PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหา Win7 ใครมีความรู้รบกวนด้วยนะครับ

shisaku
5th December 2012, 09:32
ปัญหาที่เกิดขึ้นของ Win7 ของผมคือ
เวลา Copy File บางไฟล์ มันไม่ยอมทำให้ซะงั้น ไฟล์ส่วนใหญ่จะเป็นพวก .exe พวก crack เกมไรแบบนี้ มันไม่ยอมลงให้เลยทั้งๆที่ไม่ได้เปิดไฟล์นั้นเลยนะ ขนาดเพิ่งเปิดคอมใหม่ๆ มันก็ไม่ยอมให้ past เลย
แล้วก็ปัญหาเวลา Update เกมออนไลน์(HON)อัพเดทได้ปกติ พอเวลาแตกไฟล์ มันจะหยุดตรงช่วงกำลังลงไฟล์ .dll ทุกที

นี่คือปัญหาใหญ่มากๆครับ ใครรู้สาเหตุยังไงช่วยหน่อยนะครับ ตอนนี้ใช้ Win7 Ultimate 32-bit อยุ่นะครับ รุ่นปกติ ไม่ได้แต่งเติมอะไร

chikuva
5th December 2012, 14:50
ลองปิดโปรแกรมสแกนไวรัสดูก่อนครับ

nanohero
5th December 2012, 21:28
Antivirus !!

champ2526
6th December 2012, 09:25
ลองปิด antivirus ครับไฟล์ EXE พวก Crack ส่วนมหญ่เครื่องจะตรวจว่าเป็น virus ครับ

shisaku
6th December 2012, 15:05
คือปัญหามันไม่ได้อยู่ตรง Anti หรืออาจจะอยู่มั้ง ตอนนี้ใช้ Nod อัพเดทเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดละด้วย อัพแทบทุกวัน ปัญหาคือ มันไม่บอกเลยว่าไฟล์นี้เป็นอะไร มันไม่โชว์เลยครับ มันนิ่งไปเฉยๆ แบบบางทีลงโปรแกรมอยู่ดีๆ ก็มาค้างตรง .dll หรือ .exe เอาซะดื้อๆ เข้าไปเช็คใน Nod ก็ไม่ได้ตรวจพบอะไร ผมสงสัยว่า Win7 มันจะไปจำกัดสิทธิอะไรบางอย่าง บางครั้ง Copy แล้ว past ไฟล์บางไฟล์ไม่ได้ด้วย ตอนนี้งงมากๆ