PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแนะนำ เทคนิคต่อสู้เกมส์ Assassin's Creed III หน่อยครับ

babynoba
2nd December 2012, 15:49
ช่วยแนะนำ เทคนิคต่อสู้เกมส์ Assassin's Creed III หน่อยครับ
กดปุ่มอะไรยังไง ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ อยากบู้กับทหารเป็นกองทัพได้ แบบไม่ต้องหนี ฮาๆ
แนะนำทีครับ

FarrellPete
2nd December 2012, 18:36
ทหารจะมีประมาณ 5 แบบ
1.ทหารแบบธรรมดา(ตัวที่ถือปืนยาว)จะง่ายที่สุดใช้ท่าอะไรก็ได้
2.ทหารที่ถือมีดสั้น ตัวนี้รอจังหวะมันตะลึงแล้วไปฟันมันได้เลย หรือถ้าหาจังหวะไม่ได้
ก็รอมันฟันมาแล้วกด E แล้วกด E อีกทีขว้างมันให้เสียหลักแล้ววิ่งไปฟันมัน (ถ้าตัวต่อตัวกับมันมันกันได้ตลอด)
3.ทหารตัวใหญ่ที่ถือขวาน ตัวนี้ จะอึดหน่อย รอจังหวะดีๆ ทีมันฟาดขวานมา แล้วกด E กลิ้งหลบ เข้ากระซวกด้านหลัง
หรือจะจู่โจมก่อน ก็กด Spacebar แล้วเกี่ยวให้มันเสียหลักแล้วฟันๆๆๆๆๆๆ..
4.ทหารที่ใส่ชุดสีแดงมีหมวก ตัวนี้จะยากมาอีกนิด เพราะมันจะรับดาบเราได้ตลอด แต่ก็มีจังหวะให้ฟันโดยปลดอาวุธ (รอมันฟันมากด E แล้ว Space)
จะปลดอาวุธ แล้วฟันๆๆๆๆๆๆๆ หรือไม่ก็ใช้ ก็กด spacebar กระชากมันก็ได้
5.ตัวสุดท้ายนี่จะยากที่สุด เพราะโจมตีมันก่อนไม่ได้เลย รอจังหวะมันฟัน แล้ว E + spacebar แล้วฟันๆๆ
(ทั้งนี้... เทคนิคหลากหลายขึ้นอยู่กับการประยุกต์ใช้อาวุธ ของคุณที่มี) ยังมีเทคนิคอีกเยอะ...^^

babynoba
2nd December 2012, 19:34
ขอบคุณมากครับ >W<

TraHeRn
2nd December 2012, 19:55
มีอีกครับ
1.กด spacebar 1 ครั้ง คือการ break defend กดต่อครั้งที 2 เราจะเตะขาให้ล้มแล้วเอาขวานกระซวกเลยครับ
2.กด q (range attack) ตอน counter ครับ เราจะเอาปืนยิงหัว ม่องทุกรายครับ :rofl