PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : งง ฉากจบ Assasin Creed 3 มากครับ

ie37niceza
5th December 2012, 13:33
งงว่าทำไม Desmond ไม่เชื่อ Minerva เพราะอะไรทำไมต้องไปเชื่อหญิงสาวผมยาวผู้นั้น ยอมแตะลูกโลก สรรพสิ่งก็ถูกทำลาย ตัวเองก็ล้มลง(ไม่แน่ใจว่าหมายถึงตายรึเปล่า) แล้วหญิงผู้นั้นก็บอกทำนองว่า Desmond ทำถูกแล้วในที่สุดโลกก็เป็นของฉัน ใครเข้าใจช่วยเล่ารายละเอียดให้ทีครับทำไมถึงเป็นเช่นนั้น
ปล.จากการคาดเดา(แบบมั่วๆ)ของผมนะครับไม่แน่ใจว่าหญิงสาวคนนั้นจะเป็น Assasin คนใหม่แทน Desmond รึเปล่าครับ แต่เค้าก็เป็นวิญญาณบรรพบุรุษ จะมาควบคุมได้ไง ก็งงมากมายเลยครับ แต่นี้ก็เป็นเสน่ห์ของซีรี่ย์นี้อะนะ ตั้งแต่ภาค Brotherhood แล้วที่อยู่ดีๆก็ไปแทง Lucy ภาค Revelation ที่ไปปิดตำนานของ Altair หรือ ภาคนี้จะเป็นการปิดตำนานของ Desmond กันแน่ แล้ว Assasin Creed 4 จะเป็นไงกันแน่นะ น่าติดตามจริงๆเลย :o:o

hero23093060
5th December 2012, 13:38
มันแตะลูกโลกแล้วช่วยลูกไม่ใช่หรอครับ ส่วนผู้หญิงอีกคนบอกให้ปล่อยไปตามธรรมชาติแล้วอยากให้ Desmond เป็นศาสดาคนต่อไป แต่ Desmond ก็เลือกช่วยโลกเลยสลบลงไปมั้ง

momado1425
5th December 2012, 16:53
ผมว่าเนื้อเรื่องมันเป็นแบบ คห2นะครับ - -

gamespore
5th December 2012, 16:57
ผมอ่านตอนเล่นเห็นมันบอกว่าถ้าเตะลูกโลก Desmond จะถูกทำลาย คาดว่า Desmond น่าจะไปดีแล้ว :)

ganandgun
5th December 2012, 19:02
คือมันมีทางเลือก2ทางไง ทางแรกคือให้เดสมอนแตะลูกโลก จะทำให้โลกเรามีออร่ากันคลื่นสุริยะ แต่มันก็จะปลุกพลังของ juno ด้วย

ทางเลือกที่2คือปล่อยให้โลกเราเป็นไปตามยัตถากรรม แล้วมีมนุษย์รอดชีวิตมารวมตัวกันใหม่ โดยให้เดสมอนเป็นศาสดาองค์ใหม่ และก็ Minerva ไม่อยากให้เดสมอนปลุกพลังของ juno ด้วย อะไรประมาณนี้

แต่เดสมอนก็เลือกหนทางแรก

อ่านเต็มๆที่นี่เลย http://decibelperoxide.exteen.com/20121028/assassin-creed-3

pamzar5546
5th December 2012, 19:43
ที่แทง Lucy ในภาค Brotherhood เ้พราะว่าหล่อนเป็นสายของ Templar ครับ
ได้ยินมาจากไหน ไม่รู้ น่าจะเป็นซักภาคนึง รึว่าในเวปอะไรนี่แหละ
เสียดายเนอะ สวยด้วย

เล่นยังไม่จบ เข้ามาอ่านสปอยล์ น่าตบตัวเองจริงๆ 5555555

TraHeRn
5th December 2012, 19:54
คือมันมีทางเลือก2ทางไง ทางแรกคือให้เดสมอนแตะลูกโลก จะทำให้โลกเรามีออร่ากันคลื่นสุริยะ แต่มันก็จะปลุกพลังของ juno ด้วย

ทางเลือกที่2คือปล่อยให้โลกเราเป็นไปตามยัตถากรรม แล้วมีมนุษย์รอดชีวิตมารวมตัวกันใหม่ โดยให้เดสมอนเป็นศาสดาองค์ใหม่ และก็ Minerva ไม่อยากให้เดสมอนปลุกพลังของ juno ด้วย อะไรประมาณนี้

แต่เดสมอนก็เลือกหนทางแรก

อ่านเต็มๆที่นี่เลย http://decibelperoxide.exteen.com/20121028/assassin-creed-3
ตามนี้เลยครับ แต่ภาคต่อของ connor จะทำไงหว่าตายกันหมดเลยพ่อ แม่ เพื่อน อาจารย์ ศัตรูคู่อาฆาต -.-

chanwitpop
5th December 2012, 20:59
จขกท.เดาได้มั่วมากๆ ฮ่ะๆๆ

เรื่องที่Desmondไปแตะเครื่องสร้างอานุภาคสนามแม่เหล็ก(เครื่องชื่อไรจำไม่ได้)
บาง
คนก็บอกว่าสลบไป แต่ในวิกิบอกว่าตาย

ส่วนตัวผมว่าเค้าแค่สลบไปนะครับ เพราะไม่เห็นมีตอนใหนเลยที่บอกว่าสูเจ้าแตะแล้วต้องพลีชีพอ่ะ

jackylucky
5th December 2012, 22:27
จขกท.เดาได้มั่วมากๆ ฮ่ะๆๆ

เรื่องที่Desmondไปแตะเครื่องสร้างอานุภาคสนามแม่เหล็ก(เครื่องชื่อไรจำไม่ได้)
บาง
คนก็บอกว่าสลบไป แต่ในวิกิบอกว่าตาย

ส่วนตัวผมว่าเค้าแค่สลบไปนะครับ เพราะไม่เห็นมีตอนใหนเลยที่บอกว่าสูเจ้าแตะแล้วต้องพลีชีพอ่ะ

ก็จริงครับ มันบอกว่าถ้าแตะนี้จะมีความเสี่ยงถึงตาย เพราะจะถูกช็อดกระจายอย่างร้ายแรง

sigma33981
5th December 2012, 22:36
Lucy เป็น Templar จริงๆครับ ลองไปเล่น DLC ของ AC Revelation ที่ชื่อว่า The Lost Archive ดูครับ
ลองดูในคลิปนี้ก็ได้ http://www.youtube.com/watch?v=Roo6tH_wbXc ดูนาทีที่ 7:03 นะครับ

RlucksN
5th December 2012, 23:18
จขกท พิมพ์ดูงงๆนะครับ ขนาด juno เป็นตัวอะไร จขกท.ยังเหมือนจะไม่รู้เลย ทั้งๆที่ทุกภาคที่ไอ้พวกนี้ปรากฏตัวออกมามันก็มีบอกอยู่แล้วว่าเป็นใคร

ซึ่งผู้หญิงคนนั้นไม่มีทางเป็น assassin แน่ๆ เพราะนั่นเป็นสิ่งมีชีวิตอีกประเภทนึง แล้วบทบาทในภาคนี้ก็ดูจะปูให้ juno เป็นบอสของภาคต่อๆไปซะด้วย

ตอนจบมันยังพูดเองเลยว่า "Now it's time that I played mine"

oayumio
6th December 2012, 13:09
จขกท พิมพ์ดูงงๆนะครับ ขนาด juno เป็นตัวอะไร จขกท.ยังเหมือนจะไม่รู้เลย ทั้งๆที่ทุกภาคที่ไอ้พวกนี้ปรากฏตัวออกมามันก็มีบอกอยู่แล้วว่าเป็นใคร

ซึ่งผู้หญิงคนนั้นไม่มีทางเป็น assassin แน่ๆ เพราะนั่นเป็นสิ่งมีชีวิตอีกประเภทนึง แล้วบทบาทในภาคนี้ก็ดูจะปูให้ juno เป็นบอสของภาคต่อๆไปซะด้วย

ตอนจบมันยังพูดเองเลยว่า "Now it's time that I played mine"

เราก็ว่ามันเป็นตามที่ท่านนี้บอกส่วนเรื่อง Desmond ตายหรือไม่นั้นเราคิดว่ามันยังไม่ตายชัวร์ ถึงในฉาก Minerva จะบอกว่าถ้าเขาไปแตะ เขาจะตายแต่เราเดาว่า Desmond น่าจะรอดมาด้วยเหตุบางอย่าง (บางที Minerva อาจจะช่วยไว้) ส่วนที่ จขกท.เห็นโลกถูกทำลายอันนั้นเป็นภาพที่ Minerva แสดงให้เห็นว่ากำลังจะเกิดอะไรขึ้นกับโลก ซึ้งพวก
Desmond มันอยู่ในภ้ำที่มีสนามพลังงานป้องกันรังสีสุริยะที่กำลังจะทำลายโลกได้ก็เลยมีภาพที่ Desmond ออกมาจากถ้ำ นั้นเอง ซึ้ง จขกท. เห็นก็เลยคิดว่า Desmond
มันทำลายโลกไปแล้วล่ะซิ แถมตอนจบถ้ำยังถล่มอีก เฮ้อๆ

aod.battlefield
6th December 2012, 14:29
ตั้งแต่ภาคแรกจนภาคล่าสุดผมยังเล่นไม่จบซักภาคเลยคับ...ข้ามมาเล่น 3 ห้าๆๆ ภาพสวยกว่าเท้กว่า...ตอนนี้พยายามประติดประต่อเนื้อเรื่องอยู่......
ผมไม่เก่งภาษาก็เลยงงๆกับภารกิจคับ

inwharn205
22nd February 2013, 21:07
ผมงงกับเจ้าของกระทู้จริงๆครับ อะไรไม่รู้งง -*- desmond ช่วยโลกครับ แต่desmond แค่สลบ ไม่ตาย -*-

jeepriest
22nd February 2013, 21:11
ผมนึกว่าตาย 5555 ขอบคุณกระทู้นี้มากกระจ่างเลยครับ สรุปแค่สลบสินะ เห็นแสงออกปากเลยนึกว่าตาย

alonedevil
22nd February 2013, 21:14
ตัวเกมมันทำจบให้ติดตามต่ออะนะ ที่จริง Desmond ต้องตายอะแหละครับ แต่ก็ไม่รู้ Ubi จะแอบมีอะไรหรือเปล่า

เห็นบอกเดินหน้าทำภาคใหม่แล้วนิ ตัวละครใหม่ด้วย

AsLan
22nd February 2013, 21:17
ไม่รู้เหมือนกันแต่อยากให้มีภาค 4

นักเล่นเกม
23rd February 2013, 16:29
คือที่บอกว่า desmond ไม่ตายเอาอะไรมายืนยันครับ ในเรื่องมันก็บอกอยู่ว่าตายไปและทาง ubisoft ก็มายืนยันว่าภาคนี้จะจบบทของ desmond ไว้แล้ว

จะไม่ได้เห็น desmond ในภาคต่อไป ส่วนภาค 4 มีแน่นอนแต่ไม่รู้จะได้ย้อนความทรงจำอีกเปล่าสงาัยคงจะสู้กับ juno แบบสตาร์วอร์หละมั้ง เดาดูนะ

ToshirO
24th February 2013, 10:17
ไม่รู้เหมือนกันแต่อยากให้มีภาค 4
มีอยู่แล้วละครับ เกมส์เอกของ ubisoft เลยอะผมว่า
แต่ตอนนี้คงจะเพิ่ม watch dogs เข้าด้วย 55+

AUSTIN
24th February 2013, 10:44
Desmond น่าจะม่องเท่งอย่างที่รู้ๆกันแหละครับ แต่ไม่แน่พลังของ Apple อาจจะช่วย Desmond ไว้ก็ได้เพราะพี่แกพกไว้อยู่

แต่ที่แน่ๆคือภาคต่อไปตัวเอกไม่ใช่ Desmond 100% ครับฟ

oI3lacKLisTo
24th February 2013, 10:53
เกมส์นี้อะไรก็เกิดขึ้นได้ เราไม่ได้มาคนเดียวเผลอๆพ่ออาจช่วยไว้ได้ อะไรก็ว่าไป
แต่โดนช็อตสะควันขึ้น เป็นคนจริงตายไปนานละ :sweat

แต่ได้ข่าวว่าจะมีตัวเอกใหม่ยกเซต AC4 อาจตายจริงๆนั้นแหละ ฮึฮึ

~-yoyoyo-~
26th February 2013, 00:17
Desmond ตายไปแล้วว ครับ ไม่ได้สลบ ไปหาอ่านดูได้เลยครับในเนื้อเรื่อง ของ ACC เป็นภาษาอังกฤษ:)

orange07
26th February 2013, 01:11
ในตอนจบ Desmond จะต้องเลือกครับ ว่าจะแตะไอ้เครื่องกลมๆ เพื่อช่วยโลกไว้ก่อน แต่จะแลกด้วยการกลับมาของ Juno หรือจะปล่อยให้โลกเละเทะ คนตายห่าเกือบหมด แล้วเป็นศาสดาของโลก
ซึ่งทั้งหมดนี้เป็นแผนของ Juno ครับ เป็นการบีบครั้นให้Desmond ต้องแตะลูกโลกครับ อธิบายง่ายๆคือ Juno วางแผนไว้ตั้งแต่ก่อนสมัย Altair นู่นเลย (ซึ่งคิดว่าน่าจะนานกว่านี้มาก) ว่าให้เกิดการแย่งชิง apple กัน เรื่อยมาจนถึงยุคของ Ezio
มาจนถึงConnor ให้appleเข้าไปยุ่งเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ของมนุษย์ ทั้งหมดเพียงเพื่อจะให้ Desmond มาแตะลูกโลก แล้วปลดปล่อย Juno เป็นอิสระ (หรือปล่อยพลังของJuno ให้เป็นอิสระ) ซึ่ง Minerva ไม่เห็นด้วยกับสิ่งที่ Desmond
จะทำ (แตะลูกโลก) เลยออกมาขัดค้าน แต่ทำไงได้ ถ้่า Desmond ไม่แตะลูกโลก คนเป็นล้านๆจะตายห่ากันหมด แต่ถ้าแตะก็เท่ากับว่าความ******จะมาเยือน(๋Juno กลับมา)
แน่นอนครับDesmondแตะ แตะเพื่อช่วยชีวิตคนเป็นล้านๆ เข้าทางJuno เลยที่วางแผนไว้ว่ายังไง Desmond ก็ต้องแตะ (ถ้าไม่แตะ ก็ตายห่ากันหมด)

แหม่...

inwharn205
26th February 2013, 16:06
desmond ไม่ตายครับ ไปอ่านดีๆ -*-

RlucksN
26th February 2013, 18:33
เดสมอน"ตาย"นะครับ นะข้อมูลที่มีออกมาตอนนี้น่ะนะ

เพราะตอนจบมันก็คือการบูชายัญตัวเดสมอนเองนั่นแหละ แถมยูบิซอฟก็ออกมาบอกเองว่านี่คือภาคสุดท้ายของเดสมอนแล้ว

http://assassinscreed.wikia.com/wiki/Desmond_Miles

เดสมอนอาจจะปรากฏตัวออกมาในรูปแบบข้อมูลหรืออาจสิงอยู่ใน animus Island รอตัวเอกคนใหม่มาเจอก็ได้ครับ เพราะผมคิดว่าพี่แกบทคงไม่หมดแค่นี้หรอก

~-yoyoyo-~
26th February 2013, 18:39
desmond ไม่ตายครับ ไปอ่านดีๆ -*-

Desmond Miles
Born (เกิด)

13 March 1987[1]
"The Farm," Black Hills, South Dakota, United States

Died (ตาย!!!)

21 December 2012 (aged 25)
Grand Temple, Turin, New York, United States

Emo
26th February 2013, 18:47
งงทุกภาคแหล่ะครับ

kabukiput
26th February 2013, 18:52
ตายไม่ตายไม่รู้ แต่ที่แน่ๆเกมนี้ขายยาวๆ แกคงไม่หมดบทแค่นั้นหรอกคับผม

theneddube
26th February 2013, 18:53
เล่นมากี่ภาคผมไม่รู้เรื่องสักภาค เล่นสนุกๆพอละ 5555 ^^

Tohan-kun
26th February 2013, 18:54
ทางUbisoft บอกตอนออกเกมAssassin Creed 3 ว่าภาคนี้เป็นการปิดฉากตำนานของเดสมอนนะ แถมข่าวเมื่อเร็วๆนี้ยังบอกว่าภาคใหม่จะเป็นนักฆ่าคนใหม่ สถานที่ใหม่เลย เดาได้เลยว่าเดสมอนตายแล้ว(ตายแบบงงๆนี่แหละ ฉากจบไม่อีปิกเหมือนภาคของEzioเลย)

chanwitpop
26th February 2013, 18:57
จะขุดมาทำไม กระทู้ปีที่แล้ว

dadvader
27th February 2013, 17:09
http://www.digitalkeystore.com/forum/viewtopic.php?t=5510

น่าจะช่วยคุณได้ครับ

จะขุดมาทำไม กระทู้ปีที่แล้ว

สองเดือน = =

RlucksN
27th February 2013, 17:20
ขี้เกียจตังกระทู้ใหม่

ข่าวหลุดภาค 4 มาแล้วนะครับ เล่นเป็นปู่คอนเนอร์ เป็นทั้งแอสและโจรสลัด

Edward kenway

Real men cry
27th February 2013, 17:24
ตามที่ผมเข้าใจครับ ^^

...เดสมอนมีทางเลือกอยู่ 2 ทางคือ
1.ปล่อยให้โลกล่มสลาย สิ่งมีชีวิตจะตายเหมือนกับที่ Juno ภาคก่อนๆแสดงให้เห็น หลังจากนั้นโลกก็จะหมุนเวียนกลับมาเป็นเหมือนเดิมอีกครั้ง
2.แตะลูกบอลเพื่อช่วยโลกเอาไว้ ถึงตอนนี้โลกจะถูกป้องกันด้วยแอร์เรียสีเขียวตามเสียงนักพยากรณ์อากาศกล่าวครับ

แต่การที่เดสมอนแตะลูกบอลเพื่อช่วยโลกนั้นเป็นการปลดปล่อยเอาพลังที่หลับไหลของ Juno ออกมาดังที่ Juno พูดไว้ว่า

"คราวนี้ถึงช่วงของฉันแล้ว...ชั้นจะเล่นเกมของชั้นบ้างละ.."

ไม่รู้ท่านๆคิดยังไงแต่ผมได้ยังงี้อ่ะ 555
ป.ล.เดสมอนตายแล้วจริงๆรึ......เซ็งแย่ รู้สึกพี่แกยังมีความลับอยู่อีกเยอะนะ.....

Volcanus
27th February 2013, 17:29
Minerva อาจเป็น Assassin ส่วน Juno อาจเป็น Templar มั้ง 5555+

RlucksN
27th February 2013, 17:34
ผมก็บอกแล้วไงว่าเดสมอนมันจะไปโผล่อีกทีใน animus Island 555+