PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การเอาตัวรอดจากการโดนจับได้

kunnaja4480
22nd August 2011, 17:44
จากเรื่องจริงครับ เพราะว่าผมทำจริงๆ>.< ใครชอบประโยคไหนหรือท่อนไหนช่วยกดThankหรือคอมเม้นต์หน่อยนะครับ....ขอบคุณครับ

ช่วงปิดเทอม คนในบ้านผมคุยกันว่าจะไปเที่ยวทะเล พอตกลงว่าจะเอาของไรไปกันมั่งแล้ว ไปกี่วันกี่คืน ก็โอเคแล้วพอผมตื่นเช้าขึ้นมา ทุกคนบอกว่า "รีบเร็วเข้า" ผมเลย ตอบกลับไปทั้งๆที่ยังอยู่บนที่นอนด้วยเสียงงัวเงีย "แปปดิ เดี๋ยวลงไปอาบน้ำ อีกอย่างนี้มันก็ยังเช้าอยู่" ผ่านไปประมาณสิบนาทีได้ ป๊า(พ่อ)ผมเดินมาแล้วบอกว่า "ตื่นได้แล้ว รู้มั้ยกี่โมงกี่ยามแล้ว" ผมเลยตอบไปว่า "กี่โมงอะป๊า" ป๊าตอบกลับมาด้วยน้ำเสียงรีบร้อน "10โมงแล้ว!!" ผมตกใจเหมือนคนกำลังเคลิ้มๆอยู่แล้วได้ยินเสียงระเบิดประมาณนั้นเลย:eek: ผมเลยลุกลี้ลุกลน กระโดดลงจากที่นอน พุ่งไปที่ผ้าเช็ดตัวแล้วหยิบไปที่ห้องน้ำแล้วค่อยถอดบ๊อกเซ้อร์และเสื้อออก เพราะรีบมากๆพอผมอาบน้ำ พออาบน้ำเสร็จ พอผมเดินกลับมา ผมเห็นทุกคนทำหน้าปกติเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นผมเลยถามว่า "เป็นอะไรกันอะ" ทุกคนหลอกผมโดยการให้ป๊าผมปรับนาฬิกาตรงที่นอนผม แล้วให้ป๊าเรียก ผมจะได้ลุกลี้ลุกลน ตอนนั้นผมโมโหทุกคนมาก มีทั้ง แม่ ย่า ป๊า พี่ชาย(ญาติ) น้องสาว(ญาติ) ผมบอกว่า "โถ่เว้ย" แล้วผมเตะลังเก็บของเล่นน้องสาว น้องสาวตกใจ แล้วร้องไห้ แล้วน้องพูดไปสะอื้นไปร้องไห้ไป(โอ้โห3in1เลยแหะ น้องสาวเรานี้สุดยอด:D).....

---โปรดติดตามในภาคต่อไป^.^---

ท่านไหนหรือใครที่อยากอ่านอีกช่วยกันกดThankนะครับจะได้มีกำลังใจในการ"พิมพ์":dance

kunnaja4480
22nd August 2011, 20:33
เข้ามาคอมเม้นต์กันหน่อยสิครับ เหงามากๆ

THELiw
22nd August 2011, 20:52
ยัง งง กับชื่อเรื่อง

kunnaja4480
22nd August 2011, 21:17
ยัง งง กับชื่อเรื่อง

ก็คือจะมีภาค2ต่อไงครับ