PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เตือนสำหรับคนเล่น FARCRY 3 เกี่ยวกับ Relic ที่ไม่ปรากฏในแมพ

poweruser
5th December 2012, 22:55
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=j2HTnCNQ0es

คลิปนี้คือRelic ที่ไม่ได้อยู่ในแมพ(ในแมพจะมี RELIC 119 อันเท่านั้น) ซึ่งถ้าเล่นจนถึงฉากตอนเราไปเกาะทางใต้แล้วถ้ำนี้จะถูกปิด(เหมือนผม T_T)ทำให้เข้าไปไม่ได้ ซึ่งผมเก็บมา119อันแล้วแต่ไม่ได้อันนี้เพราะถ้ำถูกปิด เหอะๆ เก็บมาตั้งนานแสนนาน เดวไว้เล่นใหม่ ถ้ำนี้คือถ้ำที่เพีื่อนๆเราพักกันนะครับ ผมไปเล่นใหม่ะ 555+

ผมเตือนคนที่เล่นด้วยความหวังดีอย่าผิดพลาดเหมือนผม ใครผิดพลาดก็เล่นใหม่เหมือนผมละกันเน้อ

poweruser
5th December 2012, 23:02
ขุดอีกรอบเพื่อคนไม่เห็น

an4lysis
5th December 2012, 23:23
ขอบคุณหะความรู้

ช่วงนี้ผมไม่ค่อยกล้าลงน้ำเลย เนื่องจากเก็บใบไม้สีฟ้าอยู่ จระเข้ แมงมาจากไหนไม่รู้ ทำผมตกใจหัวใจแทบวาย 2 รอบละ

จากรูปนี้โดดลงไปแล้วเสียวขาโคตร

thanapatbenz
5th December 2012, 23:26
เก็บครบแล้วจะปลดล็อคไรหรือป่าวครับ

Gokusen
5th December 2012, 23:28

ช่วงนี้ผมไม่ค่อยกลางลงน้ำเลย เนื่องจากเก็บใบไม้สีฟ้าอยู่ จระเข้ แมงมาจากไหนไม่รู้ ทำผมตกใจหัวใจแทบวาย 2 รอบละ

จากรูปนี้โดดลงไปแล้วเสียวขาโคตร

มันไม่มีสัญลักษณ์บอกด้วยครับว่ามีจระเข้อยุ่น้ำไหน บอกแต่ฉลาม!!!!!!ผมก็เหมือนกันว่าจะลงน้ำเล่นดูเต่าว่ายน้ำหันไปขวา แทบช็อค เจอจระเข้งับขา ตาย:sweat เสียวหลังวาบๆเลย

yuttipron
5th December 2012, 23:28
เเล้วถ้ำอยู่ที่ไหนเหรอครับ ใช่ที่ไปเอาเห็ดมั้ยครับ

an4lysis
5th December 2012, 23:34
เเล้วถ้ำอยู่ที่ไหนเหรอครับ ใช่ที่ไปเอาเห็ดมั้ยครับ

ถ้ำในคลิบก็ที่พักของเพื่อนเราอะ

an4lysis
5th December 2012, 23:35
จระเข้มาที เหมือนกับเล่นเกม ยิงผีเลย 55 ตกใจ

nokweedii
5th December 2012, 23:42
เกมส์ทำผมตกใจหลายครั้งเลย
เริ่มแรกเลยเดินๆอยู่งูกัด ตกใจเสียวแว้บๆเลย
แล้วนี่อีกเก็บของในหีบอ่ะ โคโมโด งับขา หลุดปากตะโกน เชี่ย สะดุ้งเกือบตกเก้าอี้

Deathbringer
5th December 2012, 23:44
แล้วของผมเพิ่งช่วย ผู้ ญ ที่ชื่อ Daisy ไรเนี่ยมั้ง ยังไม่เลยใช่ปะ -.-

khokheait
6th December 2012, 00:56
จระเข้มันจะชอบอยู่ตามใบบัวเยอะๆครับ

robinsonn
6th December 2012, 01:20
FAR CRY 3 นี่ สม จริง สุดๆ เวลา โดน เสือ จระเข้ หัวใจแทบ วาย - -*
เนิ้อ เรื่อง การดำเนิน ชีวิต นี้่ สุด ยอด จริงๆ ครับ เจ๋งๆ

oBenjungo
13th December 2012, 04:16
ผมเล่นมา 2 - 3 วันไล่เก้บพวกเพชร แล้วก็อะไรต่าง ๆ จนเหนื่อยไปหมดละครับ เยอะเกิน เควสก็เยอะ ผมว่าผม เล่นเนื้อเรื่องให้จบเลยดีกว่า ไล่เก็บท่าจะนานกว่าจะครบหมด เอาเวลาไปเล่นเกมอื่นบ้างดีกว่า *-*

ipor
13th December 2012, 07:40
แค่กระโดดจาก หอวิทยุ ก็เหมือนกระโดดเองแล้วครับ(กลัวความสูง)

winlnwoo4
13th December 2012, 07:53

ช่วงนี้ผมไม่ค่อยกล้าลงน้ำเลย เนื่องจากเก็บใบไม้สีฟ้าอยู่ จระเข้ แมงมาจากไหนไม่รู้ ทำผมตกใจหัวใจแทบวาย 2 รอบละ

ถ้าคุณไม่อยากกลัวให้ทำตามนี้ครับ ปิดหูฟังหรือลำโพง ปิดตาก่นอกะโดด เหมือน ผม อ่ะครับ ละ เปิด ตาหน่อย ให้ รุ้ ว่า โดน หรือ ไม่ถ้า ไม่ โดน แล้วเจอจรเข้ ให้ ว่าย ไป หา มัน แล้ว ทำให้โดน เพราะมันจะมีขึ้นให้ ฆ่า แล้ว จะ ไม่ตกใจกว่า ด้วย

niknana
13th December 2012, 07:54

ผมเคยจมน้ำจะตายมาครั้งนึงแล้ว พอมาเล่นเกมส์นี้การลงน้ำโคตรเหมือนจริงเลยครับ เจอจรเข้งับทีนี่ หัวใจจะวาย

kijpat
13th December 2012, 08:05
มันไม่มีสัญลักษณ์บอกด้วยครับว่ามีจระเข้อยุ่น้ำไหน บอกแต่ฉลาม!!!!!!ผมก็เหมือนกันว่าจะลงน้ำเล่นดูเต่าว่ายน้ำหันไปขวา แทบช็อค เจอจระเข้งับขา ตาย:sweat เสียวหลังวาบๆเลย

ทำเซรุ่มเลยคับ ที่ฉีดแล้วทำให้มองเห็นสัตว์ได้ทะลุทุกอย่างแม้อยู่ในน้ำ ผมฉีดก่อนลงน้ำทุกทีคับ เห็นแล้วยิงก่อนเลย

harnibal409
13th December 2012, 08:18
เกมส์ทำผมตกใจหลายครั้งเลย
เริ่มแรกเลยเดินๆอยู่งูกัด ตกใจเสียวแว้บๆเลย
แล้วนี่อีกเก็บของในหีบอ่ะ โคโมโด งับขา หลุดปากตะโกน เชี่ย สะดุ้งเกือบตกเก้าอี้
มันคือโคโมโดหรอผมนึกว่าตัวเงิน ตัวทองซะอีก

parkpoompb
13th December 2012, 09:37
อ้าว ทำไมไม่คราฟ Hunters Instinct แล้วใช้ละครับ มันจะเห็นสัตว์ แบบมองทะลุเลยว่าอยู่ตรงไหนบ้างในระยะ เท่าไรไม่รู้ แต่เห็นหมด ปลาตัวเล็กๆ ยังเห็นเลย

oBenjungo
14th December 2012, 01:21
relic ตรงน้ำตกที่อยู่ตรงกลางหน้าผา นี่เก็บยังไงครับ หาที่เก็บไม่ได้สักที โดดลงไปก็ตายละ (เกาะด้านบนขวา ด้านล่างสุดนะครับ)

nervanamaya
14th December 2012, 01:41
แค่กระโดดจาก หอวิทยุ ก็เหมือนกระโดดเองแล้วครับ(กลัวความสูง)

555 จริงครับเล่น assassin creed ปีนหอคอยทีก็ว่าเสียวๆแล้ว ปีนหอวิทยุในเกมนี้บอกตามตรงโคตรเกร็งอ่ะ

ยิ่งอันหลังๆเวลาต้องกระโดดเกาะไปอีกฟากเนี่ย แล้วรู้สึกมันโงนเงนๆด้วย

เปิดหอวิทยุหมดนี่เป็นไรที่โล่งสุดละ

xXKiraXx
14th December 2012, 20:01
555+
ผมโชคดีไปเก็บได้อะ ตอนช่วย Oliver มามั้ง ตอนมันปาหินเล่นอยู่แล้วสังเกตุได้
"ถ้ำมันปีนไปต่อได้นิหว่า" เลยลองปีนไปเรื่อยๆ เลยจ๊ะเอ๋ เป็น Relic อันแรกที่เก็บได้เลย
ส่วนจระเข้.....555555555+(ตายประจำ)

oBenjungo
15th December 2012, 22:19
ผมคงเก็บไม่ครบละ 55 เข้ามาอ่านกระทู้นี้ตอนยังไม่มีเกม เลยไม่ได้สนใจ แต่ก็ไม่เป็นไร ยังไงมันก็คงเก็บได้ไม่ 100% อยู่ดี ตอนนี้เควสย่อย ต่าง ๆ เสร็จหมดละ เหลือแต่เควสเนื้อเรื่อง เล่นจนเพลียเกมนี้ สนุกดี เพลียเพราะเพลิน

AODZA
15th December 2012, 22:27

ผมใช้วิธีปาระเบิดลงไปก่อนลูกหนึ่งแล้วค่อยโดดลงไป 5555

BlacksWhites
15th December 2012, 22:32
Relic ใน ถ้ำ ผม เจอ ตั้ง แต่ เข้า ถ้ำ ครั้ง แรก แล้ว ล่ะ ครับ = = เรื่อง จระเข้ ผม เจอ แค่ ครั้ง เดียว เอง อะ

georuno
16th December 2012, 12:49
อย่าลืมกินยาย้อนอดีตด้วยนะครับแล้วท่านจะรู้ว่า Far cry 3 มันเกิดขึ้นในประเทศไทยนี่เอง

kijpat
16th December 2012, 13:24
555+
ผมโชคดีไปเก็บได้อะ ตอนช่วย Oliver มามั้ง ตอนมันปาหินเล่นอยู่แล้วสังเกตุได้
"ถ้ำมันปีนไปต่อได้นิหว่า" เลยลองปีนไปเรื่อยๆ เลยจ๊ะเอ๋ เป็น Relic อันแรกที่เก็บได้เลย
ส่วนจระเข้.....555555555+(ตายประจำ)

ผมคล้ายๆคับ แต่ผมกินยาหลอนเม็ดแดงอะคับ พอสร่างแล้วฟื้นขึ้นมาเห็นมีเชือกอยู่แถวหินเลยลองปีนๆไปเจอเหมือนกัน 55+

Winters
16th December 2012, 15:35
ผมจำได้จะหาหนังไก่มาทำกระเป๋า เดินไปริมน้ำ เจอนกตัวนั้นเลยเล็งๆอยู่ งาบบบ!!! มันงาบต่อหน้าต่อตาผมเลยแล้วลากเอาลงไปกินในน้ำ
โอโห! เกมนี้เหมือนจริงเกินไปแล้ว สะดุ้งเลยผม - -

namon007
16th December 2012, 15:40
เก็บเรียบร้อยแล้วตอนลงไปในถ้ำใต้ เซฟเฮ้า หลังช่วยแฟนพระเอก