PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Harvest Moon : Back To Nature คำถาม

Medicalman
28th November 2012, 19:32
เล่นภาคผู้หญิง เล่นมาจนขึ้นปีที่ 2 แล้ว ยังไม่ได้ม้าเลย ต้องทำยังไงถึงจะได้หรอ ผู้รู้รบกวนตอบหน่อยนะ ^^

Guardian
29th November 2012, 19:09
ห่ะ ม้ามันได้ ตั้งแต่วันแรกๆ เลยไม่ใช่เหรอ ถ้าพลาดก็ไม่มีแล้ว นิ - -

Medicalman
30th November 2012, 00:36
-*- กรรม เล่น ใหม่ สิ นะ

arch14
28th December 2012, 06:51
ใช่ๆๆคงไม่ได้แล้วหล่ะ ถ้าเพิ่งเล่นเกมส์ใหม่ๆ ช่วงวันแรกๆให้ลองเดินไปแถว ฟาร์ม โยเดล(ถูกป่ะ 55) ถ้ามีเหตุการณ์ ขึ้นก็นั่นแหละครับจะได้ม้า

Lugi
6th February 2013, 00:21
ประมาณวันที่สองอ่ะครับเดินไปที่ขายวัวจะเจอ วันแรกที่เริ่มเล่นวันนั้นฟาร์มปิดพอดี แต่ถ้าไปวันที่สองจะเจอเหตุการณ์ แล้วจากนั้นอีกสองวันโยเดลจะเอาม้ามาให้เลี้ยง

neonama
14th March 2013, 16:53
ต้องนําของที่ชอบไปให้บ่อยๆครับ (ถ้าไม่ได้ในช่วงแรกนะ) และแวะไปบ่อยๆ ในช่วง 10 โมง ถึง บ่าย 3 อันนี้ไม่แน่ใจ ถึงจะผ่านมาแล้วยังไงก็ได้ม้าอยู่ดีนะครับ (ยกเว้นวันเทศกาล หรือ ก่อนวันเทศกาล จะไม่มีเหตุการเกิดขึ้น )

Real men cry
14th March 2013, 17:12
ต้องนําของที่ชอบไปให้บ่อยๆครับ (ถ้าไม่ได้ในช่วงแรกนะ) และแวะไปบ่อยๆ ในช่วง 10 โมง ถึง บ่าย 3 อันนี้ไม่แน่ใจ ถึงจะผ่านมาแล้วยังไงก็ได้ม้าอยู่ดีนะครับ (ยกเว้นวันเทศกาล หรือ ก่อนวันเทศกาล จะไม่มีเหตุการเกิดขึ้น )

ต้องปลูกหญ้าให้ได้ 100 หรือ 200 ต้นต่างหากล่ะ เพราะผมเคยปลูกกะให้วัวกิน (ตลอดชีพ) วันต่อมาตาแก่ก็มาพูดว่าจะเอาม้าไหมไอ้เด็กแว้น.... ที่สำคัญ ขุดกระทู้ทำมายยยยย

bct4alive
28th March 2013, 07:36
ต้องปลูกหญ้าเยอะๆคับ แล้วร้านขายวัวจะเอามาให้

flookza002
18th September 2013, 22:35
ห่ะ ม้ามันได้ ตั้งแต่วันแรกๆ เลยไม่ใช่เหรอ ถ้าพลาดก็ไม่มีแล้ว นิ - -

Harvest Moon Back To Nature มันขึ้น 64 bit ทำไงอะเเละผมจะมีสิทเล่นเกมของ ps1 ได้มัย:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help:help