PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอนผมไขกุญแจ AC III หน่อยครับ

MI~MI
5th December 2012, 18:28
ทำเป็นอยู่ครับ แต่ใช้เวลานานมาก แต่ผมว่าน่าจะฟลุ๊กมากกว่า ใครมีทริกดีๆสอนหน่อยสิครับ

virus007
5th December 2012, 18:32
ค่อยๆขยับเมาส์ครับ

toko2041
5th December 2012, 18:36
หมุ่นช้ายหมุนข้นลง จบ

MI~MI
5th December 2012, 18:37
ทำใมมันนานจังอะครับ กว่าจะขั้นตอนต่อไป หรือผมทำผิด บางทีตอนขยับขึ้นลง มันก็เอาออกแล้วเริ่มใหม่อะครับ

ganandgun
5th December 2012, 18:55
ตอนขยับซ้านขวาอะขยับปกติได้ แต่ตอนขยับขึ้นลง ต้องขยับช้าๆครับ ภาษาอังกฤษมันก็เขียนอยู่ ไม่งั้นมันจะแทงไม่เข้า -0-

พอแทงเข้าทั้งสองอันแล้วก็กดคลิกรัวๆเลยครับ

MI~MI
5th December 2012, 19:02
ตอนขยับขึ้นลงนี่ ขึ้นก็ได้ ลงก็ได้หรอครับ ผมทำช้าๆแล้วมันยังเอาออกอยู่อะครับ

headshot deluxe
5th December 2012, 19:06
ใช้จอยจะง่ายกว่ามาก
อนาล็อกซ้ายไขนำ แล้วขยับอนาล็อกขวาขึ้นลง เสร็จแล้ว เหมือนเกมมันตั้งใจทำตรงนี้มาสำหรับจอยอะครับ

ganandgun
5th December 2012, 19:07
ตอนขยับขึ้นลงนี่ ขึ้นก็ได้ ลงก็ได้หรอครับ ผมทำช้าๆแล้วมันยังเอาออกอยู่อะครับ

ขึ้นก็ได้ลงก็ได้ครับ เหมือนกับไขกุญแจใน skyrim อะ มันจะมีช่วงที่ถูกอยู่ช่วงนึง แต่ทางที่ดีควรจะหมุนไปทางๆเดียวกันนะ

ส่วนที่มันเอาออกอาจเพราะว่าตอนเราขยับขึ้นลง เมาท์เรามันอาจขยับไปทางซ้ายขวาเล็กน้อยครับ ทำให้มันเอาออกมาเสียบอันแรกใหม่ ถ้ามันเอาออกมาเสียบอันแรกใหม่ก็ขยับทางซ้ายสักนิด หรือบางทีก็ขยับไปทางขวาสักนิด มันก็กลับเข้าไปเสียบอันที่2ต่อละครับ

TraHeRn
5th December 2012, 20:03
step 1 ค่อยๆ เลื่อนเมาส์ไปทางซ้ายหรือขวาซักทาง ขอย้ำค่อยๆๆๆ พอมันเข้าล๊อกปุ๊บให้รีบหยุดเมาส์ก่อนเลยถ้าไม่หยุดมันจะหลุดจากล๊อกครับ
step 2 ค่อยๆ เลื่อนขึ้นหรือลง ขอย้ำอีกรอบ ค่อยๆๆๆๆ พอเข้าล๊อกก็ให้รีบหยุดเมาส์เหมือนเดิม ไม่งั้นหลุดจากล๊อกครับ
step 3 คลิกซ้าย รัวๆๆๆๆๆๆๆ

*--เป็นอันเสร็จสี้นพิธี--*

oayumio
6th December 2012, 13:18
เพิ่มทริคให้อีกล่ะกัน สมมุตว่าตอนแรกนายเลื่อนเมาส์ไปทางซ้ายอย่างเดี่ยวจนเข้าล็อคแล้วกำลังจะเลื่อนขึ้นแต่มันดันหลุดออกมาแนะนำว่าที่นี้ให้เลื่อนขวาแทน มันจะกลับเข้าล็อคทันที และในกรณีเดียวกันถ้าล็อคมันหลุดตอนกำลังเลื่อนเมาส์ขึ้น แล้วล็อคมันหลุดจนให้เราเลื่อนเมาส์ขึ้นลงใหม่ คราวนี้ก็เลื่อนลงมาแทน ก็จะกลับเข้าล็อคได้อย่างรวดเร็ว

ปล.กรณีที่ล็อคจะหลุดมี 2 ข้อ 1 คือ เลื่อนเมาส์เร็วไปจนมันเลยจุดปลดล็อค ข้อ 2 คือเวลามันให้เลื่อนเมาส์ขึ้นลงดันมือไม่นิ่งจนเมาส์ขยับไปทางซ้ายหรือขวาล็อคเลยหลุด