PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอวิธีสู้กับทหารหน่อยครับ

เช กูวาร่า
30th November 2012, 12:31
ภาคนี้ต่อสู้ยากมาก กับทหารระดับสูงกว่าที่ถือปืนน่ะครับ เช่นพวกมัดสั้นหรือถือขวาน พอกดE สวนกลับจะโดนมันโขกหัวHPลดทุกที มีวิธีไหนบ้างครับเจอทีไรตายทุกที

ขอโทษครับ รีบไปหน่อย AC3 ครับผม

MilkyNaNa
30th November 2012, 12:34
งง!!! เกมอะไรท่าน????? :confused:

nvmpomza
เกมอะไรเหรอครับ หรือว่า ชีวิต จริง :D

kenzamak
รีบไปไหนครับ เกมอะไรเนี่ย Ass3 หรอ?

AniMEyurI
30th November 2012, 12:36
เกมส์อะไรเหรอครับ assassin's creed 3 ?

น่าจะกด SPACE หลังกด E นะครับ มันจะเตะให้อาวุธของทหารหลุดมือ แล้วจากนั้นจ้วงเอาๆเลยครับ

ส่วนผมจะตายตรงที่เอาทหารมาบังตัวเอาตอนจะโดนยิง(เอามาบังไม่ทัน:o)

Deathbringer
30th November 2012, 12:40
งงเบย........

Gokusen
30th November 2012, 13:23
ภาคนี้เล่นยากสุดในซีรีย์ AC couter สวยก็จริงแต่เล่นท่ายากมากกกกกกก ผมกำลังโหลดเกมอยุ่แหะๆ:o

tanatorn
30th November 2012, 13:34
ภาคนี้ต่อสู้ยากมาก กับทหารระดับสูงกว่าที่ถือปืนน่ะครับ เช่นพวกมัดสั้นหรือถือขวาน พอกดE สวนกลับจะโดนมันโขกหัวHPลดทุกที มีวิธีไหนบ้างครับเจอทีไรตายทุกที

มันแล้วแต่ตัวกับระดับทหารครับ ถ้าหัวหน้าหมู่ของมัน จะกด E ใช้ counter attack ไม่ได้ ต้องกดปลดอาวุธให้มันเสียจังหวะก่อน ก็คล้ายๆกับภาคก่อนๆและครับ เจอทหารถือมีดหลบคล่องๆ ก็ฟันไม่โดนต้องรอสวนมันอย่างเดียว

Onmyway
30th November 2012, 14:04
ปืนยาว : กด E + คลิกซ๊าย
มีดสั้น : กด E + คลิกซ๊าย
ทหารถือขวาน : กด E + Spacebar
หัวหน้าหมู่ : กด E + Spacebar
หัวหน้าหมู่ปาระเบิด : วิ่งครับ
ทหารกำลังยิง : เอาทหารรอบๆตัวเรามาเป็นโล่ กด Spacebar ย้ำๆเดี๋ยวมันก็ดึงตัวใกล้ๆมาเอง ( ใช้ได้กับทหารทุกระดับ )

การกด E + Spacebar เป็นการปลดอาวุธคู่ต่อสู้แค่ชั่วคราว หากเรากระหน่ำมันไม่ตาย มันจะวิ่งไปเก็บปืนทันที

เท่าที่ผมเล่นก็มีแค่เนี้ย

RlucksN
30th November 2012, 14:15
ผมว่าภาคนี้สู้ง่ายสุดแล้วนะ - -

E+spacebar แค่นี้ทหารก็กระจอกแล้ว

ต่างจากภาค re ที่มีไอ้ตัวกันเคาเตอร์เราได้อันนั้นนะโครตหงุดหงิด

ganandgun
30th November 2012, 15:32
วิธีที่ฆ่าง่ายๆอีกวิธีคือ เวลาเราฆ่าศัตรูตัวไหนเกือบจะเสร็จ ให้หันไปหาศัตรูอีกตัว ไฮไลขาวๆที่ศัตรูไว้ ละคลิกซ้ายรัวๆเลยก่อนทีท่าทางในการฆ่าเราจะจบ(kill animation)

มันจะ kill streak ให้ ...คือเราจะฆ่าศัตรูอีกตัว เพียงดาบเดียวเลย จะใช้กับพวกขวาน พวกหัวหน้าไม่ได้ แต่ก็ทำให้จัดการพวกลูกกระจ๊อกได้เร็วมากๆ

ผมก็ว่าภาคนี้สู้ง่ายสุดละนะ กดแค่ไม่กี่ตัว ไม่มีกดนู้นนี่มากมายเหมือนภาคก่อนๆ

kill streak ก็ง่าย ไม่ต้องรอให้จบท่าทางเหมือนภาคก่อน กดคลิกซ้ายรัวๆไว้ก่อนเลย มันก็ kill streak ให้อัตโนมัติ

Namies123
30th November 2012, 15:56
วิธีที่ฆ่าง่ายๆอีกวิธีคือ เวลาเราฆ่าศัตรูตัวไหนเกือบจะเสร็จ ให้หันไปหาศัตรูอีกตัว ไฮไลขาวๆที่ศัตรูไว้ ละคลิกซ้ายรัวๆเลยก่อนทีท่าทางในการฆ่าเราจะจบ(kill animation)

มันจะ kill streak ให้ ...คือเราจะฆ่าศัตรูอีกตัว เพียงดาบเดียวเลย จะใช้กับพวกขวาน พวกหัวหน้าไม่ได้ แต่ก็ทำให้จัดการพวกลูกกระจ๊อกได้เร็วมากๆ

ผมก็ว่าภาคนี้สู้ง่ายสุดละนะ กดแค่ไม่กี่ตัว ไม่มีกดนู้นนี่มากมายเหมือนภาคก่อนๆ

kill streak ก็ง่าย ไม่ต้องรอให้จบท่าทางเหมือนภาคก่อน กดคลิกซ้ายรัวๆไว้ก่อนเลย มันก็ kill streak ให้อัตโนมัติ

ใครว่าใช้ kill steak กับพวกขวานหรือหัวหน้่าไม่ได้ล่ะครับ ใช้ได้หมดแหละแต่บางตัวตอนที่จะ kill steak เราต้อง space bar ก่อน

แล้วก็ค่อยกดฆ่ามันตามปกติ แค่นี้ตัวไหนๆก็ kill steak ได้แล้วครับ

eee7112542
3rd December 2012, 19:50
ทหารปกติไม่เท่าไหร่
ลองเจอพวก loyalist สิ

pamzar5546
3rd December 2012, 20:05
ปืนยาว : กด E + คลิกซ๊าย
มีดสั้น : กด E + คลิกซ๊าย
ทหารถือขวาน : กด E + Spacebar
หัวหน้าหมู่ : กด E + Spacebar
หัวหน้าหมู่ปาระเบิด : วิ่งครับ
ทหารกำลังยิง : เอาทหารรอบๆตัวเรามาเป็นโล่ กด Spacebar ย้ำๆเดี๋ยวมันก็ดึงตัวใกล้ๆมาเอง ( ใช้ได้กับทหารทุกระดับ )

การกด E + Spacebar เป็นการปลดอาวุธคู่ต่อสู้แค่ชั่วคราว หากเรากระหน่ำมันไม่ตาย มันจะวิ่งไปเก็บปืนทันที

เท่าที่ผมเล่นก็มีแค่เนี้ย

โอ้โห ผมก็ลุยแหลก กด E รัวๆ คลิกรัวๆ จนแม่ถามว่าเป็นอะไรตลอดเลย
จะจำไว้ครับ ถ้าเจอพวกอ้วนๆเอาหัวโขกเรา ผมใช้ Rope Dart ดึงมันมาแล้วก็เอาขวานเฉาะเอาอ้ะครับ
จนปัญญาจริงๆ :sweat

l3asicevil
3rd December 2012, 20:13
ใช้อาวุธเสริม มีดติดเชือก ปาไปแล้วกระตุกมันให้คว่ำ เอามีดแทง = ตาย

พวกหัวหน้าป้อม สู้ยากๆก็ วิ่งหามันให้เจอ เล็งดีๆ เอามีดอาบยาพิษปา จบ แล้วสลับมาใช้มีด+เชือก ฆ่าพวกตัวอื่นๆต่อ

kandanai001
4th December 2012, 01:03
ลองเปลี่ยนเป็น E + Q ดูครับ ตายทุกตัว

TraHeRn
4th December 2012, 01:29
space 2 ครั้ง เราจะเตะขามันให้ล้ม แล้วเอาขวานกระซวกเลยครับ ใช้กะไอตัวขวานใหญ่กะนายกองถือดาบได้ดีนะ

oI3lacKLisTo
4th December 2012, 06:36
กด E แล้วกด Q ก็ได้เน้อ