PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่องการต่อ laptop เข้าจอ LCD ครับ

aresagurayo
3rd December 2012, 18:12
ผมอยากรู้ว่ามีวิธีไหนมั้ยที่สามารถต่อ laptop เข้ากับจอ lcd แล้วสามารถพับหน้าจอ laptop ลงได้ แต่จอ lcd ยังเปิดอยู่ครับ แล้วสามารถเล่นได้เหมือนกับว่า laptop เป็น case ครับ

BF3
3rd December 2012, 22:34
ต่อ vga หรอ hdmi ถ้าดีๆ มี thunderbolt หรือ mini-display port ก็ต่อได้ครับ แต่เรื่องพับจอไม่แน่ใจ ไม่น่าจะได้ครับ แต่อันหลังทำได้ครับ

aresagurayo
4th December 2012, 13:02
ขอบคุณครับ

heavenamp
4th December 2012, 13:07
ไปตั้งค่า power option--->edit plan setting ---> power button and lid --->lid close option(เป็นตัวกำหนดว่าเวลาเราพับจอจะให้เกิดอะไรขึ้น)--->แล้วเลือกเป็น do nothing

น่าจะตามนี้นะครับ