PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเกมแท้และเถื่อนจากค่ายเดียวกันหน่อย

Capathia
29th November 2012, 09:48
อยากรู้ว่าถ้าเราลงเกมเถื่อนของ Ubisoft อย่างเช่น AC3
แต่เราซื้อแท้ Farcry 3 มาลง จะมีผลทำให้ AC3 เล่นไม่ได้ใช่หรือไม่
ที่คิดอย่างนี้เพราะคิดว่ามันคงจะ Run ตัวเกมโดยเชื่อมจาก Ubisoft Game Launcher เลยไม่แน่ใจว่ามันจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า

aspirineth
29th November 2012, 09:50
ผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรน่ะ

gametoon
29th November 2012, 12:27
ไม่เกี่ยวครับ ส่วนใหญ่ของฟรี ที่เราโหลดๆกัน จะทำการ bypass ตัว Exe หรือ launcher ของเกมนั้นๆแค่นั้นครับ

headshot deluxe
29th November 2012, 12:37
แนะนำให้ก็อบโฟลเดอร์ ubisoft game laucher แยกไว้ครับ
ผมก็เคยทำตอนเกม AC2 กับ AC revelation แม้จะเถื่อนทั้งคู่ แต่สองเกมนี้แครกไม่เหมือนกัน ถ้าลงแครกเกมนึงอีกเกมจะเล่นไม่ได้ทันที
เลยต้องใช้วิธีก็อบโฟลเดอร์แยกไว้ ร้อยกว่าเม็กเอง จะเล่นเกมไหนก็เอาโฟลเดอร์ ubisoft ของเกมนั้นมาวาง

Capathia
29th November 2012, 16:51
ขอบคุณทั้ง 3 ความเห็นด้านบนครับ