PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อัพเดทกระทู้ HOTHIT IN JKG [กระทู้วิพากวิจารณ์]

idoggtribe
30th November 2012, 19:20
ความคิดเห็นของผมล้วนๆ ไม่แนะนำให้ดราม่าถ้าจะค้านก็เอาเหตุผลมาวิเคราะห์กัน

1. กระทู้ '' โครตแก่แดด '' MAIN FORUM เนื้อหากระทู้ประมาณเด็ก ม.1 จูบกัน แล้วก็มีหลายความคิดว่า '' มันเป็นเรื่องปรกติไปแล้ว ที่เด็กอายุเท่านี้หรือมากกว่าจะมีกิจกรรมทางเพศหรือส่อไปทาง.....นั้นนะ ''
คหสต. ของผมต่อกระทู้นี้ : เรื่องแบบนี้มันไม่สามารถกลายเป็นเรื่องปรกติหรอกครับที่เด็ก ป6 ถึง ม3,4 เพราะที่คุณคิดว่ามันเป็นปรกติของคุณเพราะสังคมคุณมันเจอแต่แบบนั้นไงครับ แต่โดยสังคมทั่วไปใครเค้าจะไปรับได้
ก็มีแต่เด็กที่ถูกปล่อยปละหรือเลี้ยงดูผิดๆ ก็เลยกลายเป็นแบบนี้จากสังคมเละๆที่เค้าเจอมาเท่านั้น หากจะบอกว่าเป็นเรื่องปรกติ ผิดครับ ( ใครจะเถียงก็เอาเลยนะ หวังว่าจะคิดแบบผม )
**** ครั้งนึงผมขับรถเก๋งไปรับน้องสาวผม น้องสาวผมตอนนั้นอยุ่ ม4 ผมก็ลงรถมาหาซื้อน้ำกินอ่ะเนอะ ก็มีเด็กผู้หญิงกลุ่มนึง แต่งตัวเหมือนการ์ตูนของพี่ จ๊อด 8 ริ้ว ชอบวาดอ่ะ มาพูดกกับผมตรงๆ ว่าขอนั่งรถไปเที่ยวด้วยได้ไหม
เหอๆผมก็ไม่พูดด้วยไม่ตอบ เหอๆ ไม่ เบรคแรงๆก็บุญน้องเค้าละ -..-

-----------------------------------------------------------------------------------------

2.กระทู้ '' ครูฝึกมีสิทธฺขนาดนี้เลยเหรอ '' CLIP POST เนื้อหาในกระทู้คือมีวิดีโอครูฝึกทหารทำร้ายร่างกายทหารไหม่ดูจะเกินกว่าเหตุที่ดูจากภายในคลิป มีคนมาโพสไว้เยอะเลยบ้างก็มีกูรูดหยพูดแล้วฟังดุเหมือนเคยผ่านการเป้นทหารมาเป็นสิบๆปี ที่เห็นจะขัดแย้งกับผมมากก็คือว่า '' เป็นปกติครับ มันไม่มีอะไรหรอก ลองมองอีกมุมสิครับ ครูฝึกก็ทำให้เด็กมีความอดทนด้วยนะ '' , '' แค่นี้เบาะเค้าอาจฝึกเพื่ออาจโดนจับไปรีดข้อมูล''

คหสต. ของผมต่อกระทู้นี้ : เรื่องราวที่เกิดขึ้นเราก็ยังไม่รู้อย่างออกตัวแรงเลยครับบางคน วางตัวเป็นคนรู้มากรู้ไปหมดถ้าหากเรื่องจริงๆแล้วผิดกับที่คุณบอกมาจะหน้า แหก เอาได้ :) เพราะเห็นบ่อยมากกับคอมเม้นใน YOUTUBE ที่ผมสังเกตุหากคลิปไหนที่ส่วนใหญ่จะชมก็ชมคลิปนั้นไปเลย หรือท็อปคอมเม้นด่าก็จะพากันด่าไปเลย ฉะนั้นไม่รู้ก็อย่าทำตัวกูรูเพราะคนที่รู้จักเค้าจะมองคุณเป็นคนโง่ได้ คำนี้จากสุภาษิตไทย (ที่พูดผมก็ไม่รู้นะครับว่าเรื่องอะไรผมจึงเงียบ )

-----------------------------------------------------------------------------------------

3.กระทู็ ''หนุ่มญี่ปุ่น ประดิษฐ์หุ่นยนต์รบใช้คนบังคับที่สมบูรณ์ที่สุดตัวแรกของโลก !!! '' PICT OST เนื้อหาในกระทู้ก็คือมีงานเปิดตัวหุ่นยนต์ที่ใช้คนบังคับ แล้วก็มีคนมาโพสแนวรู้จริงประมาณว่า '' เอาไปรบจริงจะไปสู้อะไรได้ช้ายังกะเต่า '' , '' แบบนี้ใครก็ทำได้แค่มีล้อ ไรแนวๆ นี้ '' :sweat
คหสต. ของผมต่อกระทู้นี้ : ไม่มีใครเค้าเอาไปรบหรอกครับ ทุกๆอย่างมันต้องมีต้นแบบหากไม่มีอะไรสร้างมาเป็นสิ่งแรกๆ แล้วสิ่งที่ดีกว่าจะตามมาได้ยังไงครับ ?? แล้วใครก็ทำได้ ทำให้ดูหน่อยสิครับน้อง เรียนไห้มันจบก่อนเหอะมั้ง ม.6 -..- ที่เหลือโพสก็จะออกแนวฮาๆไปละครับสนุกสนานกันไป ^^

ผมหวังว่าความคิดเห็นส่วนตัวขอผมจะไม่ทำใครเดือดร้อนนะ แค่อยากพูดออกสื่อให้บางคนที่คิดแคบๆเอาความคิดผมไปคิดดู ไม่ใช่ว่าผมถูก แต่ให้วิเคราะห์เอาเอง การวิเคราะห์มีสอนในระดับปริญญาตรีขึ้นไป แต่เด็กอายุ 10 ขวบสามารถฝึกและทำได้ ^^ ถ้าคุณไม่โลกแคบ

eswc2012nerverdie
30th November 2012, 19:46
จูบแรกผมก็ ม.1นะ -_- #รสต : )

idoggtribe
30th November 2012, 19:53
จูบแรกผมก็ ม.1นะ -_- #รสต : ) ที่ผมเขียนหมายถึงมีเพศสัมพันธ์อะนะ ม.1 ไม่ต้องรีบก็ได้ น่าสงสารพ่อแม่อ่ะ ผมมีน้องสาวผมยังคิดมากเลย T_T ให้โตละอยากทำไรก็ทำเถ๊อะ

360mins
30th November 2012, 19:57
เรื่องทหารอันนั้นผมเฉยๆนะเคยเป็นทหารมาก่อน สำหรับผมบอกตรงๆว่ามีหนักกว่านี้ โดยปกติถ้าไม่ทำผิดจริงครูฝึกหรือนายสิบจะไม่กล้าทำกันเท่าไหร่ เพราะมันผิดทางวินัย โดนสอบสวนทีมันไม่คุ้มแน่นอน

แต่ก็มีอยู่บางประเภทพวกจ้องจะแดกอันนี้อันตราย อยู่ยากมาก เขาเลยบอกว่าเป็นทหาร อย่าเด่น และ อย่าด้อย

sakolsak
30th November 2012, 20:06
มันอาจจะทำให้ทะเลาะกันเองน่ะสิ

zerohut
30th November 2012, 20:08
**** ครั้งนึงผมขับรถเก๋งไปรับน้องสาวผม น้องสาวผมตอนนั้นอยุ่ ม4 ผมก็ลงรถมาหาซื้อน้ำกินอ่ะเนอะ ก็มีเด็กผู้หญิงกลุ่มนึง แต่งตัวเหมือนการ์ตูนของพี่ จ๊อด 8 ริ้ว ชอบวาดอ่ะ มาพูดกกับผมตรงๆ ว่าขอนั่งรถไปเที่ยวด้วยได้ไหม
เหอๆผมก็ไม่พูดด้วยไม่ตอบ เหอๆ ไม่ เบรคแรงๆก็บุญน้องเค้าละ -..-

You're The Older?

gspretun
30th November 2012, 20:26
เชื่อดิเดี๋ยวต้องดราม่า 555+

olaoley
30th November 2012, 20:36
บางข้อก็เห็นด้วย บางข้อไม่เห็นด้วย ^ ^

eswc2012nerverdie
30th November 2012, 20:41
ที่ผมเขียนหมายถึงมีเพศสัมพันธ์อะนะ ม.1 ไม่ต้องรีบก็ได้ น่าสงสารพ่อแม่อ่ะ ผมมีน้องสาวผมยังคิดมากเลย T_T ให้โตละอยากทำไรก็ทำเถ๊อะถ้ารู้จักป้องกันก็ ok นะผมว่า เพราะสมัยนี้มันห้ามกันไมไ่ด้หรอกเรียนรู้เร็ว ซิงแรกผมก็ม.1 -////-

Godbasic01
30th November 2012, 20:43
เพื่ออะไร -*-

[9]:H!LO
30th November 2012, 20:48
ดีครับ เป็นเหตุเป็นผลดี

golfbox
30th November 2012, 20:58
บอร์ด นี่พวกบรรลุ ต่อโลก เยอะมาก คารวะ ๆ :pleasantry

Elotickz
30th November 2012, 21:18
บอร์ดนี้ มีคนหลายเเบบ :)

O'z NEWBIE IN THE H.H.
30th November 2012, 21:53
ฮาคอมเม้นท์ด้านบนจริงๆครับ :o / อย่างนี้แหละครับสังคมปัจจุบันเพื่อนผมยังเป็นเลย มันมาเล่าอย่างนู้นอย่างนี้ดูดบุหรี่ดูดกัญชาสารพัด เท่มั้งแต่ผมไม่ได้รู้สึกอะไรกับมัน แต่ผมยอมรับนะคนที่ผ่านช่วงเลวร้ายมาได้จะมีเกราะป้องกันตัวเองคือมันรู้มาหมดแล้วไง มันเลยไม่ทำ :o

idoggtribe
30th November 2012, 22:26
You're The Older?

ไม่ครับผมอายุ 20กว่า ๆ กว่า กว่า ^^

Gokusen
30th November 2012, 23:49
ข้อ 1 ผมว่ามันไร้สาระมากกก มันไม่คำถึงผลที่จะตามมาสักอย่าง ม.1 นี่เป็นวัยติดเพื่อนนนนนมาก มันต้องอยุ่ตัวคนเดียวโดยไม่มีเพื่อนครับ มันถึงจะมีความคิดแบบผุ้ใหญ่ได้ ไม่ก็ตราบใดที่ยังมีพ่อแ่เลี้ยงอยุ่ และยังไม่ทำงาน ก็จะคิดแต่อย่างนั้นล่ะ เงินจากพ่อแม่ทั้งนั้นเลย

golfbox
30th November 2012, 23:52
ข้อ 1 ผมว่ามันไร้สาระมากกก มันไม่คำถึงผลที่จะตามมาสักอย่าง ม.1 นี่เป็นวัยติดเพื่อนนนนนมาก มันต้องอยุ่ตัวคนเดียวโดยไม่มีเพื่อนครับ มันถึงจะมีความคิดแบบผุ้ใหญ่ได้ ไม่ก็ตราบใดที่ยังมีพ่อแ่เลี้ยงอยุ่ และยังไม่ทำงาน ก็จะคิดแต่อย่างนั้นล่ะ เงินจากพ่อแม่ทั้งนั้นเลย

คุณโตมาโดยไม่มีเพื่อน สินะ มิน่า ผู้ใหญมาก :thank

Gokusen
30th November 2012, 23:56
คุณโตมาโดยไม่มีเพื่อน สินะ มิน่า ผู้ใหญมาก :thank

ผมไม่ได้ว่าไห้ตัวเองดูดีหรือผมเก่งหรือผมนี่โตแล้วอวดแต่อย่างใดผมก็ไม่ได้คิดว่าผมอายุ19เท่านี้จะเทียบกะคนอายุ30-50ได้ไงเพราะผมก็รุ้ว่าผมยังไม่ใช่ผุ้ใหญ่พอออ ประเด็นที่ผมพูดคือ ตั้งแต่ผมเรียนม.1 มายันมหาลัย ผมไม่เคยเข้าข่ายแบบนั้นเลยเพื่อนมีครับ แต่สิ่งไม่ดีผมไม่ยุ่ง ผมมีแฟน ยังไม่เคยกอด หรือเดินควงแขนเลย นี่มหาลัยล่ะน่ะ มีแต่แฟนที่ชอบควงแขน เพราะผมอาย:o ผมเรียนตอนม. ก็เจอมาเยอะล่ะครับมองดูจนคิดว่าถ้าผมทำแบบนั้นมันคงไม่ดีแน่ๆๆ ผมคิดมาตลอดดด กลัวว่าทำไปจะมีผลเสียต่างๆรอไห้เราโตอายุสัก25 ก่อนดีกว่า เลี้ยงตัวเองได้ไม่ต้องพึ่งพ่อแม่ แบบผุ้ใหญ่พอ ค่อยคิดเรื่องในอนาคตอีกที ตอนนี้มีแฟนเพื่อผูกผันรัก!!!!!!มีคนคอยปลอบใจห่วงใย ไม่ต่างจากพ่อแม่ แก้เหงาเฉยๆดีกว่าครับ ตอนผมเรียนช่าง เพื่อนมาไปเสีย คน ไปนั่งสุมหัว หรือไปตีกันผมไม่ไปมันไร้สาระมาก แต่มันชอบชวนโดดเรียนไปเล่นเกม มั่วสุม สรุปคือผมเรียนไม่จบ โดนพ่อแม่ด่า แต่ไม่ได้ไปตีกับใคร ผมเลยตัดใจเรียนก.ศ.น จนจบและต่อมหาลัยผมไม่อยากเรียนเก่ง แต่อยากมีอนาคตมากกว่าาา เรียนเก่งห่วยแค่ไหนไม่สำคัญหรอกครับอยุ่ที่ว่าเรียนจบไปแล้วมีอนาคตมีงานทำเป็นหลักแหล่งก็พอ

golfbox
30th November 2012, 23:58
ผมไม่ได้ว่าไห้ตัวเองดูดีหรือผมเก่งหรือผมนี่โตแล้วอวดแต่อย่างใด ประเด็นที่ผมพูดคือ ตั้งแต่ผมเรียนม.1 มายันมหาลัย ผมไม่เคยเข้าข่ายแบบนั้นเลยเพื่อนมีครับ แต่สิ่งไม่ดีผมไม่ยุ่ง ผมมีแฟน ยังไม่เคยกอด หรือเดินควงแขนเลย นี่มหาลัยล่ะน่ะ มีแต่แฟนที่ชอบควงแขน เพราะผมอาย:o ผมเรียนตอนม. ก็เจอมาเยอะล่ะครับมองดูจนคิดว่าถ้าผมทำแบบนั้นมันคงไม่ดีแน่ๆๆ ผมคิดมาตลอดดด กลัวว่าทำไปจะมีผลเสียต่างๆรอไห้เราโตอายุสัก25 ก่อนดีกว่า เลี้ยงตัวเองได้ไม่ต้องพึ่งพ่อแม่ แบบผุ้ใหญ่พอ ค่อยคิดเรื่องในอนาคตอีกที ตอนนี้มีแฟนเพื่อผูกผันรัก!!!!!!มีคนคอยปลอบใจห่วงใย ไม่ต่างจากพ่อแม่ แก้เหงาเฉยๆดีกว่าครับ

bravo bravo :clap

popkong11
30th November 2012, 23:59
งานการไม่มีทำกันหรอครับ.....มานั่งโกงอายุตัวเองกันเนี่ย

(พูดลอยๆ ลอยไปแล้ว ฟิ้ววววววววววววววววววววววววววววววววววว)

exodus
1st December 2012, 01:42
เว็บนี้มีแต่เกรียน ผมเลยไม่คิดอะไรมากไงครับ เปิดประเด็นไปก็เปลืองแรงกดคีย์บอร์ด

นั่งอ่านไปเรื่อยไม่คิดอะไรมาก ชิวๆ อย่าไปหวังอะไรมากมาย :3

สนใจกระทู้ไหนก็เปิด ไม่สนก็ไม่ต้องเปิด สุดท้ายมันก็ชีวิตใครชีวิตมันอยู่ดี