PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สงสัย Farcry 3

speaknase
1st December 2012, 23:12
คือผมเองเล่น Farcry 3 เนี้ยมาได้ซักพักแล้ว แต่ ผมก็ งง กับระบบมันนิดหน่อยแต่ ทุกๆอย่างสามารถเข้าใจได้ ยกเว้นไม่กี่อย่างในเกมส์คือ

1.ทำไมผมถึงซื้อปืนไม่ได้ ผมมีแค่ปืน 1911 กระบอกเดียวที่เหลือก็ต้องตามเก็บๆเอา ผมอยากจะรู้ว่า วิธีซื้อปินนี้ทำยังไงหรอครับ แล้วผมเห็น อชิบเมนท์ที่ซื้อปืนเนี้ยมันเกียวอะไรหรือปล่าวครับ

2. วิธีเพิ่มช่องเก็บปืน คือผมเล่นมันมีแต่ ช่อง 1 เลขเดียว ว่าง่ายๆผมพกได้แค่ปืนเดียว ซึ่งมันไม่พอใช้

ปล.เกมส์ผมโหลดของเถื่อนมาจาก คุณ Ramis

Mercury
1st December 2012, 23:16
1.หาเงินมาซื้อตาม Safe House หรือ Store ไงครับ แต่ถ้าเราไปเปิดสัญญาณที่ Radio Tower มันจะเปิดปืนให้เราใช้ฟรีๆ รู้สึกจะมี 15 เสารึเปล่าผมไม่แน่ใจนะ
2.ต้อง Craft เอาครับ ผมจำชื่อไม่ได้เหมือนกันที่จะปลดล็อคช่องเก็บปืน ลองไปอ่านๆดูเอาละกัน

Enozcinos
1st December 2012, 23:16
คือผมเองเล่น Farcry 3 เนี้ยมาได้ซักพักแล้ว แต่ ผมก็ งง กับระบบมันนิดหน่อยแต่ ทุกๆอย่างสามารถเข้าใจได้ ยกเว้นไม่กี่อย่างในเกมส์คือ

1.ทำไมผมถึงซื้อปืนไม่ได้ ผมมีแค่ปืน 1911 กระบอกเดียวที่เหลือก็ต้องตามเก็บๆเอา ผมอยากจะรู้ว่า วิธีซื้อปินนี้ทำยังไงหรอครับ แล้วผมเห็น อชิบเมนท์ที่ซื้อปืนเนี้ยมันเกียวอะไรหรือปล่าวครับ

2. วิธีเพิ่มช่องเก็บปืน คือผมเล่นมันมีแต่ ช่อง 1 เลขเดียว ว่าง่ายๆผมพกได้แค่ปืนเดียว ซึ่งมันไม่พอใช้

ปล.เกมส์ผมโหลดของเถื่อนมาจาก คุณ Ramis

ผมเล่นๆไป ตอนแรกก็ไม่รู้ครับ ใช้ปืนเดียวบู้ถึง Chapter ที่ 7 - -"

1. อันนี้ถ้าเริ่มแรกมันก็ได้แค่ปืนเดียวครับค่อยๆเล่นมิชชั่นไปเรื่อยๆหรือเปิดแมพ Radio Tower หรือยึดพื้นที่ ก็จะปลดล๊อคปืนเรื่อยๆครับอย่างเช่นปืนนี้ต้องซื้อก็ปลดล๊อคได้เราก็เลือกจากร้านซื้อได้เลย ถ้าเกาะแรกปืนจะยังน้อยอยู่ ไปเกาะที่ 2 จะได้ปืนมาเพิ่มอีก 8 กระบอก พวก M16 อะไรพวกนี้จะมีให้ใช้แล้ว

2.ช่องเก็บปืนต้องใช้หนังสัตว์มาทำครับเช่นพวก หนังแกะ หนังหมู ชั้นที่ 1 ชั้นที่ 2 ก็จะเป้นพวกสัตว์อันตรายเรื่อยๆขั้นสุดยอดนั้นต้องทำตามภาระกิจล่าสัตว์ครับ ที่ลองเล่นมา หาเจอแค่ 3-4 ภาระกิจ หาเสือทอง(ธนูล่า) โคมาโดหน้าสีเลือด(โคตรดุ)(ธนูล่า) หมีโหด(ช๊อคกัน)

aki
1st December 2012, 23:17

ข้อแรก ถ้าไม่ผิดเล่น มิสชั่นไปเรื่อยๆๆ หรือเปิดแผนที่ ทำภารกิจ มันจะปลดล๊อก หรือมันจะให้ฟรี ตอนนี้ผมได้มาครบแล้ว
ข้อสอง ช่องเก็บปืนต้องคราฟเอาครับ กด esc จะมีโหมดคราฟของ ครับ ของใช้คราฟก็พวกสัตว์ทั้งหลายดูเอาว่าต้องใช้อะไร

speaknase
1st December 2012, 23:32
อ่อๆ เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ ผมเองก็ งง ตั้งนาน ตอนนี้ผมได้ หนังแกะมาหละ