PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับการเล่น skyrim ใครเล่นเกมนี้ช่วยหน่วย

FAX-IV
27th November 2012, 23:24
คือว่าผมเพิ่งได้คอมใหม่เลยอยากลองเล่นเกมนี้ดูแต่ผมมีปัญหาคือว่าไม่เก่งอังกฤษ แล้วมันจะเล่นรู้เรื่องไหมครับ

Aezritte
27th November 2012, 23:34
สนทนา ตัวเลือกหลากหลาย เยอะพอๆกับ แอ๊กชั่น
ถ้าภาษาอังกฤษไม่แข็งก็คงมึนๆ ตัวเกมทั้งเกมจะไม่มีคัทซีน เพราะงั้นจะไม่มีซีนแบบหนังทำให้เราดูว่าเกิดอะไรขึ้น
การรับรู้ความเป็นมาทุกอย่างจะต้องอาศัยไหวพริบการฟังการมองเหมือนของโลกจริง (โลกนี้มันอยู่ยาก :sweat)
แต่ของแบบนี้มันฝึกกันได้ :)

payak
27th November 2012, 23:37
เล่นได้ครับ ไม่ได้ก็คงต้องเพิ่ง บทสรุป ผม ก็เปิดๆ บ้าง ไม่เปิดบ้าง แต่่ก็เล่น จน จบเควสหลักครับ

:-3
27th November 2012, 23:39
คุยๆ รับเควส เดินไปทำตามเควสแค่นี้ครับ

ถ้าเก่งอังกฤษ ก็จะรู้ด้วย ว่าเกมมันกำลังดำเนินเรื่องยังไง

ซึ่งผมก็ไม่ค่อยเข้าใจ แต่เล่นได้ครับ :o

จะมีบางทีให้เลือกคำพูดตอนคุยด้วย ถ้าไม่เข้าใจก็กดมั่วๆ ครับ เด่วก้ได้ 555+