PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทุกคนเคยมี "เกมที่ยังไงก้เล่นไม่ได้มั้ยครับ"

yoshy
4th December 2012, 00:38
ตอนนี้ผมประสปมาแล้ว 2 เกมครับ คือ bf3 กับ cod bo2
ยังไงก้เล่นไม่ได้จริงๆ ทั้งอัพเดตไดรเวอร์
โหลดเกมต่างเวอรชั่นมาลงใหม่
ลงวินโดว์ใหม่ ซึ่งเป็นคนละเวอรชั่นกัน
ปิดแอนตี้ไวรัส
ฯลฯ
ยังไงก้ไม่ได้ ค้างด่านเดิม ท่าเดิมตลอด
ส่วนคนอื่นๆก้เล่นได้ปกติ
ซึ่งผมคงพอทำใจได้ถ้าผมไม่ใช่ฮารดคอร์fps
และเกมนั้นไม่ใช่เกมระดับพระกาฬแบบนี้
ใครเคยมีมั้ยครับ แล้วพวกท่านแก้กันยังไงครับ

SalaseNs
4th December 2012, 00:40
Assassin Creed 3 ครับ จนบัดนี้เฟรมเรทยังห่วยมาก ในเมืองนะ

date kyo
4th December 2012, 00:44
RE ORC ครับมาแต่เสียงภาพไม่มาเลย

Gokusen
4th December 2012, 00:54
ยังไงครับรูปไม่มีจะรุ้ได้ไงเล่นไม่ได้ยังไง ผมไม่เคยอ่ะเล่นได้ทุกเกม อยุ่ที่สเปคคอม+windows+อัพเดทสิ่งต่างๆต่อการเล่นเกมก็น่าจะเล่นได้ล่ะ

RlucksN
4th December 2012, 02:21
เกมไหนที่ผมเล่นไม่ได้ผมก็พยายามเสาะหาวิธีให้เล่นได้อะครับ ไม่มีทางหรอกที่มันจะเล่นไม่ได้ถ้าเราพยายาม(สเปคไม่ถึงก็อีกเรื่อง)

ทุกวันนี้ก็ยังเล่นได้ทุกเกมที่อยากเล่น บอร์ดไทยหาวิธีไม่ได้ก็บอร์ดนอก ยังไงมันก็ต้องมีอยู่แล้ว คงไม่มีเราคนเดียวในโลกที่เจอปัญหาหรอก

[Never]
4th December 2012, 02:44
ยังไงครับรูปไม่มีจะรุ้ได้ไงเล่นไม่ได้ยังไง ผมไม่เคยอ่ะเล่นได้ทุกเกม อยุ่ที่สเปคคอม+windows+อัพเดทสิ่งต่างๆต่อการเล่นเกมก็น่าจะเล่นได้ล่ะ

อ่านชื่อกระทู้ก่อนโวยน๊ะจ๊ะ ปล.เค้าใช้คนเดียวกับบุคคลในตำนานที่ตั้งว่าเป็นคนที่สังคมรังเกียจมั้ยอะ เห็นเคยมีคนตั้งกระทู้ฮากันใหญ่ *-*

fewuio
4th December 2012, 06:48
just cause 2 ครับ

boomslan03
4th December 2012, 06:53
cabelas dangerous hunt ลงยังไง****ก็เล่นไม่ได้ครับ T^T

suradet55
4th December 2012, 07:22
alane wake
resident evil

พวกเกมส์์ผีๆนี่ผมเล่นไม่ได้เลย เคยเล่นจบอยู่เกมส์เดียวคือ Dead island เพราะตายแล้วเกิดใหม่ไม่ค่อยกลัว ^^

UkuleleAlone
4th December 2012, 07:23
;1762940']อ่านชื่อกระทู้ก่อนโวยน๊ะจ๊ะ ปล.เค้าใช้คนเดียวกับบุคคลในตำนานที่ตั้งว่าเป็นคนที่สังคมรังเกียจมั้ยอะ เห็นเคยมีคนตั้งกระทู้ฮากันใหญ่ *-*

จะเหลือหรอจ๊ะ!!

suradet55
4th December 2012, 07:25
ตอนนี้ผมประสปมาแล้ว 2 เกมครับ คือ bf3 กับ cod bo2
ยังไงก้เล่นไม่ได้จริงๆ ทั้งอัพเดตไดรเวอร์
โหลดเกมต่างเวอรชั่นมาลงใหม่
ลงวินโดว์ใหม่ ซึ่งเป็นคนละเวอรชั่นกัน
ปิดแอนตี้ไวรัส
ฯลฯ
ยังไงก้ไม่ได้ ค้างด่านเดิม ท่าเดิมตลอด
ส่วนคนอื่นๆก้เล่นได้ปกติ
ซึ่งผมคงพอทำใจได้ถ้าผมไม่ใช่ฮารดคอร์fps
และเกมนั้นไม่ใช่เกมระดับพระกาฬแบบนี้
ใครเคยมีมั้ยครับ แล้วพวกท่านแก้กันยังไงครับ

แล้วทำไมไม่ลองโหลดเกมส์จากท่านอื่นมาลงละครับ ผมแนะนำลิงค์นี้ครับ คลิก (http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=120360)

ตัวเกมส์ BF3 เป็นแบบ Full ด้วยลงเล่นได้ (สำหรับผมนะ) ลองเลื่อนลงเรื่อยๆครับมีหลายเกมส์

SSgt.Winter075
4th December 2012, 07:26
Fort zombie

headshot deluxe
4th December 2012, 07:59
มาถามประสบการณ์คนอื่นหรือว่ามาขอให้ช่วยครับ

yoshy
4th December 2012, 08:18
หาคนที่เคยเป็นแล้วอยากรู้วิธีด้วยนะครับ
ส่วนเรื่องเกมนี่ผมลองหลายๆเวอรชั่น หลายๆแหล่ง ก้ยังเล่นไม่ได้
สเปคนี่สบายครับ เพราะตอนแรกๆมันจะเล่นได้ แต่จะไปค้างเอาที่เดิม
อย่าง bf3 ก้ ด่าน3 operation guillotin
cod bo2 ก้ด่านสอง ตอนที่โดดลงจาก ฮ.
เวลาค้างจะเป็นเหมือนกันคือ ภาพจะเป็นลาย จุดเขียวๆ
เวบในเวบนอกนี่ผมหามาหมดแล้วครับ ยิ่งตอนbf3 นี่ทำอยู่เป็นสัปดาห์
ผมเหนfrostbite แล้ว อยากเล่นให้ได้จริงๆ
เฮ้อออออ
มันเป็นที่อะไรหว่า

vee191
4th December 2012, 08:25
Call Of Duty Black Ops 2 ครับ กระตุกเกินไป แต่เล่น BF3 ลื่น!!! ซะงั้น....:eek:

chanwitpop
4th December 2012, 08:55
dead space ภาคแรกครับโหลดของเจ้าใหนมาก็เล่นไม่ได้ เล่นได้แล้วค้างบ้าง
ผมเริ่มเอือมก็เลย

ไปบังคับเพื่อนผมลงคอมมันแล้วบังคับมันเล่น:pleasantryส่วนผมนั่งดู:pleasantry

ปล.จากนั้นมามันก็ติดเกส์แนวนี้หนึบเลย

Hikaru02
4th December 2012, 09:03
shogun total war 2

boye
4th December 2012, 09:21
เกมไหนที่ผมเล่นไม่ได้ผมก็พยายามเสาะหาวิธีให้เล่นได้อะครับ ไม่มีทางหรอกที่มันจะเล่นไม่ได้ถ้าเราพยายาม(สเปคไม่ถึงก็อีกเรื่อง)

ทุกวันนี้ก็ยังเล่นได้ทุกเกมที่อยากเล่น บอร์ดไทยหาวิธีไม่ได้ก็บอร์ดนอก ยังไงมันก็ต้องมีอยู่แล้ว คงไม่มีเราคนเดียวในโลกที่เจอปัญหาหรอก

ผมก็ตามนี้เลยครับ ตอนที่ซื้อ re orc มันมีปัญหาหลายด้าน แต่ผมก็เล่นมันได้

RomeoCoffee
4th December 2012, 12:47

ตามนี้เลยครับ ทุกอย่างที่ผมจะบอกอยู่กับท่านนี้หมดเรียบร้อย