PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาข้อสงสัยเรื่อง 3G ขอคำชี้แนะหน่อยครับ

mintada
23rd August 2011, 00:15
คือ 3G เนี่ย การทำงานของมันทำงานยังงี้หรือป่าวครับเท่าที่ผมรู้มา 3G วิธีการทำงาน คือ จะดึงสัญญาณโทรศัพท์มาแปลสภาพเป็นสัญญาณเน็ต เท่าที่ผมรู้มานี้ใช่หรือป่าวครับ แล้วระหว่างสัญญาณ wifi กับ 3G นี้ อันไหนเสถียรกว่ากัน แล้วถ้าเอาไปใช้กับ PC จะ Work ไหมครับ แล้วตอนนี้ 3g ยี่ห้ออะไรดีสุด พอดีตอนนี้ผมกำลังหาเน็ตไร้สายแบบ 3G อยู่นะครับ อยากจะคำชี้แนะหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ:thank:thank:thank:thank:thank

mnoiz
23rd August 2011, 00:26
มันก็คงเหมือนกับความรักละมั้ง "ความรักก็เหมือน 3G รู้ว่ามี แต่ยังไม่มา"

tanatorn
23rd August 2011, 00:41
อย่าอาลัยอาวรกับมันมากเลยครับ 3G ต่างประเทศเค้ามี wimax ใช้กันเกือบหมดแล้ว อีกอย่างค่าบริการเกี่ยวกับเทคโนโลยีสารสนเทศไร้สายต่างๆ ประเทศอื่นเค้าก็ไม่ได้แพงเว้ออย่างประเทศไทยเลยครับ เห็นแล้วเซ็งเป็ด:beee

paripari
23rd August 2011, 10:56
เข้าใจอะไรผิดรึเปล่าในเรื่อง 3G (แต่ก็ช่างมันเถอะ)ใช้เน็ทบ้านๆดีกว่าเยอะครับอย่าใฝ่ 3G เลย

USED_JKG
23rd August 2011, 11:22
ล้าหลังกว่าเค้ายังเสือกแพงอีก ของไทยเรานี่คนรวยเท่านั้นที่คู่ควร