PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเรื่อง DVD Princo แล้วอื่นๆอีกมากมาย

ballpoi007
4th December 2012, 21:43
:help คือว่า DVD Princo นี้ครับ ถ้าเราไรท์ด้วยความเร็ว 4Xทุกแผ่น มันจะดูได้ทุกแผ่นเลยไหม?

คือ บอกตรงๆเลยนะครับว่า ผมจะทำหนัง DVDขายกับเพื่อน ข้อมูลตอนนี้มีครบ

ขาดก็แค่ ผมจะทำร้านให้มันน่าเชื่อถือ แล้วก็ครับเพื่อนๆ

ไฟล์หนัง ต่างๆ นี้ เขาเอามาจากไหนกันหรอครับ พวกหนังใหม่ๆ HDไรงี้อ่าครับ

เพื่อนๆ พอมี้เว็บไหมครับ คือผมนี้ตอนนี้ ผมจำเป็นต้องหาตัง เพราะผม จะเอาเงินไป เข้ามหาลัยที่จีน

คือแบ่งเบาภาระ พ่อแม่ อ่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับที่ช่วย อาจผิดกฏหรือเปล่าวะเนี่ยผมไม่รู้

แต่ผมขอโทษด้วยละกันครับ ขอบคุณครับ^_^

hisawahiroki
4th December 2012, 21:53
ผิดกฏเว็บรึป่าวไม่รู้ แต่มันผิดกฏหมายน่ะครับ ไปหางานทำดีกว่ามั้ยครับ

ballpoi007
4th December 2012, 21:56
เอ่อแล้ว ROMDVD นี้ ควรจะซื้อราคาเท่าไรหรอครับ ที่จะมาไรท์ ทำงานอย่างงี้

Spec เครื่องผม

AMD X6 1050t
RAM 4GB
HDD 1TB
GPU Radeon HD5570

ราวๆนี้ ROMDVD มันเก่าแล้วครับ

ผมจะเปลี่ยน ฝากด้วยครับ

ballpoi007
4th December 2012, 21:58
ผิดกฏเว็บรึป่าวไม่รู้ แต่มันผิดกฏหมายน่ะครับ ไปหางานทำดีกว่ามั้ยครับ

ผมเพิ่งม.6 เองครับ ทำงานมาหลายรูปแบบแล้ว

แต่ผมไม่ชอบเสิฟร์ อ่าครับ คนมันเห็นแกตัวกันเยอะ

ยังไงไม่รู้อะละครับ ผมเลยมาทำงี้่เป็นของตัวเอง มันสบายใจกว่า- -*ถึงมันจะผิดก็เหอะครับ

ขอบคุณครับที่มาเตือน^_^ ใครมีข้อมูลอะไรช่วยที่ครับ- -*

pommagebtang
4th December 2012, 22:03
ถึงจะพูดว่าเว็บนี้เป็นเว็บโหลดเกมเถื่อนก็เถอะ
แต่หนังเถื่อน ผมว่ามันอันตรายกว่าเยอะ
โหลดหนังก็จากบิททั่วๆไปนี่แหละครับ

Windtalkers
4th December 2012, 22:03
ยกย่องในเรื่องความกตัญญูนะครับ แต่ไม่แนะนำให้ทำแบบนี้นะครับเพราะว่า

มันผิดกฏหมายโดนมาทีนี้ไม่คุ้มเสียนะครับ (ปรับ,จำคุก,ทั้งจำทั้งปรับ) ซึ่งยิ่งเพิ่มภาระให้แก่ผู้ปกครอง

ถ้าอยากจะแบ่งเบาภาระจริงๆ ควรจะรีบตั้งใจเรียนให้จบแล้วมาทำงานครับ หรือถ้าต้องการอย่างนั้นจริงๆ

ก็ไม่ว่าจะรุ่นไหนๆก็ไลท์ได้หมด เลือกให้เหมาะสมกับสิ่งที่ท่านใช้งานครับ

pondzawww
4th December 2012, 22:04
พวกไฟล์ก็ตามเวปบิตทั่วไปมีเยอะ
พวกเครื่องไรท์ หาเอาครับ มีตั้งแต่ 500 - หลักพัน

ckdh
4th December 2012, 22:06
โดนจับเพราะไรท์หนัง หนักกว่าพกอาวุธนะเออ (แอบกัดนิดๆ 55+)
ผมว่าใช้ยี่ห้อที่มันดีกว่า Princo เหอะ -*-

alonedevil
4th December 2012, 22:09
คิดหาเงินด้วยตัวเองดีครับ แต่สิ่งที่น้องจะทำไม่ดีอย่างยื่ง
หาวิธีหาเงินวิธีอื่นดีกว่าครับ ผมไม่แนะนำอย่างยิ่งเลยครับ
แต่ถ้าให้แนะนำเรื่องตัว Writer ก็เอาราคา 500 - พันหน่อยๆ ก็คงพอครับ
LG,ASUS ก็โอเคนะ

nakiann123
4th December 2012, 22:18
ถ้าทำขายให้เพื่อน แบบไม่เปิดร้าน ก็ลองๆดูเถอะครับ

ไม่ใช่ว่าผมสนับสนุนนะ แต่หนังก็โหลดเถื่อนมา ก็อบลงแผ่นไปปล่อยต่อเพื่อน มันก็เถื่อนอยู่ดี เจ๊ากันไป 5555+

assist05
4th December 2012, 22:24
เวปบิตไงครับถ้าไม่มีติดต่อหลังไมค์ได้นะ ผมก็โหลดอยู่

Turbosapien
4th December 2012, 22:35
งานอื่นที่มันไม่ต้องไปขโมยของคนอื่นมีเยอะแยะครับ งาน PartTime ตามโลตัสตามเซเว่นมีเยอะแยะครับ เขารับหมดแหละครับ โดนจับมามันไม่คุ้มกันเลยนะครับ
ลองเข้าไปอ่านดูนะครับ เผื่อจะเปลี่ยนใจ พรบ.ลิขสิทธิ์ 2537 (http://www.thailandlawyercenter.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538974983&Ntype=19)

hisawahiroki
5th December 2012, 02:06
เสียวโดน ทั้งจำ ทั้งปรับ 100000-800000 หากทำเพื่อค้าขาย เลยน่ะข้อนี้เห็นบ่อยมาก

จะเปิดร้านต้องแอบใต้โต๊ะ -*-

ballpoi007
5th December 2012, 02:22
เสียวโดน ทั้งจำ ทั้งปรับ 100000-800000 หากทำเพื่อค้าขาย เลยน่ะข้อนี้เห็นบ่อยมาก

จะเปิดร้านต้องแอบใต้โต๊ะ -*-

ท่านนอนดึก******ยย

exodus
5th December 2012, 03:13
อยากทำอะไรก็ทำ ชีวิตใครชีวิตมันครับ แค่นั้นแหละ โตแล้วรับผิดชอบชีวิตตนเองกันเอาเอง
ถ้าโชคดี ก็ถือว่ารอดตัว ถ้าโดน ก็คงต้องยืดอกรับ แบบคนเตรียมใจไว้แล้ว เพราะเรื่องทางกฏหมาย ไปง้องแง้งใส่ ศาลเขาไม่ฟังนะครับ

damkapee
5th December 2012, 03:40
.-.-มีวิธีแนะนำครับ -- มีไรท์เตอร์พร้อมก็สบาย -.- ทำขายเอาแต่ปกใส่ แฟ้มไว้โชว์ครับให้ลูกค้าเขาเลือก พอตัดสินใจได้แล้วไรท์ให้เขาไป -.- ถ้ามีตำรวจมาจับ ซึ่งต้องใช้เวลาหลายวันอยู่เพราะจะต้องมีหมายค้น ถ้าเขามาขอค้นให้เพื่อนอยู่ถ่วงเวลาหน้าบ้านไว้แปปนุงแล้วคุณก็ ฟอร์ตเแมต HDD ซะ-0- รับรองไม่โดนจับ แน่ ถึงมี หลักฐานเป็นสินค้าที่เคยไรท์ก็เหอะทำไรเราไม่ได้หรอก ตำรวจที่มาค้นพวกนี้ ส่วนน้อยที่จะใช้คอมขั้นสูงๆเป็น แงะงังๆนานครับ - - นี่ละผมเคยใช้ทำแบบนี้ตอน ขาย เกม-0- แล้วเจอเพื่อนแม่มาค้นก็เลย ชิวๆ

Snowbug
5th December 2012, 18:17
ไรท์หนังขายโดนจับปรับหนักแน่นอนครับ ข่าวในทีวีก็มีให้เห็นบ่อยๆ เจ้าของลิขสิทธ์เขาเอาจริงนะ เข้าใจว่าอยากแบ่งเบาภาระ แต่ถ้าคิดให้ดีโดนจับมาล่ะก็ เป็นภาระเพิ่มขึ้นเป็นเท่าตัวเลย