PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยผมเลือกหน่อยระหว่าง Black Ops 2 กับ Far Cry 3

autoonez
27th November 2012, 17:12
ช่วยผมเลือกหน่อยระหว่าง Black Ops 2 กับ Far Cry 3 อันไหนคุ้มค่าที่สุดกับราคา pre-order Farcry 3 ของ Zest 799 บาท(uplay) กับ Black Ops 2 stream ประมาณ 1900 บาท

ผมอยากรู้ว่า uplay มันมีระบบที่เราสามารถโหลดเกมจาก stream ถึงแม้ว่าเราเล่นจากคอมพิวเตอร์เครื่องอื่นไหมครับ

แล้วสเปคคอมของผมมันพอจะเล่น Far Cry 3 ได้หรือไม่ http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=2596376

ขอบคุณล่วงหน้าครับ :giveheart

คุณบอม
27th November 2012, 17:16
เล่นได้นะ สเปคก็โอเค

wriy9oN
27th November 2012, 17:36
FARCRY3 ได้ข่าวว่า ดีมากๆ
เเต่ส่วนตัว BO2 มันที่สุดสำหรับ COD เลยครับ ผมรอคีย์ RU BO2 ไม่เเพง จะได้จัดพร้อม FARCRY3 เลย

Enozcinos
27th November 2012, 17:56
FarCry 3 เห็นเขาว่าเกมส์นี้สนุกมากๆ เรตติ้งแต่ละค่ายนี่ถือว่าสุดยอดมาก ไม่ต่ำกว่า 80 เปอร์เซ็น เท่าที่ผมจำได้นะ

แต่ถ้าเป็นผมผมเชียร์ Black Ops II นะ !!!! เพราะผมแฟน COD 5555 Single เนื้อเรื่องดีมาก แต่ผมเพิ่งเล่นไปรอบเดียวเอง Zombies ก็คุ้มนะครับสนุกดีแต่ต้องเล่นกับคนที่แบบรู้จักกับเราจะสนุกยิ่งกว่า Muti ก็เดิมๆครับ แต่เพิ่มข้อจำกัดมาหน่อย แต่ในแง่ที่เพิ่มข้อจำกัดนั้น ก็แลกกับการได้ Peek ดีดีมาเหมือนกันนะ ชอบมากครับเล่นทุกวัน 555 ช่วงนี้ เล่นด้วยกันได้นะครับผมเล่นไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่

ส่วนตัวผม จัดมาแล้วทั้ง 2 เกมส์ครับ COD BO II โดนไป 1630 ได้คีย์ Poland มาหาไฟล์เพิ่มภาษา 2 Gb. กว่าๆมาลงก็เล่นได้สบายมากครับ

ส่วน FarCry 3 ผมจัดของ Steam ไป ตัว Deluxe Edition มันแถม Farcry ภาค 1 ละ DLC อีก 3-4 ตัวมั้ง 970

ส่วน ของ UPlay แบบกล่องผมไม่แน่ใจว่า Uplay มีให้โหลดมั้ยแต่เท่าที่ทราบๆว่า ต้องเอาของเถื่อนตัวเกมส์เถื่อนมาลงไว้ก่อนแล้ว Redeem Code แล้วลบตัวนั้นทิ้งถึงจะโหลดจาก Uplay ได้ (อันนี้มั่วนะ) แต่ถ้าซื้อแบบกล่องมันก็มีตัวเกมส์อยู่แล้วหนิหน่า ลงเสร็จ Redeem Code ก็เล่นได้เลยไม่ต้องเสียเวลาโหลด มันดีกว่าตรงนี้แหละ ฮ่าๆ แต่ที่ไม่ดีคือ กว่าจะได้ของช้ามาก Zest เอามาขายต้องต้นนเดือนธันวา ช้ากว่าอาทิตย์ - 2 อาทิตย์เลย

ถ้าซื้อแบบกล่องมันไม่สามารถ ยุ่งกับ Steam ได้มันจะเป็นของ Uplay โดยตรงเลยครับ แต่เกมส์ของ Ubisoft ถึงจะซื้อผ่าน Steam ก็ต้องเล่นผ่าน UPlay อยู่ดี ถ้าอยากซื้อตัวเกมส์เดียวๆก็ซื้อเลยครับ 799 ถูกกว่าของ Steam เยอะถ้าอยากได้ตัว Deluxe ก็เพิ่มเงินอีก 200 ก็ได้ทั้ง DLC ตัวเกมส์ Farcry 1เล่นรอก็ได้ครับ ผมว่าคุ้มกว่านะ ละเป็นของ Steam ด้วยยยย

อีก 1 วัน 14 ชม. Steam ก็จะเปิดให้โหลดละเล่นแล้ววววว :)

Deathbringer
27th November 2012, 17:59
เชียร์ FARCRY3

qwe11507
27th November 2012, 18:02
สเปคต่ำ เงินเยอะ = Black OPS 2

สเปคสูง เงินน้อย = Farcy 3

ไม่เชื่อลองดูราคาที่ขายครับ คนละเหวกันเลย 5555

ทุกวันนี้ยังนั่งซะอื้นไม่หาย จอง Assassin's ไปรู้ทั้งรู้ว่าสเปคไม่ถึง

แต่ก็ยังสั่งมา 55555 ลองโหลด Repack Blackbox มาเล่นโครตกระตุก ผมก็เลย

กะว่าซื้อมาเป็นของดูต่างหน้า 5555555

Enozcinos
27th November 2012, 18:07
สเปคต่ำ เงินเยอะ = Black OPS 2

สเปคสูง เงินน้อย = Farcy 3

ไม่เชื่อลองดูราคาที่ขายครับ คนละเหวกันเลย 5555

ทุกวันนี้ยังนั่งซะอื้นไม่หาย จอง Assassin's ไปรู้ทั้งรู้ว่าสเปคไม่ถึง

แต่ก็ยังสั่งมา 55555 ลองโหลด Repack Blackbox มาเล่นโครตกระตุก ผมก็เลย

กะว่าซื้อมาเป็นของดูต่างหน้า 5555555

55555 ผมโดนเหมือนกันครับ กระตุกมาก ต้องรอแพทแก้อย่างเดียวแหละครับ

ratchaponacl
27th November 2012, 18:33
Farcry 3 ครับ ดู Trailer แล้วน่าเล่นมาก+ผม Pre Order กับ Zest ไปแล้วว ไงก็แล้วแต่จะคิดนะครับ