PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยเรื่องเเต่งประโยคภาษาอังกฤษทีครับ

jovkinm4
28th November 2012, 15:09
อาจารย์ให้พรีเซนต์สินค้า เป็นภาษาอังกฤษครับ พอดีผมไม่รู้เรื่องเเกรมม่า ช่วยเเต่งทีครับ

ทำไมต้องเป็นสินค้านี้ : why do you choose this product it many band ?

เคยลองมาแล้วเหรอถึงรู้:

มันมีหลายรสชาตินะ คุณชอบรสไหนมากที่สุด :

ผมต้องลองซื้อกินแล้วล่ะ :........

ผมต้องรีบไปซื้อแล้วล่ะ เผื่อผมจะได้เป็นเศรษฐี:.....

ขอบคุณทุกท่านครับ

jackiiez
28th November 2012, 15:41
มันมีหลายยี่ห้อนะ
There're many brands else.

เคยลองมาแล้วเหรอถึงรู้ (รู้อะไรอ่ะคับ เอาแค่ข้างหน้าไปก่อน)
Did you try this (ลองอะไรก็ใส่ไป) before?

มันมีหลายรสชาตินะ
There're many tastes

คุณชอบรสไหนมากที่สุดล่ะ
Which one is the best for you?

ผมต้องลองซื้อกินแล้วล่ะ
I must try it

ผมต้องรีบไปซื้อแล้วล่ะ
I must buy this,

เผื่อผมจะได้เป็นเศรษฐี
Maybe I can be a millionaire.

ผิดพลาดประการใดขออภัยอย่างแรงง

Turbosapien
28th November 2012, 15:43
ให้ google แปลให้ครับ เจ๋งสุดๆ ฮาเงิบเลยล่ะ

oayumio
28th November 2012, 15:45
เคยลองมาเเล้วหรอถึงรู้ : I think I've come to know.

มันมีตั้งหลายรสชาตินะ เเล้วคุณชอบรสไหนมากที่สุด : It has so many flavors. I know how you like the taste.

ผมต้องลองซื้อกินเเล้วละ : I think I need to try it once. หรือ I try to eat right.

ผมต้องรีบไปซื้อเเล้ว เผื่อผมได้กลายเป็นเศรษฐี : I need to buy me. I have become a millionaire.

ลองๆดูเอา Google แปลล้วนๆ หรือสึกว่า แปลไทยเป็น Eng มันแปลได้ดีกว่า Eng เป็นไทยเยอะเลย

jovkinm4
28th November 2012, 15:48
พอดีพรีเซนต์อิชิตันครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

jovkinm4
28th November 2012, 15:48
ช่วยได้เยอะเลย :)

Turbosapien
28th November 2012, 15:58
เคยลองมาเเล้วหรอถึงรู้ : I think I've come to know.

มันมีตั้งหลายรสชาตินะ เเล้วคุณชอบรสไหนมากที่สุด : It has so many flavors. I know how you like the taste.

ผมต้องลองซื้อกินเเล้วละ : I think I need to try it once. หรือ I try to eat right.

ผมต้องรีบไปซื้อเเล้ว เผื่อผมได้กลายเป็นเศรษฐี : I need to buy me. I have become a millionaire.

ลองๆดูเอา Google แปลล้วนๆ หรือสึกว่า แปลไทยเป็น Eng มันแปลได้ดีกว่า Eng เป็นไทยเยอะเลย

อ้าว ไม่ฮาหรอกเหรอ เครียดเลยทีนี้

jovkinm4
28th November 2012, 16:08
อ้าว ไม่ฮาหรอกเหรอ เครียดเลยทีนี้
ฮาค้าบ ไม่เครียดๆ ช่วยได้อยู่ เเค่ช่วยผมก็ปลื้มเเล้ว

Wanatsawin
28th November 2012, 16:39
เคยลองมาแล้วเหรอถึงรู้: Have you ever tried it before ?
ส่วนที่เหลือก็ตาม คห 1 เลยครับ

SixxTheRipper
28th November 2012, 16:57
Ronaldo, Brazil โรนัลโด้ (อ้วน)

"We lose, because we don't win"
"เราแพ้เพราะเราไม่ชนะ"

jovkinm4
28th November 2012, 17:08
ขอบคุณทุกท่านครับผม

jovkinm4
3rd December 2012, 13:43
ขอถามอีกประโยคครับ

"วิธีการส่งคือ กด*488 ตามด้วยรหัส 10 หลักใต้ฝาหรือข้างในกล่อง ตามด้วย # แล้วกดโทรออก ไม่เสียค่าส่งซักบาท"

พอดีอาทิตย์ที่เเล้วไม่ได้สอบ ขอบคุณครับผม