่องอัพไฟล์ที่มีความยาวเกิน 15 นาทีนี่ต้องมียอด View เยอะมั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด หรืออัพไฟล์เยอะๆ ประมาณนั้น มันจะบอกให้เราอัพได้เกินเท่าันี้ เท่านั้น ตามที่มันบอกน่ะครับ
ขอบคุณที่แนะนำแต่ตอนนี้ผมลองใช้basic uploadอยู่อาจจะดูไปก่อนนะครับถ้าได้จะมาแก้ข่าวทีหลัง
ปล.channelพี่สุดยอดมาเลยครับในyoutubeนับถือเป็นอาจาร์เลยนะเนี่ย ปล.สอนผมทำINtroเท่ๆหน่อยครับ

familytar1
27th November 2012, 10:44
ประกาศผมลองใช้basic upload ในyoutubeปรากฏว่าใช้ได้ดีไม่มีปัญหาครับขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือ