PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : 27 พ.ย. 55 ลอยกระทง ที่ผมจะต้องจดจำไปตลอดชีวิต!!! ไม่ใช่แฟนดันหลอกกันได้ลงคอT-T

Gokusen
28th November 2012, 23:58
ผมจะเล่าย่อๆน่ะครับ ก่อนหน้านี้ พี่หนิง เค้าบอกจะชวนไปลอยกระทงด้วย เพราะเค้าบอกไม่มีคุ่ไปเที่ยวเลยจะชวนผมไปเพราะแฟนผมทำงานเลยไปลอยกะแฟนไม่ได้ก็ว่าดีเหมือนกันไปลอยกระพี่หนิงดีกว่า พี่เค้าก็นัดบอกมารอร้านป้า เสริมสวยน่ะ ผมก็บอกOK พอถึงวันนี้ 28 ผมไปรอช่วง2ทุ่ม ผมก็เข้าไปหวัดดีป้าที่ร้าน เห้นยังมีลูกค้าอยุ่ 1 คน และแถวนั้น มันก็มีจัดงาน ลอยกระทงด้วยคนแน่นมาก (แบบปิดถนนเลยอ่ะครับ จัดในหมุ่บ้าน) ผมก็นั่งรอเพราะร้านปิด2ทุ่ม30 ผมก็คุยกะป้า และรอพี่หนิงแต่งตัวไรเสร็จ พี่เค้าก็บอกว่ากันไปรอที่ร้านไอรุ่งน่ะเดียวพี่ตามไป ผมก็เลยถามตรงไหนหรอ พี่เค้าก็บอกตรงไปเรื่อยๆอยุ่ด้านซ้ายมันขายผัดมาม่าอืมๆผมก็เดินไป ไปถึงร้านไอรุ้งมันถามอ่าว กันไปลอยกระทงกะใครหรอ ผมบอกรอพี่หนิงอยุ่ รุ้งถามลอยกะพี่หนิงหรอแฟนกันล่ะ ผมบอกอ๋อ!!!มันไม่ว่างมันทำงานน่ะอืมๆ ผมก็รอไป10นาที เลยเดินกลับมาร้าน ก็เห็นพี่หนิงคุยโทรศัพท์อยุ่บนมอไซค์ป้า ที่จอดอยุ่ผมก็รอข้างๆร้าน และพี่เค้าก็เข้าไปในร้าน ออกมาบอกกันพี่ไปอาบน้ำบ้านแปป เดี่ยวเจอกันที่ร้านไอรุ้งน่ะผมบอกอืมๆ ผมก็นั่งเล่นร้านป้าสัก10นาที เลยเดินไปหาไอรุ้ง รุ้งมันก็ถามไม่เจอพี่หนิงหรอผมบอกเจอเค้าบอกไปอาบน้ำไห้มารอนี่ ผมก็รอตั้งแต่3ทุ่ม30 ยัน4ทุ่ม15 รุ้งถามพี่หนิงไม่มาอีกหรอผมบอกอืมผมก็รอๆๆๆๆๆๆจน4ทุ่ม30 ผมเดินกลับไปร้านป้า ป้าก็ปิดร้านล่ะเลยเดินกลับมาหาไอรุ้ง ผมเลยถามก่อนหน้านี้พี่หนิงได้มาหารุ้งมั้ย รุ้งบอกป่าวน่ะยังไม่เห็นเลย ตั้งแต่มาตั้งร้านขายของเนี่ย!!!! และผมก็เดินไปดูผ้าข้างๆผมเห็นไอรุ้งรับโทรศัพท์ และคุยเอามือปิดปากกะใครผมก็ไม่รุ้แต่สายตามองมาที่ผม ตลอดผมชักสงสัย เลยแกล้งไม่รุ้ไม่เห็น เท่านั้นล่ะผมคิดไว้ก่อนว่าโดนหลอกมาหรือป่าวทั้งๆที่เจอหน้ากันแทบทุกวันสนิทกันมา5ปี แถมเป็นฝ่ายชวนผมบอกไปลอยกระทงด้วย พี่ไม่มีคุ่ไป เบื่ออยุ่บ้าน พูดแบบเนียนเลย สุดท้ายเค้าหลอกผมใช่มั้ย:confused:

แล้วคอยดูพรุ่งนี้ผมเลิกงาน2ทุ่มจะแวะไปร้าน และไปถามไอรุ้งก่อนเลยว่าวางแผนหลอกผมหรือป่าว และพี่หนิงจะกล้าสุ้หน้าผมมั้ย จะแก้ตัวยังไง ตอนว่างๆจะแอบคุยดู ถ้าหลอกจริงสรุปคือตัดขาด ความเป็นพี่น้อง เชื่อใจกัน เลิกคุยด้วยตลอดชีวิต เพราะเค้าเป็นลูกน้องป้าผมเอง จะไม่คุยไม่อะไรทั้งสิ้นถึงไม่ใช่แฟนก็เหอะแต่มาหลอกเราแบบนี้เป็นพี่น้องJKG มันเจ็บบ้างมั้ยล่ะครับ เราอุส่านั่งรถมาแต่ไกลเพื่อมาตามนัดแต่สิ่งที่คิดไว้กลับไม่ใช่

ไอรุ้งนี่ เพื่อนพี่หนิงเค้าผุ้ ญ น่ะครับ

mutun_i
29th November 2012, 00:08
จริงครับ เสียอะไรไม่เท่า เสียใจ

stampdown
29th November 2012, 00:12
น่าติดตามมากครับมาอัปเดทด้วยนะครับว่าเป็นไงต่อไป
คนเราก็ไม่น่าจะหลอกกันได้นะครับไม่เข้าใจทำไมถึงหลอก งงมากๆ

Gokusen
29th November 2012, 00:21
น่าติดตามมากครับมาอัปเดทด้วยนะครับว่าเป็นไงต่อไป
คนเราก็ไม่น่าจะหลอกกันได้นะครับไม่เข้าใจทำไมถึงหลอก งงมากๆ

ผมไม่ได้ไปกับแฟน บังไม่เครียดเท่านี้เลยน่ะครับ แฟนไปไม่ได้ผมก็เฉยๆอยุ่บ้านได้ครับ เพราะเจอกันทุกเดือนอยุ่แล้ว แต่นี่ไม่ใช่แฟน และเป็นคนนัดแหน่เราซะดิบดี โดยที่ผมไม่ได้ขอไปอะไรด้วยเลยสักอย่างเหมือน หลอกไห้หลงแล้วแทงข้างหลัง ผมทั้งเครียดและงง!!!!!!!มากครับพรุ่งนี้เลิกงานผมจะแวะไปคุยไห้รุ้เรื่องทั้ง2ฝ่ายเลย รออ่านได้ครับ ผมอยากเตือนเป็นอุทาหรณ์เผื่อคนที่เจอแบบผม ว่ามันเสียใจและเจ็บมากกว่า ไม่ได้ไปไหนกับแฟนอีก พรุ่งนี้จะมาเล่าไห้ฟังครับ

หลอกไห้มาและไปกะคนอื่น พรุ่งนี้รุ้กันครับ

Forbidden
29th November 2012, 17:40
ผมขอติดตามเรื่องราวของท่าน :D

natchakrit0
29th November 2012, 18:25
28 ไม่ใช่รึ !?

Dark_Area
29th November 2012, 20:54
ว่าแต่ เขาหลอกอะไรอะ - -

Gokusen
29th November 2012, 23:06
2 ทุ่มมครึ่งแล้วนะรออ่านอยู่จ้า อิอิ

พอดีวันนี้ติดงานเลิกดึกครับลูกค้าเยอะครับเลยไม่ได้มีเวลาแวะไปหาป้าขออภัยจริงๆครับ พรุ่งนี้วันที่ 30 ผมไปชัวๆครับสัญญา ผมก็อยากรุ้เช่นกัน นึกว่าจะไม่มีคนมาอ่านกระทุ้ผมซะแล้ว เผื่อบางคนอาจโดนแบบผมอยุ่ แตไม่อยากบอกใคร

28 ไม่ใช่รึ !?

อ๋อ!!!!ครับพอดีผมรีบพิมระบายไปหน่อย อาจมีผิดบ้างครับ คนมันเสียความรุ้สึกอ่าน่ะมันก็ต้องมีผิดกันธรรมดาครับ

พรุ่งนี้ผมจะมาโพสช่วง4ทุ่มล่ะกันน่ะครับ เพราะต้องไปเคลียรทางนั้นด้วยได้ความยังไงพอถึงบ้านจะโพสดันกระทุ้ล่ะกันคอยติดตามอ่านหน้าแรกในหมวดนี้ด้วยน่ะครับขอบคุณทุกคนมากๆครับ

ballba
29th November 2012, 23:08
อ่าๆ จงโผบินดั่งอีกา นะ เกนจิ 55

aspirineth
29th November 2012, 23:09
พอดีวันนี้ติดงานเลิกดึกครับลูกค้าเยอะครับเลยไม่ได้มีเวลาแวะไปหาป้าขออภัยจริงๆครับ พรุ่งนี้วันที่ 30 ผมไปชัวๆครับสัญญา ผมก็อยากรุ้เช่นกัน นึกว่าจะไม่มีคนมาอ่านกระทุ้ผมซะแล้ว เผื่อบางคนอาจโดนแบบผมอยุ่ แตไม่อยากบอกใคร

อ๋อ!!!!ครับพอดีผมรีบพิมระบายไปหน่อย อาจมีผิดบ้างครับ คนมันเสียความรุ้สึกอ่าน่ะมันก็ต้องมีผิดกันธรรมดาครับ

ติดงาน ???

เห็นนั่งเล่น JKG ทั้งวัน ......

Gokusen
29th November 2012, 23:11
ติดงาน ???

เห็นนั่งเล่น JKG ทั้งวัน ......

ผมออนโพสทาง มือถือครับ ช่วงว่างๆน่ะไม่มีลูกค้า ก็เข้ามาโพสกระทุ้เล่นๆครับ แค่นั้นเอง^^ ไม่ได้นั่งหน้าคอมน่ะอย่าเข้าใจผิด นี่ผมก็เพิ่งกลับมาตอน3ทุ่มกว่าๆเอง

Volcanus
29th November 2012, 23:15
ผมออนโพสทาง มือถือครับ ช่วงว่างๆน่ะไม่มีลูกค้า ก็เข้ามาโพสกระทุ้เล่นๆครับ แค่นั้นเอง^^ ไม่ได้นั่งหน้าคอมน่ะอย่าเข้าใจผิด นี่ผมก็เพิ่งกลับมาตอน3ทุ่มกว่าๆเอง

กำ ผมไม่รู้มาก่อนเลยว่าเล่นเว็บนี้ผ่านมือถือได้ - -"

eyazawa2456
29th November 2012, 23:26
กำ ผมไม่รู้มาก่อนเลยว่าเล่นเว็บนี้ผ่านมือถือได้ - -"

เล่นได้สิครับ ผมแอบมาส่องประจำ :hehe

ScorpionzZ
30th November 2012, 01:08
น่าติดตามจริงๆครับ รอดูต่อไปน่ะ

naymasun
30th November 2012, 07:29
แค่อยากรู้ว่า เขาหลอกคุณไปเพื่ออะไร!?:confused:

Gokusen
30th November 2012, 23:20
อัพเดท!!!!!!!!15 ค่ำ เดือน 12 ลอยกระทงที่จะต้องจำไปตลอดชีวิต

สำหรับตอนนี้ ปัญหาทุกอย่างยังไม่กระจ่างครับ ผมเลิก3ทุ่มพอดีลูกค้าเยอะ เดินกลับจากที่ทำงานเดินไปร้านป้า เห็นในร้านเหลือลูกค้าอีกประมาน3คน เหมือนยังไม่ว่างกันทุกคนเลยว่าไม่ขอรบกวนดีกว่า เลยเข้าไปในร้าน ป้าถามอ่าว!!!!!!ทำไมเลิกดึก ผมบอกลูกค้าเยอะ เห็นพี่หนิง ไอรุ้งมันทำงานกันเลยไม่ค่อยสนใจ ผมไม่มองพี่หนิงเลยสักนิด พอดีปวดท้องเลยเข้าห้องน้ำไป ออกมาเห็นพี่หนิงเดินไปรับโทรศัพท์และก็เข้าห้อง นอนป้าไป ลูกค้าอบไอน้ำ1คน ครับเค้าเลยมีเวลาขออนุญาติป้ารับโทรศัพท์คุย ผมก็เลยตามไปในห้องและมองหน้าสัก3 วิ พี่หนิงถาม เป็นอะไรหรอกันผมเลยบอกว่าพี่จ๋า!!!!!พรุ่งนี้เรามีเรื่องต้องคุยกันน่ะ ถ้าเลิกไว ลูกค้ามีไม่เยอะ อย่าเพิ่งกลับพร้อมไอรุ้งน่ะ ขอคุยไรด้วยนิดนึง ไหนๆเราก็กลับทางเดียวกัน ถ้าพี่บริสุทธิใจจริงๆพรุ่งนี้ถ้ามีเวลา ขอเวลาคุยสักนิดจะได้มั้ยพี่หนิงแกก็ทำหน้างงๆ???? เค้าก็เลยบอกว่าเรื่องอะไร อืมๆถ้าลูกค้าไม่เยอะจะคุยด้วยล่ะกันน่ะผมก็เลยบอกอืมๆถ้าลูกค้าไม่เยอะน่ะ จะขอคุยนิดนึง ผมเลยหวัดดีป้า บายไอรุ้งๆบอกกลับแล้วหรอ ผมบอกอืมๆดึกแล้ว รอติดตามพรุ่งนี้ล่ะกันครับ^^

ใครเข้ามาอ่านจะว่าผมแต่งเรื่องมาก็ได้น่ะครับ ถ้าคุณไม่เจอกับตัวเองไม่มีวันรุ้แน่นอน และผมก็ไม่ได้แต่งเรื่อง10000000%

devilparm
1st December 2012, 01:46
เอิ่ม โทษนะครับแค่ลอยกระทง จะอะไรนักหนาครับ ถ้าแค่คิดจะลอยไปคนเดียวก็ได้มั้ง ส่วนเรื่องผมไม่จี๊ดกว่าเหรอ เมียเป็นอิสลาม บอกลอยกระทงไม่ได้ บาปปปป งงเลยแค่ลอยกระทงบาปยังไง

Imyour
1st December 2012, 15:39
คิดว่าดีก็ทำต่อไปครับ

tomatom5
4th December 2012, 11:23
รอฟังอยู่นะครับ