PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาการโหลดแอพและSync•Acountในแทปเลต

tachangz
1st December 2012, 18:27
ผมได้แทปเลตจีนมาเครื่องนึงครับ Made in China แต่ซื้อมาจากมาเลย์เซียครับ ตอนแรกเลยเข้า Google Play Store เพื่อจะโหลดแอพและเกม(จะหาเกมตระกูลวิ่งทั้งหลายแหล่เช่น Temple Run) เข้าไปมันก็ให้กรอก Gmail เราซึ่งผมก็ใส่ไปครับ แต่!..มันโหลดได้แป๊บเดียวมันก็ขึ้น Notification บอกว่า Loading Unsuccessfull ครับ แน่นอนมันแปลว่าโหลดไม่สำเร็จ ผมเลยมาลองหาวิธีใน google ดู ลองทำตามวิธีนึงที่เขาบอกไว้ว่า ให้ Remove(Logoutนั่นแหละครับ) ID เดิมออกก่อนแล้วค่อยเข้าใหม่ ซึ่งในแทปเลตตัวนี้มันมีชื่อเมนูว่า SyncAcount อะไรซักอย่างนี่ล่ะครับ หลังจากนั้นลองเชื่อต่อ Wi-Fi ใหม่ ปรากฏว่า ต่อ Wi-Fi ไม่ได้อีกเลยครับ ตรงไอคอนสัญญาณขึ้นเครื่องหมายคำถาม(Question Mark)แต่สัญญาณยังมี 2 ขีด หลังจากนั้นก็ไปไม่ถูกเลยครับ ใครมีความรู้ด้านนี้ช่วยทีครับ ขอบคุณครับ

AuuZaZa
1st December 2012, 18:30
ปิดเครื่องเปิดใหม่....

tachangz
1st December 2012, 18:55
ปิดเครื่องเปิดใหม่....
ขอบคุณครับ ลองแล้ว(หลายรอบ) ไม่เกิดผลในทางที่ดีขึ้นครับ

AuuZaZa
2nd December 2012, 12:13
ลงใหม่ครับ ผมก้พึ่งลงใหม่ ตัวที่ลงเปนdefyครับ ปัยหาก่อนลง เครื่องค้าง โหลดแอปไม่ได้