PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่น Assassin's Creed 3 แบบ Multiplayer ไม่ได้ครับ ซื้อคีย์จาก Zest

jackylucky
28th November 2012, 21:13
คืออยากทราบว่ามีใครเป็นแบบผมมั่งน่ะครับ มันขึ้น

AC3MP.exe has stopped working. อ่ะครับ งงเลย ใส่คีย์ไปแล้วเรียบร้อยครับ แต่ Single ไม่มีปัญหาครับ

jackylucky
29th November 2012, 19:16
ดันหน่อยครับ

markza03
29th November 2012, 19:17
เอาตัวเกมมาจากไหน ครับ จากแผ่นของ ZEST รึเปล่า

jackylucky
29th November 2012, 19:25
เอาตัวเกมมาจากไหน ครับ จากแผ่นของ ZEST รึเปล่า

ป่าวครับ ตอนแรกโหลดเถื่อนมาครับ แล้วก็ลบเกมส์ออกหมดใหม่ แล้วก็ลงใหม่ครับ แล้วไปโหลดตัวเปลี่ยนภาษามา ใส่คีย์ครับ

monmon487
29th November 2012, 19:28
ป่าวครับ ตอนแรกโหลดเถื่อนมาครับ แล้วก็ลบเกมส์ออกหมดใหม่ แล้วก็ลงใหม่ครับ แล้วไปโหลดตัวเปลี่ยนภาษามา ใส่คีย์ครับ
แล้วท่านไม่โหลดผ่าน Uplay มาเลยอ่ะ แล้วยังไปโหลดของก็อปมาแล้วเอาคีย์แท้ใส่มันก็ไม่ได้สิครับ -*-

markza03
29th November 2012, 19:28
ตอนแรกผมก็เป็นเพราะเอา ตัวเถื่อนมา ใส่ คีย์นี่แหละ
แนะนำให้เอา ตัวเกมเถื่อนมาแต่ ACTIVE คีย์ก็พอแล้ว ลบออก โหลดจาก UPLAY แทน
เพราะถ้าใส่ คีย์ไปแล้ว เราสามารถโหลด ตัวเกมจาก UPlay ได้เลยครับ

vee191
30th November 2012, 07:41
ตอนแรกผมก็เป็นเพราะเอา ตัวเถื่อนมา ใส่ คีย์นี่แหละ
แนะนำให้เอา ตัวเกมเถื่อนมาแต่ ACTIVE คีย์ก็พอแล้ว ลบออก โหลดจาก UPLAY แทน
เพราะถ้าใส่ คีย์ไปแล้ว เราสามารถโหลด ตัวเกมจาก UPlay ได้เลยครับ

ทำยังเหรอครับ ผมอยากรู้ วิธีโหลดจาก uplay แทนน่ะครับ ดีวีดีรอมบ้านผมใช้ไม่ได้ อุตส่าซื้อแท้มาอยากเล่นมากมายครับ ทำยังไงเหรอครับ :confused:

IIIusioN
30th November 2012, 08:11
ทำยังเหรอครับ ผมอยากรู้ วิธีโหลดจาก uplay แทนน่ะครับ ดีวีดีรอมบ้านผมใช้ไม่ได้ อุตส่าซื้อแท้มาอยากเล่นมากมายครับ ทำยังไงเหรอครับ :confused:ผมเคยใช้เเต่ origin กะ steam น่าจะคล้ายๆ กัน เอาคีย์ใส่ U-play แล้วมันก็จะขึ้นมาให้โหลดเลยอ่ะครับ

markza03
30th November 2012, 08:36
ผมเคยใช้เเต่ origin กะ steam น่าจะคล้ายๆ กัน เอาคีย์ใส่ U-play แล้วมันก็จะขึ้นมาให้โหลดเลยอ่ะครับ
ตามนี้ครับ ลงตัวเกมแล้วใส่คีย์ ถ้าเป็นของเถื่อนนะ แล้ว Uninstall ออก แล้วโหลด จาก UPLAY ครับ มันจะเปิดให้ ดาวน์โหลด อิสระ หากเปิดใช้ คีย์ในไอดี นั้นๆไปแล้ว

vee191
30th November 2012, 08:43
ตามนี้ครับ ลงตัวเกมแล้วใส่คีย์ ถ้าเป็นของเถื่อนนะ แล้ว Uninstall ออก แล้วโหลด จาก UPLAY ครับ มันจะเปิดให้ ดาวน์โหลด อิสระ หากเปิดใช้ คีย์ในไอดี นั้นๆไปแล้ว

ขอแบบละเอียดทีครับ ทำยังไงเหรอครับ สำหรับ uplay

Emo
30th November 2012, 12:15
เข้าไปที่ โฟล์เดอร์ตัวเกม ครับ แล้วจะ เห็น MP กดเข้าไปแล้วมันขะขึ้นที่ UPLAY ครับ...

แท้นะ

markza03
30th November 2012, 16:52
ขอแบบละเอียดทีครับ ทำยังไงเหรอครับ สำหรับ uplay

ท่านมี ตัวเถื่อนอยู่ใช้มั้ยถ้าไม่มีโหลดตัวเถื่อนมา ACTIVE KEY ก่อนก็ได้ครับ แล้วพอ ท่านลงเสร็จแล้ว ไม่ต้อง ลง CRACK ไม่ต้องลงอะไรเลย
เข้าไป ดับเบิ้ลคลิกที่ AC3MP หรือ SP ก็ได้ มันจะให้ท่านใส่ คีย์ ท่านก็ใส่ไป แต่มัันอาจจะเล่น MULTI อาจขึ้นแบบ จขกท.
ท่านก็ Uninstall เกม(เถื่อน)ทิ้งซะ แล้ว เข้าไอดี(ไอดีเดียวกับที่ใส่ คีย์) ของตัวเอง กับ UPALY ไปที่ MY GAME มันจะมีให้ ดาวน์โหลด ครับ

jackylucky
30th November 2012, 18:13
ทำยังเหรอครับ ผมอยากรู้ วิธีโหลดจาก uplay แทนน่ะครับ ดีวีดีรอมบ้านผมใช้ไม่ได้ อุตส่าซื้อแท้มาอยากเล่นมากมายครับ ทำยังไงเหรอครับ :confused:

หึๆ โหลดเสร็จแล้วกำลังลงอยู่เลยครับ

ตอนแรกก็ให้ลบเกมส์ออกแล้วลงใหม่ครับ โดยไม่ใส่แคร๊ก

ใส่คีย์ลงไปครับ

จากนั้นก็ให้เข้า Uplay ครับ

แล้วก็ไปที่ Game ครับ

กดที่ด้านล่าง Assassin' ... 3 ครับ

กด Uninstall ครับ

แล้วก็รอจนเสร็จ

ปิด Uplay

เปิด Uplay

กดที่ Download เลยครับ

Net_BLACK_OPS
3rd December 2012, 21:33
key จาก zest เท่าไหร่ครับ

markza03
3rd December 2012, 22:56
key จาก zest เท่าไหร่ครับ

699 บาทครับ ทั้งกล่องทั้งคีย์ ไหนๆก็สั่งจาก ZEST แล้วก็เอากล่องมาด้วยเลยก็ได้ครับ