PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : กด Ctrl+Alt+Delete แล้ว Tast Maneger ไม่ขึ้นครับ

nattawatdew
22nd August 2011, 21:34
ทำยังไงหรอครับ แก้ทุกปัญหาแก้กดแล้วมันไม่ติดอะ กดแล้วก็เฉย ไม่มีขึ้นให้เลยครับ

cronos255
22nd August 2011, 21:58
เหมือนจะโดนไวรัส

ลอง System Restore ดูก่อนเผื่อหาย -.-

chikuva
22nd August 2011, 22:05
โดนไวรัสแล้วครับ อัพเดทโปรแกรมสแกนไวรัสแล้วสแกนดูครับ ถ้าเจอก็ค่าซะ จากนั้นค่อยแก้ครับ

paripari
22nd August 2011, 22:50
อันนี้ไวรัสชัวร์แต่ตัวนี้แก้หายครัยง่ายด้วย
1.โหลด HijackThis มาก่อน(ถามอากู๋ถึงวิธีใช้ดูนะครับ)
2.รัน HijackThis และทำการหยุดการทำงานของไวรัสก่อน
3.โหลดโปรแกรม Malwarebytes Anti-Malware มาและสแกน
และทำการกำจัดมันโลด
4.อัพเดทฐานข้อมูลไวรัสด้วย
ปล.ตอนนี้ Kaspersky คือโปรแกรมแอนตี้ไวรัสเพียงหนึ่งเดียวที่ป้องกันไวรัส
Conficker หรือ Downadup ได้ ผลของไวรัส 2 ตัวนี้ จะทำให้ไม่สามารถ
เข้าเว็บไมโครซอฟท์และเว็บ Anti ไวรัสต่างๆได้ ถึงแม้จะลงวินโดว์ใหม่ก็ไม่หาย
ต้อง Format HDD ใหม่เท่านั้นและก็อย่าหวังว่าจะทำการแบ็คอัพอะไรไว้มันโดนไวรัสหมด

I3lackJacK
22nd August 2011, 22:54
combofix ตัวเดียวก็น่าจะอยู่นะครับ

riwreal
23rd August 2011, 03:10
ctrl+shift+esc

USED_JKG
23rd August 2011, 10:40
ถึงแก้หายจริงแต่ไวรัสก็ยังอยู่ดี ถ้าโดนแล้วโอกาศน่้อยที่จะแก้ได้ โชคดี
ปล.combofix ใช้ได้ก็จริงแต่รีเครื่องแล้วก็เป็นเหมือนเดิม ต้องใช้ combofix แล้วก็แสกนไวรัสตามทันทีเลย ใช้ผีน้อยจัดการเลยชัวสุด แต่ผมมั่นใจว่ามันไม่หายอะ