PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โปรดอ่านซักนิดก่อนจะคิดใช้หมวดนี้

ballba
8th July 2011, 14:25
ขึ้นชื่อว่า Love , Health ก็พอจะบอกได้ว่าหมวดนี้ มีไว้สำหรับระบายเรื่อง
ปัญหาหัวใจ ความรัก และสุขภาพ

ใครอกหัก สมหวัง หรืออยากมีอะไรที่คับอกคับใจจะมาระบายก็มาได้ ใครจะเจ็บหัวตัวร้อน
แต่ไม่กล้าถามหมอก็มาถามที่นี่ได้ ใครมีเคล็ดลับดีๆเกี่ยวกับการสานสัมพันธ์
หรือการดูแลสุขภาพร่างกายยิ่งดีใหญ่

แต่ทว่า....ผมเริ่มสังเกตได้ว่าเริ่มมีกระทู้แนวที่ไม่เกี่ยวกับ Love , Health เข้ามา ณ ที่แห่งนี้

ไม่น่าเชื่อว่าในบอร์ดนี้จะมีกระทู้ที่เกี่ยวกับเรื่องความไคร่
และกามอารมณ์เข้ามา หรือก็คือเรื่องเกี่ยวกับ Sex นั่นแหละ

อันนี้แหละที่คือปัญหา เรื่องเกี่ยวกับ Sex เนี่ยมันต้องพิจารณากัน ถ้าออกแนวทางการแพทย์
หรือความรู้เกี่ยวกับการป้องกัน เช่น

" Sex อย่าไรให้ปลอดภัยจาก HIV "," ความเชื่อผิดๆเกี่ยวกับในเรื่อง Sex "," เพศศึกษาฮาสุดขีด " " ความรู้เกี่ยวกับการใช้ถุงยางอนามัย " , " การยาคุมกำเนิด " ฯลฯ

อะไรทำนองนี้ พวกนี้จะเป็นแนวเพศศึกษาพออนุโลมได้อยู่
เพราะมันคือความรู้ที่เอาไว้ป้องกันเป็นความรู้ที่ไม่ให้มีเพศสัมพันธ์อย่างผิดๆซึ่งพวกนี้เป็นสาระ
และเกี่ยวข้องกับเรื่องสุขภาพด้วยจึงไม่ผิด

แต่ว่าถ้าจะเอาลงจริงๆก็ต้องคิดหน่อยว่าเนื้อหา และภาษามันเหมาะสมกับผู้อ่านอายุเท่าไหร่

แต่ขอร้องไอ้พวก " Sex ครั้งแรกอายุเท่าไหร่ "," หรือความรู้สึกที่มี Sex ครั้งแรกเป็นอย่างไร " ,
" อยากถามว่ามีใครเสียตัวกันรึยัง " ฯลฯ
( ถ้าไปตรงกับกระทู้ใครก็ขออภัย และขออภัยอีกครั้งหากมีคำไม่สุภาพ )

อันนี้เกี่ยวกับเรื่องกามอารมณ์ และความไคร่ล้วนๆ
อย่าแสลนมาเลยเชียว เดี๋ยวเหอะจะได้โดนดี !
เพราะมันไม่เกี่ยวข้องอะไรกับ ความรักและสุขภาพเลย
มีแต่แสดงความไคร่ และแสดงนิสัยให้คนอื่นรู้เท่านั้น

และอย่าคิดนะว่าบอร์ดนี้ไม่มีพวกผู้หญิง หรือเด็กเล็กแดงเข้ามาน่ะ
เพราะวันนี้เพื่อนผมที่เป็นผู้หญิงเข้ามาเปิดดูเหมือนกัน แล้วเจอกระทู้หนึ่ง แว๊บแรกเจ๊แกบอกเลยว่า
" อี๋ กระทู้นี้หื่นว่ะ " น่าดีใจมั้ยล่ะครับ ^^ ?

หรือไม่ก็พวกเด็กเล็กวัยเรียนซึ่งในบอร์ดก็เยอะนะครับเกิดไปเปิดเจอกระทู้แนวนี้เข้า
มันก็จะเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีเอาได้ อย่างมากก็ตั้งกระทู้แนวอย่างว่า
หรือหนักสุดเขาก็อาจจะซึมซับไปได้

ถึงจะตั้ง 18+ ก็เหอะผมก็ยังไม่เคยเจอเลยที่พวกต่ำกว่า 18 จะเปิดมาดู
เรื่องแบบนี้เป็นไปได้ให้มันเพลาๆลงหน่อย ( ไม่สิหากมันเกินอภัยจริงก็ไม่ให้อยู่เลย )

พล่ามมานานก็ไม่ใช่ว่าจะมาขัดคอ หรือประจานใครหรอกนะแต่เป็นการบล๊อคไว้ก่อน
เผื่อจะมีใครคนไหนคิดจะตั้งกระทู้แนวนี้ขึ้นมาอีก ขอให้คิดกันซักนิดนะครับว่าเด็กเยอะ ผู้หญิงก็มี
และถ้าหัวข้อนั้นมันเป็นเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับความรัก ปัญหาหัวใจหรือสุขภาพเลย
คุณโดน !!!!!

ผมก็ไม่อยากจะเคร่งเรื่องนี้มากหรอก จริงอยู่ว่ามันเป็นเรื่องธรรมชาติ
แต่ก็ขอให้มันอยู่ในขอบเขตที่สมควรด้วย ไม่ใช่ว่า " Gu เพิ่งฟันสาวขอระบายความรู้สึกหน่อย "
อย่าได้เอามาลงให้ป่วนเลยเชียว บอร์ดดีๆจะเสียชื่อเอา
หากท่านใดอ่านอยู่กรุณาออกความเห็นด้วยครับ

ปล. ต้องขออภัยที่อาจจะดูเหมือนใช้ภาษารุนแรงไปหน่อย หรือตั้งอะไรที่มันออกล่อเเหลมไป
แต่ก็เพื่อเป็นการแสดงตัวอย่างกระทู้ที่ไม่ควรตั้งโปรดเข้าใจด้วยนะครับ

credit: Piussun (พี่คิว)