PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หาวิธีแก้ไวรัสNokia C6

kabukiput
22nd August 2011, 21:37
ผมมีปัญหามาเมื่อไม่นานนี่เองครับ คือผมใช้Nokia C6-00 แล้วเมื่อไม่กี่วันมานี้ ผมได้ใช้โน๊ตบุ๊คของพ่อส่งบลูทูชเพลงลงเครื่อง แล้วผลปรากฎว่า บางครั้งพอกดเข้ารายชื่อ มันบอกมีปัญหาทำให้เปิดรายชื่อในซิมการ์ดไม่ได้ แล้วก็มีปัญหาเวลาเอาไฟล์ที่ส่งบลูทุชจากเพื่อนมาแล้วเซฟเพลง ลงไม่ได้ จนล่าสุดวันนี้ครับผม หลังจากที่ถ่ายรูปไปส่งงานได้ไม่กี่นาที มันก็เปิดอัลบั้มรูปภาพไม่ได้เลยครับ ถอดแบตแล้วเปิดใหม่ก็ช้าๆ เพลงก็เปิดไม่ได้(เครื่องเล่นเสียงเปิดไม่ได้เลย) แล้วก็มีอาการช้าๆ จนบางทีเครื่องดับไปก็มี

ใครมีวิธีแก้ปัญหาเบื้องต้นช่วยหน่อยครับผม ยังไม่อยากเข้าศูนย์

ซึ่งปัญหาผมคิดว่าน่าจะมาจาก2อย่างครับ
1.ไฟล์ที่ผมส่งบลูทูชจากเพื่อนมาก่อน
2.ไฟล์ที่ผมบลูทูชจากโน๊ตบุ๊คของพ่อมา(อันนี้น่าจะเยอะ)

ใครที่มีวิธีแก้ช่วยทีครับผม ยังไม่อยากส่งศูนย์

kabukiput
22nd August 2011, 22:05
รบกวนทุกท่านช่วยทีครับผม ถ้าใครมีวิธีดีๆ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะกลับมาขอบคุณนะครับผม