PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เขาบอกกับผมว่า เขาคิดแค่เพื่อน...

bigbang06
27th November 2012, 19:36
คือว่า ผมชอบผู้หญิงคนนึง อยู่ ม.6/1 ซึ่งผมอยู่ ม.6/7 ชอบมาตั้งแต่ เดือน มิถุนายน ปลายๆเดือน

ผมบอกให้เขารู้ว่าผมชอบเขา เดือน ตุลาคม ตอนต้นเดือน ผมก็คุยกับเขาในเอ็ม ช่วงนั้นตอนปิดเทอมอยู่ ก็คุยมาเรื่อยๆ เขาดูเหมือนมีใจให้ผม

ผมก็รู้สึกดีมีความสุขที่ได้คุยกับเขา ผมยิงมุขใส่เขา เขาก็ทำเขินๆ ในเอ็ม ผมบอกชอบเขา เขาก็ทำเขินเหมือนกัน

พอเปิดเทอมมา ผมก็ไม่ค่อยกล้าคุย ตอนแรกๆ ผมก็มองหน้ายิ้มให้ เขาก็ยิ้มกลับ ซึ่งผมโครตจะมีความสุขเลย แต่ผมเป็นคนพูดน้อย จะนิ่งๆมากกว่า

สรุปเลยละกันนะครับ เดี๋ยวมันจะยาว คือว่า วันนี้เขาเดินมาบอกกับผมว่า แกยังไม่รู้ว่าเขาคิดยังไงกับแกใช่ปะ ผมก็ตอบว่าใช่ เขาบอกว่าคิดกับผมแค่เพื่อน ผมก็บอกว่า อ๋อๆ โอเค เรายังไงก็ได้ เขาก็บอกว่า โอเคมั้ย ผมก็ตอบ โอเค

พอเขากลับบ้าน ผมก็ไปถามเขา กลับบ้านแล้วเหรอ เขาก็บอกกลับแล้ว ผมก็บ๊ายบายไป ทุกทีไม่เคยได้ทำแบบนี้เลย ผมได้ทำตามที่หัวใจเรียกร้องแล้ว ผมเคยชอบผู้หญิงมาบ้าง แต่คนนี้ผมชอบมากที่สุด

ทุกท่านควรให้ผมปฎิบัติอย่างไรต่อไปดีครับ *

SchooL
27th November 2012, 21:46
คุยไปเรื่อยๆครับ ทำให้เขาชอบคุณให้ได้ แสดงให้เขาเห็นว่าคุณดีพอที่จะดูแลเขาได้ ผมบอกได้แค่นี้แหละครับ รอผู้รู้จริงๆมาตอบละกัน :P

LookPhet
27th November 2012, 21:47
คุณเหมือนผมนะ แต่ติดตรงที่ผมยังไม่ได้บอกชอบเลย...

ขอให้คุณสู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ :)

Posedon
27th November 2012, 22:03
ปฎิบัติตัวอย่างไร : ในความคิดผมถ้าเป็นผมเองก็คงทำตัวเหมือนแต่แรกที่เคยคุยน่ะครับ (ในเอ็ม) แต่ผมจะเน้นคุยแบบเจอหน้า ทักทาย พูดคุยให้สนิทมากขึ้นเพื่อพัฒนาความสัมพันธ์ไปเรื่อยๆ

ส่วนเท่าที่ผมอ่านมาถ้าเป็นผมจะพยายามหลีกเลี่ยงตอบรับการเป็นเพื่อนจากผู้หญิงที่ผมจะจีบครับ เพราะโดยปกติแล้วความสัมพันธ์ที่เริ่มจากเพื่อนมักจะพัฒนาความสัมพันธ์ได้ยากกว่า แต่แบบเจ้าของกระทู้ยังพอมีโอกาสครับ เพราะผู้หญิงรู้ว่าเจ้าของกระทู้ชอบเขา ยังไงก็เป็นกำลังใจให้แล้วกันครับ ^ ^

ballba
27th November 2012, 22:03
ก็คงต้องเป็นเพื่อนต่อไปก่อนหละครับ *-*

EviLBlacK03
27th November 2012, 22:04
จขกท. คล้ายๆผมเลย สำหรับผมการบอกรักในเน็ตผมว่าไม่ค้อยดีเท่าไหร่ ถ้ามีโอกาศลองบอกจากปากดูสักครั้ง จากประสบกาณ์ที่แย่ที่สุดของผมคือ ผมมีแฟนที่คุยได้แค่ในFBเท่านั้น พอเจอหน้ากันก็เขินอายทั้งคู่ ทำอะไรไม่ถูก รู้สึกเหมือนไม่เคยรู้จักกัน ...

ปล.ผมว่าลองคุยไปเรือยๆนั้นแหละ เอาใจใส่ แต่ผมเกรงว่าเวลาจะไม่พอเนี่ยสิ เพราะก็ไกล้จบทั้งคู่ ถ้าต่อมหาลัยเดี่ยวกันได้ก็น่าจะดีนะครับ

lllnoahlll
27th November 2012, 22:07
เพราะโดยปกติแล้วความสัมพันธ์ที่เริ่มจากเพื่อนมักจะพัฒนาความสัมพันธ์ได้ยากกว่า

ไม่จริ๊งไม่จริง แฟนผม 2 คนเริ่มจากเป็นเพื่อนกัน คนแรกคบเป็นเพื่อน 3 ปี คนที่สองคบเป็นเพื่อน 2 ปี

รึผมถนัดแนวเพื่อนสนิทคิดไม่ซื่อป่าวไม่รู้ 555

Classiz
27th November 2012, 22:11
ถ้าคุณรักเธอจริงโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนคุณก็ทำให้เธอมีความสุขกับสิ่งที่คุณทำสิครับ แต่ผมบอกไว้อย่างเลย''เจ็บ''หน่อยนะ
ถ้าวันนึ่งคุณเห็นแฟนของเธอเดินจูงมือมากับเธอ แต่สำหรับรักโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนก็คงไม่เป็นไรใช่มั้ย? ทำใจไว้เลยนะครับ
รักนะครับ รักคือการให้ทุกๆอย่าง แต่ไม่ใช่ให้ชีวิตนะ เห็นเธอมีแฟนฆ่าตัวตาย ไม่ใช่นะครับ วันนึ่งครับความหวังนั้นจะเป็นจริง
ผมเจอกับตัวนี้แหล่ะครับ โชคดีนะครับ จขกท ^^ ท่องไว้ครับ''รักนี้เพื่อเธอ''

S1eeper
27th November 2012, 23:27
ผมก็เป็นแบบ จขกท. อะครับ แต่เค้าบอกกับผมว่า "เป็นเพื่อนมันอยู่ได้นานกว่าแฟน จะงอลจะโกรธกันเท่าไรก็กลับมาดีกันได้" สู้ ๆ นะครับ ทุกวันนี้ผมยังก็ยังชอบเค้าอยู่เลยครับ

bigbang06
28th November 2012, 17:39
คอมเม้น แต่ละท่าน เด็ดจริงๆ

ขอบคุณมากเลยนะครับผม ผมขอให้ทุกท่านสู้เช่นกันนะครับ

*

newvisions
28th November 2012, 19:27
เป็นเพื่อน คบได้นานกว่าแฟน ประโยคนี้มันมีไว้ปลอบใจคนอกหัก ครับ

เขาแค่ไม่ชอบเราก็เท่าันั้นเอง เดี๋ยวคอยดูนะครับ พอเธอมีแฟน

เราจะถามเขาว่าทำไมเราถึงเป็นแฟนเธอไม่ได้ละ หรือ เธออยากคบกับเราไปนานๆ

เพื่อนกันไปดูหนังทานข้าว กอดกัน จูบกัน ได้ไหมละ อนาคตมีลูกด้วยกันได้ไหมละ ถ้าเป็นแบบนั้นเราก็ขอเป็นเพื่อนเธอละกัน

Emo
28th November 2012, 19:30
ทำให้เขา ขาดคุณไม่ได้ สิ... แล้ว จะร้อง.. :o

ปล.ออกแนวไหนเนี่ย

tae10230
28th November 2012, 19:41
เนื้อคู่ก็ต้องลงเอยกันอยู่ดีครับ ผมอกหัก ม6 เช่นกัน ผมก็คิดๆอนาคตมันมาแล้วอนาคตดี เจอคนดีๆ ม6ช่วงสําคัญของชีวิต สู้เพื่อการงานอนาคตครับ

bitch735
28th November 2012, 19:49
ผมว่าดีแล้วนะครับที่ได้ทำตามใจตัวเองอยาก ผมนี่สิมองผู้หญิงมาสองคนสุดท้าย เพื่อนเอาไปแดก โคตรเซ็ง

guntawit3875
28th November 2012, 22:07
ผมก็เป็นเหมือนกันครับ
คุยกันมาตั้งนาน สุดท้ายก็ลงเอย ที่คำว่า "เพื่อน"
5555

boomslan03
28th November 2012, 22:15
เหมือนกันครับ เป็นกำลังใจให้ จขกท. ครับผม

Enozcinos
28th November 2012, 22:23
สู้ๆละกันนะครับ ฝืนไปมันก็ไม่ดีนะครับ :) เหนื่อยก็พัก ไหวก็ไปต่อ ผมเคยทำนะให้คนคนนึงเป็นปี จากที่เขาบอกว่าเป็นเพื่อนกันดีกว่า จนได้เป็นแฟนหนะ นานมาละฮ่าๆ ทุกวันนี้ไม่ทำอะไรให้ใครทั้งนั้น !!!!

Unlock
28th November 2012, 22:37
เขาคงไม่อยากมีแฟนตอนนี้มั้งครับ เพราะอยู่ ม.6 กันแล้วด้วย เค้าก็อยู่ 6/1 ด้วย คงจะเก็บตัวเรียนเพื่อจะเอ็น มั้งคับ ผมว่าตั้งใจเรียน พอเอ็นได้ มหาลัยดีๆ รับรอง ไม่ได้พักแน่ ส่วนที่ เจ้าของกระทู้บอกว่าคุยกันตอนปิดเทอมแล้วเค้าพอมีใจ ผมว่าเค้าคงเบื่อมั้งคับ -ความคิดผม-