PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีความฝันที่ไม่อยากให้จบป้ะ ? ความฝันที่ทำให้ร้องไห้

idoggtribe
30th November 2012, 18:36
http://thai.cri.cn/mmsource/images/2011/06/30/722ca087971b4e50bdc1a682aeae8a2b.jpg

ความฝัน

ความฝันมักจะมาเป็นเรื่องมั่วๆรวมกัน แต่สำหรับผมอะ มีแค่สองอย่างคือ ไม่ผันและฝันเป็นเรื่องราว ที่ผมจะมาพูดนี่ก็คืออย่างหลัง ตัวผมมักจะร้องไห้กับฝันที่เมื่อถึงเหมือนจะตอนจบของความฝันก็จือตื่นขึ้นมา
มากความฝันที่พูดตรงๆว่าสร้างเป็นหนังได้เลย อย่างเช้าวันนี้ผมก็ฝันอีกฝันว่าผมนั้นเป้นเด็กชายอายุ 7-8 ขวบ คนนึงที่อยุ่กับน้องสาวแค่สองคนในบ้าน ในข้างบ้านก็จะมีกระดานเอียง 75องศา ที่สูงยาวที่มีผู้คนมากมายมาทำการ
ปีเพื่อที่จะพิสูจตนเองเพราะเชื่อกันว่าหากขึ้นไปถงสุดบนสุดก็จะสามารถรำลึกความหลังที่เรานั้นลืมไปได้แล้วนั้นเอง ส่วนตัวผมนั้นก็ปีนอยู่อย่างนั้นจนท้อ แล้วก็มีชายคนนึง ซึ่งผมก็พยายามปีนแต่ก็มีงูซึ่งมากจากไหนไม่รู้ละ
ก็ความฝันละเนอะหล่นลงมาตลอดเวลา ชายคนนั้นก็ให้คำแนะนำกับผมและช่วยเหลือผม ผมกับน้องก็พากันปีนๆๆๆๆๆ จนถึงแค่อีกนิดเดียวผมก็ช่วยน้องปีนจนถึงบนสุด แล้วผมก็ปีนๆๆๆ ซึ่งเมื่อผมถึงจุดบนสุดก็ได้มองเห็นใบหน้าที่เปลี่ยมสุข
จากชายคนนั้น เมื่อผมถึงบนสุดก็ได้ค่อยๆ ลอยตัวลงมาระหว่างที่ลอยลงมาก็ได้มีเรื่องราวมากมาย ระหว่างผมกับพ่อ ผมเริ่มร้องไห้ เมื่อถึงพื้นข้างบ้านนั่นเองก็เจอพ่อกับผมในตอนเล็กๆ ที่พ่อหยอกกับผมและให้รูปถ่ายพ่อแล้วผมก็รับ.........
.... ผมตื่นจากฝันตอนนั้นร้องไห้เลย ทำไมต้องมาตื่นตอนนี้ด้วยเซ็ง เหตุที่ผมฝันก็อาจเพราะเมื่อคืนผมทะเลาะกับพ่อทางโทรศัพท์

หลายครั้งมากที่ผมฝันแล้วฝันพวกนั้นล้วนมีแต่ฝันดีๆ ฝันที่มีความสุขบ้าง เศร้า แอคชั่น บางครั้งที่เราเครียดผมก็อยากอยู่กับฝันนั้นก่อน ^^

แล้วคุณๆมีแบบนี้มั่งไหมครับ ??

Zaraki Kempaji
30th November 2012, 18:46
ฝันที่ไม่อยากให้จบเลย คือ ผมฝันว่ากำลังเอาสาวสวยอยู่

bigspy77
30th November 2012, 18:52
ฝันที่ไม่อยากให้จบเลย คือ ผมฝันว่ากำลังเอาสาวสวยอยู่ ฝันเปียกสิน่ะ:o

Emo
30th November 2012, 19:02
ฝันว่าได้นอนหลับ.... :cool:

Elotickz
30th November 2012, 19:07
มีเเต่พอตื่นมา ได้ซัก5 นาทีเเม้งลืมหมดเบยยยยยย

idoggtribe
30th November 2012, 19:23
มีเเต่พอตื่นมา ได้ซัก5 นาทีเเม้งลืมหมดเบยยยยยย

ก็นั่นสินะ ถ้าผมไม่จดไว้ผมก็ลืมหมดเหมือนกัน แต่ผมตื่นมาก็จดไว้เสมอ เผื่อจะเอาไปเขียนได้ 555

THE DarkLight
30th November 2012, 19:23
ของผมคือ ผมฝันว่าผมได้แผ่นเกม borderlands 2 อ่ะครับ ผมดีใจโคตรๆเลยในฝัน แต่พอตื่นมา ก็รู้ว่า มันไม่มีจริง TwT

eswc2012nerverdie
30th November 2012, 19:50
ฝันว่าคบกะสาวสวยตรงตามสเปคเป๊ะๆ !! แล้วไปเที่ยวด้วยกันโคตรมีความสุขเลยในฝัน แล้วแม่ก็ปลุกให้ไปเรียน -///-

nakiann123
30th November 2012, 19:51
ผมเคยฝันถึง Taylor Momsen

ฝันซะผมไม่อยากตื่นเลย =w=