PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถาม - ตอบ เรื่อง โน็ตบุุ๊คเปลี่ยนอะไรได้บ้าง

Gu_Rock
3rd December 2012, 14:28
ตามหัวข้อครับที่ผมอยากจะรู้คือโน็ตบุ๊คสามารถเปลี่ยนอะไรได้อีกมั้งนอกจาก Ram Battery แป้นพิมพ์ Mouse

และที่ผมอยากรู้จริงๆคือสามารถเปลี่ยน การ์ดจอได้รึป่าว ? (ของผมการ์ดจอแยก)

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

{โน็ตบุ๊คผมยี่ห้อ Acer รุ่น Aspire 4741G การ์ดจอ Nvidia Geforce 310M Cuda 512Mb Core I3 Ram 4Gb Hard dick 600 GB}

headshot deluxe
3rd December 2012, 14:36
ส่วนใหญ่จะไม่ได้ครับ เพราะการ์ดแต่ละตัวมันกินไฟไม่เท่ากัน ร้อนต่างกัน บางทีขนาดก็ต่างกัน แม้เครื่องจะการ์ดจอแยกแต่ก็ใช่ว่ามันจะรองรับการ์ดจอตัวอื่น
ปกติคนซื้อ notebook ต้องรู้อยู่แล้วล่ะว่ากำลังซื้อเครื่องที่ขยับขยายได้ยากหรือไม่ได้เลย

soldierof200
3rd December 2012, 14:42
การ์ดจอของ NB มันจะเชี่อมติดกับ เมนบอร์ดเลย ไม่สามารถเปลี่ยนได้ แล้วก็ไฟไม่พอแน่นอน ^^

3rd December 2012, 15:04
การ์ดจอของ NB มันจะเชี่อมติดกับ เมนบอร์ดเลย ไม่สามารถเปลี่ยนได้ แล้วก็ไฟไม่พอแน่นอน ^^

ถามนอกเรื่องหน่อยครับ ทำไงถึงจะใส่รูปในลายเซ็นได้เหรอครับ หรือว่าต้องให้ post เยอะๆ ก่อน

soldierof200
3rd December 2012, 15:11
ถามนอกเรื่องหน่อยครับ ทำไงถึงจะใส่รูปในลายเซ็นได้เหรอครับ หรือว่าต้องให้ post เยอะๆ ก่อน

โพสครบ 300 แล้วชื่อจะเป็นสีน้ำตาล ก็ใส่รูปได้แล้วจ้า

popnakab
3rd December 2012, 15:20
การ์ดจอ เปลี่ยนได้ แต่ยาก แล้วก็มีผลกระทบต่างๆ ตามมา

3rd December 2012, 15:32
งั้นต้องรออีก 130 โพสต์ ขอบคุณครับ