PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขับมอไซค์ ชอบหลงทาง

Herocare
3rd December 2012, 04:10
วันนี้จะมาแชร์เรื่องหนักใจเกี่ยวกับการเดินทางโดย รถมอไซค์กันนะครับ

คือผมเป็นพวกชอบหลงๆลืมๆเส้นทางคือถ้าไม่ใช่ทางแถวบ้านนี่ลืมหมดเลย ไปไม่เคยเป็นเลย สีลม เซ็นทรัลเวิรค์ ประตูน้ำ สวนสัตว์ดุสิต ต่างๆไปไม่เป็นเลย คือ เซงตัวเองมากเหมือนกันเวลาอยากไปเที่ยวไหนก็ลืมไม่มีทางไป เพื่อนๆมันก็ไม่เคยไปทำไมมันรู้ทางจังเลย แล้วเปิดGoogle ดูเส้นทางเอา ก็กลัวหลง เคย หลงเพราะเจ้านี่มา2รอบละ จะว่าแท็กซี่ก็ไม่ไหว ครั้งที่แล้วโบกไปสนามหลวง2 เจอค่ารถไป 300กว่าบาทแค่ขาไป พอรู้ทางขับมอไซค์ไปเองน้ำมันเต็มถัง 100 ได้ทั้งไป-กลับ เหลือน้ำมันด้วย คิดดูว่าจะติดGPS ดีไหม ก็ไม่รู้ว่าเริ่มจากดูที่ไหน ยี่ห้ออะไร และก็ มันจะดูตลกๆไปไหมถ้าเกิดติดขึ้นมาอะครับ ขับรถอิลีแก๊น135 ครับ ส่วนเจ้าcbr 250 ผมคงไม่กล้าเอาขับไปจอดที่ไหนหรอกครับ

_SaBasTaiN_
3rd December 2012, 04:23
หลงก็ถามได้ครับคนมีทุกที่ดูพวกป้ายรึสถานที่เด่นๆเอาไว้ก็ไมน่าจะหลงง่ายๆนะท่าน ปล.ผมก็เคยหลงนะก็ใช้วิธีข้างต้นครั้งต่อไปก็สบายเเละ:o

CodeMagane
3rd December 2012, 04:28
ถ้าหลงทางนี่ถามเลยครับ เจอใครถามให้หมด ดีกว่าเงียบๆแล้วหลงต่อไปนะ = =a

หรือไม่ก็จดไว้เลยครับ สมุดโน๊ต หรือในโทรศัพท์ จดเลยครับ ถ้าเป็นคนขี้ลืมขนาดนี้