PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : 1 คำถามเมื่อคุณเริ่มเล่น Assassin's Creed III !!!

ViCtiM 2 Die 4™
5th December 2012, 23:40
คือประมาณว่า เมื่อผมเริ่มเล่น Assassin's Creed III และเล่นไปเรื่อยๆจนถึง Sequence 1, 2, 3, 4 ก็เลยเกิดคำถามกับตัวเองว่า

"เอ...เมื่อไรตัวเอกมันจะได้ใส่ชุด Assassin ซักทีนะ"

แล้วคุณล่ะ คิดเหมือนผมไหม

ปล. โทษทีนะครับ ออกจะไร้สาระนิดนึง

http://images5.fanpop.com/image/photos/30100000/The-3-great-Master-Assassin-s-assassins-creed-30163917-960-960.jpg

HOLOGRAM
5th December 2012, 23:43
มันเป็นเรื่องราวของการฝึกของ Corner นะ ต้องมีลำดับขั้นตอน ผมว่าดีแล้วล่ะ เมื่อถึงเวลาอันสมควร ก็จะได้ใส่ชุดนี้เอง ประมาณนี้ !!!

stealna
5th December 2012, 23:48
"เอ...เมื่อไหร่จะเข้าเล่นเกมได้ซะทีนะ"ปัจจุบันลบเกมไปละ แต่ก็ยังอยากเล่นอยู่ยังไม่มีเวลาทำ :nea

thewinman
5th December 2012, 23:49
แรกๆนะ 555

ปล.อยากรู้เรื่องไม่ควรSkipนะ

CodeMagane
5th December 2012, 23:51
เข้าเกมส์มาถึงปุป ไอชุดดำ Haytham มันเป็นใคร / ตอนนี้น๊อคนานละ เล่นแต่ multi มันส์มาก

TraHeRn
5th December 2012, 23:51
ตอน Sequence 1-3 ถามตัวเองตลอด "เมื่อไหร่จะได้เล่น connor ฟะ" เพราะ trailer มันทำได้เทพซะขนาดนั้น

jawmonkish
5th December 2012, 23:54
มันจะเป็นการเล่าเรื่อง ของ Cornor เป็นใครมาจากไหน ยังไง ประมานนี้ก่อนอ่ะครับ ให้เรารู้ก่อน ไม่เหมือน เฮีย Ezio ที่ไม่ค่อยมีประวัติอะไรนัก

nakiann123
6th December 2012, 00:17
ตอนเริ่มเล่น ผมถามตัวเองเลย ผมต้องเจอไอตัวผีที่มันออกมาตอนจบแน่ ๆ Skip ก็ไม่ได้ รำคาญมากขี้เกียจฟังมันบ่น (ตอนท้ายเกม)

Emo
6th December 2012, 00:19
เห้ย.... ทำไม จบไม่รู้เรื่อง ซักที

wizwiz200
6th December 2012, 00:24
คิดเหมือนกันเลย :o:o:o

ไม่skipคัตซีน หวังจะดูตอนใส่ชุด สุดท้ายทนไม่ไหวสคิปไป ปรากฏเริ่มเกมมาดันใส่ชุดแล้ว :o:o:o:o

oatzahahaha
6th December 2012, 01:05
Connor ทักษะการต่อสู้ความเร็วสู้ Ezio ไม่ได้เลย ต้องสุ่มโจมตีตลอดไม่เหมือน Ezio ไปบู๊ฆ่าทหารตายเป็นกอง

manshinoda
6th December 2012, 01:11
จบแล้วหรอ -..-

kabukiput
6th December 2012, 01:17
อย่ารีบสิครับ ต้องเล่ากันก่อนว่ามันเกิดขึ้นได้อย่างไร ตาหนูคอนเนอร์(จริงๆอยากเรียกชื่อในเผ่าแต่จำไม่ได้)มันลืมตาดูโลกมาจากอะไร แล้วเกิดอะไรทำไมต้องมาเป้นมือสังหาร ฉะนั้นจึงไม่แปลกที่เราจะได้เห็นทักษะต่างๆ และการพัฒนา ซึ่งต่างจากผู้เฒ่าEzio ซึ่งรายนั้นไม่ได้มีใครเล่าว่าตอนเขาเกิดจนมาถึงช่วงในเกมเนี่ยพ่อเขาฝึกสอนอะไรมาบ้าง มาฉากแรกก็ไต่ตึกได้เลย แล้วก็ไปเรียนเป็นนักฆ่าจากลุงช่างซ่อมท่อ จนไปจบที่แต่หนูคอนเนอร์นี่ค่อยๆมาตั้งแต่เด็ก จากเป็นชาวบ้านป่าอยู่ๆต้องมาเป้นมือสังหาร น่าสนใจดี

ผมว่าไปสนใจที่ระบบเรือรบดีกว่า สนุกที่สุดแล้วขอบอก

stepmeup2
6th December 2012, 01:23
Connor ทักษะการต่อสู้ความเร็วสู้ Ezio ไม่ได้เลย ต้องสุ่มโจมตีตลอดไม่เหมือน Ezio ไปบู๊ฆ่าทหารตายเป็นกอง

แต่ผมว่าพระเอกภาคนี้โกงไปด้วยซ้ำ คือแค่คุณมี Rope Dart กับขวานก็แทบจะเป็นอมตะอยู่ละ เสียดายภาคนี้ชุดเกราะเอาไว้แต่งเท่ห์อย่างเดียว น่าจะสนุกกว่าถ้าทำให้ตัวเอกตายง่ายกว่านี้ และมีไอเท่มเสริมความแข็งแกร่งซ่อนอยู่ตามแผนที่ต่าง ๆ ให้เราได้ไปหามาใส่ นี่มีแต่อะไรก็ไม่รู้ ของคราฟเต็มไปหมด แต่ที่ใช้ได้จริง ๆ มีอยู่นิดเดียว วิธีหาเงินก็แค่ไปไล่ตบหมีเอาหนังมาขาย เล่นนาน ๆ เบื่อเลยผม

นี่ก็ค้างอยู่ใกล้จะจบละ รำคานผี ยังไม่อยากไปเจอมัน - -

666SaTaN999
6th December 2012, 01:30

ผมว่าเทพกว่า EZIO เยอะเลยนะครับ มาเปนสิบตัวยังชนะได้ง่ายๆเลย

Namies123
6th December 2012, 01:41

ซุ่มตรงไหนครับผมเห็น connor วิ่งออกไปลุยกลางสนาบรบเลย

Blackperl
6th December 2012, 03:51
4คำ - ยังไม่ได้เล่น

TAnwa1219
6th December 2012, 04:23
ลุงนี่มันเป็นอินเดียแดงปะวะ

fames14
6th December 2012, 18:49
ตอนเริ่มเกมสิ่งที่ผมคิดครั้งแรกคือ เมื่อไรมันจะออกแพทช์แก้แลคซักทีว่ะ 555!!!!

markza03
6th December 2012, 19:34
มันจะเป็นการเล่าเรื่อง ของ Cornor เป็นใครมาจากไหน ยังไง ประมานนี้ก่อนอ่ะครับ ให้เรารู้ก่อน ไม่เหมือน เฮีย Ezio ที่ไม่ค่อยมีประวัติอะไรนัก

ผมว่า Ezio ก็ยาวพอควรเลยนะ ภาค 2 เล่นตั้งแต่เกิดเลย จำได้อยุเลยว่าเกิดมา ให้เราลองขยับแขนขา Ezio(พวกสอน กด Shihf Space bar ไรพวกนี้) ได้อยุเลย

NCIS{Fc}
6th December 2012, 19:43
ใครคิดเหมือนผมบ้างว่า Connor ให้ความรู้สึกว่าเป็นคนมากกว่าตัวเอกภาคก่อนๆ เพราะConnor มีทั้งความดื้อ หัวแข็ง และเอาแต่ใจ มากกว่าตัวเอกคนอื่นๆ

Mustas
6th December 2012, 19:49
คือประมาณว่า เมื่อผมเริ่มเล่น Assassin's Creed III และเล่นไปเรื่อยๆจนถึง Sequence 1, 2, 3, 4 ก็เลยเกิดคำถามกับตัวเองว่า

"เอ...เมื่อไรตัวเอกมันจะได้ใส่ชุด Assassin ซักทีนะ"

แล้วคุณล่ะ คิดเหมือนผมไหม

ปล. โทษทีนะครับ ออกจะไร้สาระนิดนึง

http://images5.fanpop.com/image/photos/30100000/The-3-great-Master-Assassin-s-assassins-creed-30163917-960-960.jpg
คิดเหมือนกันเลย 555 ตอนที่มันเห็นชุดผมดีใจนึกว่ามันจะได้ใส่แล้ว - -

Mustas
6th December 2012, 19:51
ใครคิดเหมือนผมบ้างว่า Connor ให้ความรู้สึกว่าเป็นคนมากกว่าตัวเอกภาคก่อนๆ เพราะConnor มีทั้งความดื้อ หัวแข็ง และเอาแต่ใจ มากกว่าตัวเอกคนอื่นๆ
ผมว่า มันก็พอๆกันอะ - - ดูอย่าง Ezio ตอนหนุ่มๆ ดิ ที่ไปมีเรื่องกะชาวบ้าน
ส่วน Altair ผมไม่รู้ - -

numcang
6th December 2012, 19:52

มันไม่ได้มีกฏตายตัวนี่ครับ ว่าถ้าเล่นเป็น Connor แล้วจะต้องซุ่มอย่างเดียว
อีกอย่างทักษะการต่อสู้ของ Connor ผมว่าเฉียบขาดกว่า Ezio อีกนะครับ

vee191
6th December 2012, 20:04
ผมเข้าครั้งแรก Connor แก่จังวะ !!!

Enozcinos
6th December 2012, 20:06
เอ่อ ... เมื่อไหร่แพทแก้ ACIII จะออก ความคิดหลักๆของผมและยังคิดจนถึงตอนนี้ - -"

fames14
6th December 2012, 20:39
ซื้อมายังไม่ได้เล่นเลยครับ!! รอแพทช์แก้แลคแล้วค่อยเล่นทีเดียว ตอนนี้กำลังมันกับ Far Cry 3 !!!!

Enozcinos
6th December 2012, 20:44
ซื้อมายังไม่ได้เล่นเลยครับ!! รอแพทช์แก้แลคแล้วค่อยเล่นทีเดียว ตอนนี้กำลังมันกับ Far Cry 3 !!!!

ฮ่าๆเหมือนผมเลยครับ เล่นแปปๆก็เอาไว้ก่อน เล่น Far Cry 3 แบบเพลินยันจบเลย ตอนนี้ไม่ค่อยมีเวลาเล่นละมีแค่ เสาร์อาทิตย์ ฮ่าๆ แต่สนุกจริงๆครับมากๆ

Assassin Creed III ก็สนุกครับแต่คงที่เปลี่ยนปุ่ม เปลี่ยนระบบ ใหม่แทบหมดเลย เลยงงๆนี่สิ

RlucksN
6th December 2012, 21:59

ผมว่าไม่อะ ไอ้หัวแข็ง ดื้อ นี่มันเป็นแค่ลักษณะเฉพาะเฉยๆนะ เอาความดื้อ เอาแต่ใจมาตัดสินความเป็นคนได้ไง = =

ตัวเอก assassin มันก็มีความเป็นคนทุกภาคแตกต่างกันไป

เอสซิโอ จากคุณชายลูกนายธนาคารต้องผันตัวมาเป็นนักฆ่า จากเด็กเลือดร้อน ต้องปรับตัวเป็นผู้ใหญ่ ค่อยๆตามล้างแค้นไปเรื่อยๆ ชีวิตมีแต่ความทุกข์

เดสมอน อยากหนีจากอดีตที่ตนอยากจะลีม แต่ก็ดันโดนอุ้มมาพัวพันกับการต่อสู้พันปีอีก

ส่วนอัลแตเอีย...ช่างมันเหอะ

jawmonkish
6th December 2012, 22:08

บู๊ไม่บู๊ อยุ่ที่คนเล่นครับ 555

Peaza007
6th December 2012, 22:09
รู้ได้ไงครับ ว่า ลุงEzio ไม่ค่อยมีประวัติ ลองดู

http://www.youtube.com/watch?v=MKkLKJc7Adc&feature=fvsr

นี้ประวัติครอบครัวลุงEzio ก่อนที่ลุงจะเกิด ครับ

แล้วถ้าเล่นตั้งแต่ ภาค2 + brotherhood + revelations

เป็นอัน จบเนื้อเรื่อง ของลุงEzio ในตำนาน หึหึหึ .. เผ่น

คุณบอม
6th December 2012, 22:09
ไมมันแลคจังวะ!!

jawmonkish
6th December 2012, 22:11
ผมว่า Ezio ก็ยาวพอควรเลยนะ ภาค 2 เล่นตั้งแต่เกิดเลย จำได้อยุเลยว่าเกิดมา ให้เราลองขยับแขนขา Ezio(พวกสอน กด Shihf Space bar ไรพวกนี้) ได้อยุเลย

หมายถึงถ้าเปรียบเทียบที่มาที่ไปแล้วอ่ะครับ ภาคนี้ ต้องกี่ Chapter อ่ะ 6 รึป่าว ถึงจะเข้าตัวเอก ถ้าจำไม่ผิด แต่ภาค2 คือ ตอนเกิด แปปเดียว แต่ค่อยๆ เล่าไปด้วย ในเนื้อเรื่องที่เหลือด้วยอ่ะ

Peaza007
6th December 2012, 22:15

ถ้าลองปรับๆ และกด ดูดีๆ จะ สู้ได้หมดครับ

เวลาเจอ พวกหัวหน้าหมู่ พอเราสู้กับมัน เราจะทำอะไรไมไ่ด้ ใช่ไหมครับ

ให้เรา กด คลิกซ๊าย 2 ที + กด space bar

คอนเนอร์จะทำหาร เชือด ขาของมัน และกระโดดไป แท่งข้างหลัง หรือ ยังไงแล้วแต่ ท่าครับ

ลองไปใช้ดู

ถามว่า ความเร็ว สู้ ลุงEzio ได้ไหม ผมว่า คอนเนอร์ อ่อน กว่า ลุง อยู่นะครับ ลุงแก่ ประสบการ์ณเยอะ

คอนเนอร์ มือใหม่อยู่ ถ้าเอา2คนนี้มาสู้ กัน ผมเชียร์ ลุง Ezio ครับ 5555+:o

babymaster
6th December 2012, 22:19
ถ้าลองปรับๆ และกด ดูดีๆ จะ สู้ได้หมดครับ

เวลาเจอ พวกหัวหน้าหมู่ พอเราสู้กับมัน เราจะทำอะไรไมไ่ด้ ใช่ไหมครับ

ให้เรา กด คลิกซ๊าย 2 ที + กด space bar

คอนเนอร์จะทำหาร เชือด ขาของมัน และกระโดดไป แท่งข้างหลัง หรือ ยังไงแล้วแต่ ท่าครับ

ลองไปใช้ดู

ถามว่า ความเร็ว สู้ ลุงEzio ได้ไหม ผมว่า คอนเนอร์ อ่อน กว่า ลุง อยู่นะครับ ลุงแก่ ประสบการ์ณเยอะ

คอนเนอร์ มือใหม่อยู่ ถ้าเอา2คนนี้มาสู้ กัน ผมเชียร์ ลุง Ezio ครับ 5555+:o

แจมด้วย ผมเชียEzio ครับ เพราะคอนเนอร์ชักปืนช้ามาก ต้องใส่กระสุนนาน
Ezio เปรี้ยง เปริ้ง ตายหมด

jawmonkish
6th December 2012, 22:21
รู้ได้ไงครับ ว่า ลุงEzio ไม่ค่อยมีประวัติ ลองดู

http://www.youtube.com/watch?v=MKkLKJc7Adc&feature=fvsr

นี้ประวัติครอบครัวลุงEzio ก่อนที่ลุงจะเกิด ครับ

แล้วถ้าเล่นตั้งแต่ ภาค2 + brotherhood + revelations

เป็นอัน จบเนื้อเรื่อง ของลุงEzio ในตำนาน หึหึหึ .. เผ่น

ผมหมายถึงในเกมม มมมมมมม ครับบบบบบบบ บบบบบบบ ถ้าคนไม่ได้้ติดตามจริงๆ เล่นแต่เกมมมไงงงงล่ะครับบบบบบบบบบบบบ ส่วนตัวผมรู้แล้วครับ เพราะเล่นมาตั้งแต่ ภาคแรก

Deathsteb
6th December 2012, 22:21
ผมชอบทั้ง ezio กับ conner นะ พวกเควสเรือรบหนิมันส์ดี :cool:

Peaza007
6th December 2012, 22:24
แจมด้วย ผมเชียEzio ครับ เพราะคอนเนอร์ชักปืนช้ามาก ต้องใส่กระสุนนาน

55 +

ถ้าเปรียบ จริงๆ ทางฝั่ง ยุโรป นั้น จะฉลาด และเหนือกว่าทางอเมริกาครับ ผมศึกษา คราวๆ เกี่ยวกับประวัติศาตร์

พวกยุโรป จะฉลาด (เป็นเรื่องจริงนะครับ) พูดถึงปืน ลุงEzio แก่มีปืนอยู่ ตรง มือพอดี พร้อมกับมีดที่จะชัก เมื่อไหร่ก็ได้

แถมเปลี่ยนกระสุนเร็วมาก ส่วน หนุ่ม คอนเนอร์ ปืนสมัยใหม่ แรงกว่า แต่ความคล่องตัว ต่ำ เวลยิงแล้ว ต้องหนี 555

ถ้าไม่หนี คือสู้ ส่วนใหญ่ผมยิง เอาไว้เวลาจะเข้าไปบวกกับมันจริงๆ ไม่จำเป็นไม่ใช้ เลย ครับ ธนู ลูกเดียว

Peaza007
6th December 2012, 22:26
ผมหมายถึงในเกมม มมมมมมม ครับบบบบบบบ บบบบบบบ ถ้าคนไม่ได้้ติดตามจริงๆ เล่นแต่เกมมมไงงงงล่ะครับบบบบบบบบบบบบ ส่วนตัวผมรู้แล้วครับ เพราะเล่นมาตั้งแต่ ภาคแรก
ค๊าบบบ ผมก็ไม่ได้ ว่า เผื่อคนที่ไม่รู้ด้วย ไง

ปล. ผมชอบเนื้อเรื่อง จนต้องไป หามา คือแบบ

เอ็งมีเรื่องแค่ไหนตูก็จะไปหามาอ่าน 555555

ขอโทดนะครับถ้าใช้คำไม่สุภาพ

jawmonkish
6th December 2012, 22:30
ค๊าบบบ ผมก็ไม่ได้ ว่า เผื่อคนที่ไม่รู้ด้วย ไง

ปล. ผมชอบเนื้อเรื่อง จนต้องไป หามา คือแบบ

เอ็งมีเรื่องแค่ไหนตูก็จะไปหามาอ่าน 555555

ขอโทดนะครับถ้าใช้คำไม่สุภาพ

55555 ครับๆ ผมก็ ขอโทษด้วยครับๆ ที่ไม่ชัดเจน 555

headshot deluxe
6th December 2012, 22:33
ภาค 2 ก็ประมาณนี้ล่ะ กว่าจะได้เป็นนักฆ่า

worakorn3
6th December 2012, 22:35
รู้อย่างว่าทำไมยิ่งนานไป ตัวเอกแต่ละคนมันโหดขึ้น ทักษะเยอะขึ้นเรื่อยๆ จำไม่ถูก :sweat

Peaza007
6th December 2012, 22:36
55555 ครับๆ ผมก็ ขอโทษด้วยครับๆ ที่ไม่ชัดเจน 555
ไม่เป้นไรครับ มีอะไรก็แชร์ๆ กันไป ครับ

อยู่ อย่างแบ่งปันในสิ่งที่ดี สังคมก็น่าอยู่ ดูแล้วมีความสุขครับ :)

RlucksN
6th December 2012, 23:13
อัลแตเอียนี่น่าสงสารนะครับ

เติบโตมาในครอบครัวนักฆ่า แถมตัวเองก็เป็นนักฆ่าฝีมือดี

แต่ดัน air assassin ไม่เป็น kill streak ก็ไม่เป็น

ทีหนูน้อยคอนเนอร์โผล่มา kill streak ใส่ทหารเป็นชุดก่อนจะได้ฝึกอีก 555

ปล.ล้อเล่นนะครับ ภาคแรกระบบมันยังไม่ดี :o

kandanai001
7th December 2012, 07:38

555 ผมว่า Conner โหดกว่า Ezio หลายขุมเลยนะ

CryskeeZ.
7th December 2012, 09:27
เล่นไปสี่รอบละ ไกลสุดก็ นิวยอกแหล่ะผม 55 5
เล่นใหม่เพราะ คอมเน่า (= = )

bankvocal
7th December 2012, 09:42
ตอนแรกๆ บู้มันมากเกมนี้ พอหลังๆ ได้ดาบที่คราฟมา(แรงสุด) แทบไม่ต้องคอยรับคอมโบเลย เข้าไปฟันมันแปปๆ ตาย

hunkacer
7th December 2012, 12:51
ไม่ใช่นะ .. คำถามผมคือ '' ลูซี่หา่ยไปไหน T^T ''

ลูซี่ตายแล้วนี่ครับ โดนเดสมอนแทง เพราะลูซี่คือสายของ เทมพล่า ครับผม (แต่ได้ยินแว่ว ๆ มาว่าลูซี่แค่อากราโคม่า ยังไม่ถึงกับตายซะทีเดียว) หาข้อเท็จจริงได้จาก Animus DLC ของภาค รีวราเรชั่น

ผมว่าภาคนี้คอนเนอร์ดูเป็นธรรมชาติมากกว่านะ รวมทั้งความหลากหลายทางด้านการต่อสู้ด้วย (ก็แน่ละมันต้องพัฒนาอยู่แล้ว) เพราะคอนเนอร์ไม่เชิงเป็นนักฆ่าเสียทีเดียว แต่รากฐานของเผ่าโมวฮ็อคคือนักล่า ซึ่งคอนเนอร์ก็เป็นเช่นนั้น (เวลาผมเล่นจึงต้องเปลี่ยนทัศณะคติซะใหม่ ไม่ใช่เพราะลอบฆ่าเพราะตัวเองเป็นนักฆ่า แต่จงหาจังหวะสังหารเหยื่อเยี่ยงการล่าสัตว์ซะมากกว่า)

plyrakkan
7th December 2012, 13:03
ผมว่าดีออกนะครับแตกต่างกันไป ถ้าสมัยก่อนก็ต้องลักลอบฆ่าส่วนใหญ่เพราะทหารไม่ได้อยู่เป็นกองเป็นหน่วย ส่วยของconerนั้นก็สมควรทหารยิงปืนที1ก็ต้องรู้กันละผมว่ามันมากครับภาค3 ระบบเคาน์เตอร์ไหลลื่นดีครับชอบทั้งซีรี่เลย!!:dance

MadMax_Demon
7th December 2012, 13:36
ลูซี่ตายแล้วนี่ครับ โดนเดสมอนแทง เพราะลูซี่คือสายของ เทมพล่า ครับผม (แต่ได้ยินแว่ว ๆ มาว่าลูซี่แค่อากราโคม่า ยังไม่ถึงกับตายซะทีเดียว) หาข้อเท็จจริงได้จาก Animus DLC ของภาค รีวราเรชั่น

ผมว่าภาคนี้คอนเนอร์ดูเป็นธรรมชาติมากกว่านะ รวมทั้งความหลากหลายทางด้านการต่อสู้ด้วย (ก็แน่ละมันต้องพัฒนาอยู่แล้ว) เพราะคอนเนอร์ไม่เชิงเป็นนักฆ่าเสียทีเดียว แต่รากฐานของเผ่าโมวฮ็อคคือนักล่า ซึ่งคอนเนอร์ก็เป็นเช่นนั้น (เวลาผมเล่นจึงต้องเปลี่ยนทัศณะคติซะใหม่ ไม่ใช่เพราะลอบฆ่าเพราะตัวเองเป็นนักฆ่า แต่จงหาจังหวะสังหารเหยื่อเยี่ยงการล่าสัตว์ซะมากกว่า)

ลูซี่ก้เปนแอสแสสซินหนิ ถูกเดสมอนฆ่าเพราะอาการแทรกซ้อนจากanimus ไม่ใช่หรอ(ผมอ่านมาเยี่ยงนี้ เปนยังไงกันแน่ :sweat)

jawmonkish
7th December 2012, 13:41
อ่าวหรอ ครับ อ่านไปเจอ อีกอย่างคือ ลูซี่ จะหักหลัง อะไรประมานนี้ิอ่ะ รอผู้รู้มาบอก ดีกว่า

jawmonkish
7th December 2012, 13:42

เติบโตมาในครอบครัวนักฆ่า แถมตัวเองก็เป็นนักฆ่าฝีมือดี

แต่ดัน air assassin ไม่เป็น kill streak ก็ไม่เป็น

ทีหนูน้อยคอนเนอร์โผล่มา kill streak ใส่ทหารเป็นชุดก่อนจะได้ฝึกอีก 555

ปล.ล้อเล่นนะครับ ภาคแรกระบบมันยังไม่ดี :o

ว่ายน้ำไม่เป็นด้วยย 555 รึป่าว ลืมๆ

RlucksN
7th December 2012, 14:10
ลูซี่ก้เปนแอสแสสซินหนิ ถูกเดสมอนฆ่าเพราะอาการแทรกซ้อนจากanimus ไม่ใช่หรอ(ผมอ่านมาเยี่ยงนี้ เปนยังไงกันแน่ :sweat)

ลูซี่เป็นเทมพลาครับ เคยเป็นแอสแต่หักหลังไปอยู่กับเทมพลา ข้อมูลในเรื่องก็มีบอกไว้อยู่แล้วว่าลูซี่เป็นเทมพลาเพียงแต่มันไม่ได้บอกเราตรงๆ อาการแทรกซ้อนของ animus มันแค่เห็นภาพหลอนเฉยๆ เหมือนที่เดสมอนหลอนไปเห็นอัลแตเอียในภาค 2 ไง หรืออาการกำเริบแบบ subject 4 ในภาค 3

ตอนนั้นที่แทงก็เห็นๆอยู่ว่าถูกควบคุม เพราะจูโน่รู้ว่าลูซี่เป็นใคร 16 ที่เคยโผล่ออกมาในภาค ACB ก็เคยเตื่อนเดสมอนเรื่องลูซี่แล้ว(แต่ก็ไม่บอกตรงๆอีกและ)

ปัจจุบันลูซี่ตายไปแล้วครับ ในภาค ACR ตอนเริ่มเกม 16 มันยังบอกเดสมอนเลยว่าถ้าฟื้นทันจะได้ไปร่วมงานศพลูซี่ พอเล่นไปกลางๆเกมเราจะได้ยิงเสียงชอว์นเดินทางกลับมาบอกว่าฝังศพลูซี่ไปแล้ว

ปล.Subject 4 โครตกากเลยในภาค 3 เนี่ย นึกว่าจะเก่งกว่านี้ซะอีก

EviLBlacK03
7th December 2012, 14:17
ผมเข้าครั้งแรก "อ่อเราเล่นเป็นชุดดำนี้เองแต่ไม่ใช่คอนเนอร์นิหว่า" คำถามที่2หลังจากเจอคอนเนอร์ตัวจริง "ไอเด็กบ้านี้ใครวะ" - -*

NCIS{Fc}
7th December 2012, 16:27
ผมว่าไม่อะ ไอ้หัวแข็ง ดื้อ นี่มันเป็นแค่ลักษณะเฉพาะเฉยๆนะ เอาความดื้อ เอาแต่ใจมาตัดสินความเป็นคนได้ไง = =

ตัวเอก assassin มันก็มีความเป็นคนทุกภาคแตกต่างกันไป

เอสซิโอ จากคุณชายลูกนายธนาคารต้องผันตัวมาเป็นนักฆ่า จากเด็กเลือดร้อน ต้องปรับตัวเป็นผู้ใหญ่ ค่อยๆตามล้างแค้นไปเรื่อยๆ ชีวิตมีแต่ความทุกข์

เดสมอน อยากหนีจากอดีตที่ตนอยากจะลีม แต่ก็ดันโดนอุ้มมาพัวพันกับการต่อสู้พันปีอีก

ส่วนอัลแตเอีย...ช่างมันเหอะ

เทียบกัน Ezio ไม่เคยร่วมมือกับเทมพล่าไม่เคยไว้ชีวิตเทมพล่าเลย
ส่วน Connor กับคิดที่จะร่วมกับเทมพล่าแถมไว้ชีวิตพ่อตัวเอง ทั้งๆที่สามารถฆ่าได้ทุกเมื่อ แถมมีหน้ามาถาม achilles อีกกว่าร่วมมือกับเทมพล่าดีไหม

RlucksN
7th December 2012, 16:55
เทียบกัน Ezio ไม่เคยร่วมมือกับเทมพล่าไม่เคยไว้ชีวิตเทมพล่าเลย
ส่วน Connor กับคิดที่จะร่วมกับเทมพล่าแถมไว้ชีวิตพ่อตัวเอง ทั้งๆที่สามารถฆ่าได้ทุกเมื่อ แถมมีหน้ามาถาม achilles อีกกว่าร่วมมือกับเทมพล่าดีไหม

แล้วไอ้พวกนี้มันเทียบความเป็นคนได้เหรอครับ การที่คิดจะร่วมมือรึไม่หรืออย่างไรมันก็ไม่ได้หมายความว่าคอนเนอร์จะมีความเป็นคนมากกว่าเอสซิโอนี่ครับ = =

ผมมองยังไงคอนเนอร์กับเอสซิโอมันก็ดูมีความเป็นคนเท่าๆกันนั่นแหละ ก็แค่ 2 คนมีนิสัยและวิธีการที่ต่างกัน

แล้วเทมพลาในยุคของคอนเนอร์และเอสซิโอมาเทียบกันไม่ได้ด้วย

ยุคคอนเนอร์พ่อตัวเองเป็นมาสเตอร์ คุยกันได้มากกว่า แถมเป็นพ่อตัวเองจะคล้อยตามบ้างก็ไม่แปลก

แต่เทมพลายุคของเอสซิโอ ไม่มีอะไรดีเลยนะครับ ครอบครัวของเอสซิโอทั้ง พี่ น้อง พ่อ ลุง ต่างถูกเทมพลาฆ่าหมด ใช้ศาสนจักรควมคุมผู้คน คิดแต่เรื่องชั่วๆ ถ้าเป็นคุณยังอยากจะร่วมมือกับมันอีกเหรอ?

jawmonkish
7th December 2012, 22:06
I am your Father

Peaza007
7th December 2012, 22:27
สุดท้ายก็ต้องฆ่าพ่ออยู่ดี
ปล.ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ลูกฆ่าพ่อ

jawmonkish
7th December 2012, 22:43
พ่อเนรคุณ 55

titanboy
7th December 2012, 23:15
เข้าเกมส์มาถึงปุป ไอชุดดำ Haytham มันเป็นใคร / ตอนนี้น๊อคนานละ เล่นแต่ multi มันส์มาก ช่าย multi มันส์มาก แต่ทำไมคนเล่นน้อยก็ไม่รู้ ชวนคนไทยด้วยกันเข้าห้องก็ไม่ได้ บอร์ดรวมกลุ่มก็ไม่มี ตอนนี้ผมไปซ่องซุมอยู่ใน steam AC 3 thai อยู่่เนี่ย มี 20 กว่าคนเอง T^T
U-play titan_boy คับ แอดมาได้

ood
8th December 2012, 00:21
คำถามของผมสำหรับเกมส์นี้คือ save ตูเสียได้ไงฟระเล่นตั้งนาน -*-

DAggErlS
8th December 2012, 13:09
I am your Father
Connor, I am your father...
เอ้ยยยย ผิดเรื่อง 555

แต่ผมเงิบจริงๆนะ ตอนที่มันบอกว่า Haytham เป็นเทมพลาร์น่ะ - -
(อาการเดียวกับ Desmond เลยครับ ["Wait, what?"])

Peaza007
8th December 2012, 14:59
ถ้าผม จะสูตรตัง ในAC3 ของแท้ แล้วผม จะโดนแบนไหม

jawmonkish
8th December 2012, 15:11
Connor, I am your father...
เอ้ยยยย ผิดเรื่อง 555

แต่ผมเงิบจริงๆนะ ตอนที่มันบอกว่า Haytham เป็นเทมพลาร์น่ะ - -
(อาการเดียวกับ Desmond เลยครับ ["Wait, what?"])

ถูกครับ เงิบ ตอนที่สวมแหวนให้ lee อารมณ์ งง แดก

babymaster
8th December 2012, 16:40
ถ้าผม จะสูตรตัง ในAC3 ของแท้ แล้วผม จะโดนแบนไหม

ถ้าเป็นใน single ไม่โดน ครับ
ผมยัดtrainer จนเป็นเทพเลย

DeadCarnival
8th December 2012, 16:44
ผมมีแต่ 1 คำถามหลังเล่นจบคือ

เมื่อไหร่ Credits มันจะหมดซักทีวะ :sweat

Connor ตอนจบหน้าราวๆ35+ ละ(ตอนแรกหนุ่มๆ ไมหน้าแก่ไวจัง ไม่ถึง10ปี) ทรงผมแนวมากเหลือแค่กลางหัว ชอบแบบตอนแรกๆมากกว่านะ :yes

ดูปีตอนที่ยังอยู่ในหมู่บ้าน กับปีตอนใกล้จะจบเกมสิครับ

NVDAssAssinS
8th December 2012, 16:54
Connor ตอนจบหน้าราวๆ35+ ละ(ตอนแรกหนุ่มๆ ไมหน้าแก่ไวจัง ไม่ถึง10ปี) ทรงผมแนวมากเหลือแค่กลางหัว ชอบแบบตอนแรกๆมากกว่านะ :yes

my dath
8th December 2012, 17:10
ต้องลงเล่นละโหลดมายังไม่ได้เล่นเลย

tiwtiw
8th December 2012, 17:13
เมื่อไรตัวเอกมันจะได้ใส่ชุด Assassin ซักที นานชิบ:mad3

earthsilver
8th December 2012, 17:19
ของผมคำถามแรกเมือ่ได้เล่นคือตอนเห็่นหน้า Haythem ครั้งแรก "หมอนี่ใคร?"

แต่โดยส่วนตัว ชอบ Ezio มากกว่า มีความเป็นผู้นำ เด็ดเดี่ยว รอบคอบ ใจเย็น "เสื้อผู้หญิง" อีกตะหาก

dadvader
8th December 2012, 17:30

Air Assasination อัลแตร์ทำเป็นนะครับ เพราะผมเคยทำได้ แต่ยากโครตตตตตตตตตตตตตตต

ใช้ Hidden Blade Counter ก็ได้ แต่ยากมากเกินไป kill streak ก็ทำได้ แต่ต้องปัดดาบให้เป็นก่อน ภาคแรกโดยรวมยากที่สุดแล้วครับ ไม่ต้องปรับอีซี่ก็จบได้ง่ายๆ แต่ว่ายน้ำนี่ ผมไม่รู้

ปล.เนื้อหา Altair Ubisoft บอกยังไม่จบนะครับ เพราะยังมีความลับอีกมากให้รอค้นหาอยู่ Conner ก็ยังไม่จบ เพราะยังหาจุดเชื่อมเรื่องกะ Ezio ไม่ได้(คงหาทางไปที่ Rome หรือ Venice อยู่ จากนั้นก็ที่ Istunba หรือ Constantinople เพื่อตาม Altair ครับ(อัน Conner นี่เดาเอา)

jackylucky
8th December 2012, 19:12
ทำไมแลค? <<= นี่เลยครับ ตอนนี้ก็ยังรอ. . .

momothedog
8th December 2012, 20:36
แลคแทบทุกที่เลยครับ ต้องให้ตัวละครก้มหน้าเดินตลอด กรรมจริงๆ

Jintana37
8th December 2012, 20:42
Rope Dart ใช้ยังไง !!!!!

club007
8th December 2012, 21:11
รออัพเดทเเก้AMDกระตุก

babymaster
8th December 2012, 21:33
Air Assasination อัลแตร์ทำเป็นนะครับ เพราะผมเคยทำได้ แต่ยากโครตตตตตตตตตตตตตตต

ใช้ Hidden Blade Counter ก็ได้ แต่ยากมากเกินไป kill streak ก็ทำได้ แต่ต้องปัดดาบให้เป็นก่อน ภาคแรกโดยรวมยากที่สุดแล้วครับ ไม่ต้องปรับอีซี่ก็จบได้ง่ายๆ แต่ว่ายน้ำนี่ ผมไม่รู้

ปล.เนื้อหา Altair Ubisoft บอกยังไม่จบนะครับ เพราะยังมีความลับอีกมากให้รอค้นหาอยู่ Conner ก็ยังไม่จบ เพราะยังหาจุดเชื่อมเรื่องกะ Ezio ไม่ได้(คงหาทางไปที่ Rome หรือ Venice อยู่ จากนั้นก็ที่ Istunba หรือ Constantinople เพื่อตาม Altair ครับ(อัน Conner นี่เดาเอา)

air assassin ง่ายครับ แต่ต้องอยู่บนพื้นต่างระดับ กดคลิกขวาก่อน แล้วค่อยโดดเสียบ

Xyria
8th December 2012, 21:55
ภาคนี่้หาตังยาก เเถมตอนจบ ตัวละครไม่เท่เลย ผมชอบตอนหนุ่มกับวัยรุ่นมากกว่า
อยาก เล่นตัวเเบบนั้นมากกว่า T^T

babymaster
8th December 2012, 22:03
ภาคนี่้หาตังยาก เเถมตอนจบ ตัวละครไม่เท่เลย ผมชอบตอนหนุ่มกับวัยรุ่นมากกว่า
อยาก เล่นตัวเเบบนั้นมากกว่า T^T
ภาคนี้หายากเฉยๆ แต่ภาคแรก หาเงินไม่ได้เลย

pentail
8th December 2012, 22:12

เห็นด้วย คอนเนอร์ใส่กระสุนปืนช้ามาก ต้องเก็บปืนทหารที่ตายมาใช้เอา
แต่ถ้ายิงปืนรัว ๆ ไม่ยั้งได้ก็ไม่สนุก

RlucksN
8th December 2012, 22:14
ทำไมผม air assassin อัลแตเอียไม่ได้คนเดียวเนี่ย = =

คือโดดจากหลังคาลงมาเสียบพื้นเลยนะ ส่วนพื้นต่างระดับน่าจะทำได้และ เหมือนเคยวิ่งตามไล่เสียบอยู่

ส่วน kill streak ภาคแรกมันไม่เหมือนภาคหลังๆไง หลังๆแค่เล็งไว้มันก็คอมโบต่อให้เลย ภาคแรกต้องกดนู่นนี่นั่นจนมันไม่รู้สึกว่า kill streak อะ ที่ผมรู้สึกว่ามันฆ่าต่อเนื่องคือแบบ ACB นะ

ปล.เล่นนานมากและ ผมอาจจะมั่วหรืออึนเองก็ได้ 555

BoatHaHa
8th December 2012, 22:25
ภาคนี้ผมชอบมากเลย มีอะไรให้ทำเยอะมว้ากกกก

เรื่องปืนที่ใส่กระสุนนานๆ ผมว่ามันดีนะ มันเป็นการสร้างความสมจริงให้กับเกม เพราะปืนสมัยนั้นมันยังไม่มีปืนกึ่งอัตโนมัติ

แบบยิงเปรี้ยงปรางหลายนัดต่อกัน ทุกอย่างต้อง "อัตโนมือ" เท่านั้น :yes

ตอนนี้เล่นจบนานแล้ว กำลังไล่แทงคนใน Multi อยู่ 555

markza03
8th December 2012, 23:04
เรื่องปืน รู้สึก ต้องคราฟ ปินแบบ ยิง 2นัด +กับ คราฟกระเป๋าปืนคู่ ที่ใช้ปืนได้ 2กระบอก ยิงมันส์เลย

ผมใช้ English pistol กับ French pistol ที่มันยิงได้ 2นัดอ่ะ คราฟกระเป๋าปืนคู่มาอีก ยิงที ก็2 นัด
ยิงทหารเพลินเลย :o

kandanai001
8th December 2012, 23:22

เอ่อ Altair มันใช้ Hidden Blade และ kill streak ได้นะ ไม่เชื่อลองไปเล่น ภาค assassin's creed revelations

RlucksN
9th December 2012, 00:16
เอ่อ Altair มันใช้ Hidden Blade และ kill streak ได้นะ ไม่เชื่อลองไปเล่น ภาค assassin's creed revelations

โห่ ภาคแรกดิครับ เอาภาค re มาเทียบได้ไง :o

ArtFruity :")
9th December 2012, 08:57
ยิ่งเล่นยิ่งทำให้อยากรู้เนื้อเรื่องไปเรื่อยๆครับ เกิดเป็นคำถามว่า ต่อไปจะเป็นยังไงงง

kata020
11th December 2012, 21:02
คุณ RlucksN ข้อมูลเยอะมากเลย :clap

film_soshi
12th December 2012, 23:04
ผมว่าเทพกว่า EZIO เยอะเลยนะครับ มาเปนสิบตัวยังชนะได้ง่ายๆเลย

ผมก็ว่าเทพกว่า EZIO เยอะเลยนะครับ

pamzar5546
14th December 2012, 02:05
ที่ EZIO เก่งกว่านั่นเพราะ AI โง่ครับ
ภาคใหม่นี่ กวนทหารที พาพวกมากันยกเมืองเลย จะไปสู้ไงไหว

AUSTIN
14th December 2012, 08:55
1 คำถามแรกของผมคือตอน Haytham เป็น Templar เป็นได้ไงวะ โคตรเงิบบบบบบบบบบ ครับ

สปอย

ตอนท้ายก็พอจะรู้ว่า Haytham มันหวังทำเพื่อความสงบสุขและเสรีภาพโดยการควบคุมของพวกเขา Haytham ไม่ใช่คนเลวอะไรหรอก แค่เข้าร่วมกับพวกไม่ดีเพื่อทำสิ่งดีๆเท่านั้นเอง แต่ Conor จุดประสงค์หลักเพียงอย่างเดียวคือฆ่าชาร์ลลี ไม่ว่าพ่อตัวเองมาขัดขวางเขาก็ไม่ยอม เพื่อปกป้องเผ่าของเขา(เพราะไอ้เจ๊ผีมา(หลอก)บอกไว้ว่าถ้าไม่ทำหมู่บ้านดเผ่าจะล่ม)

คือ Conor ทำเพื่อจุดประสงค์ตัวเองมากกว่าการอุทิศตนเพื่อองกรณ์นักฆ่าล้างบาง Templar อะไรขนาดนั้นมันแค่เป็นผลพลอยได้

Conor มันเป็นคนป่าล่าสัตว์อะไรเซียนอยู่แล้วครับ กับอีแค่การฆ่าคนมันก็ไม่ยากอะไรเลย สัตว์พวกนี้ยังวิ่งเร็วไหวตัวไวกว่าคนอีก คนช้าๆจะเหลือเหรอครับ

eee7112542
15th December 2012, 00:20
55 +

ถ้าเปรียบ จริงๆ ทางฝั่ง ยุโรป นั้น จะฉลาด และเหนือกว่าทางอเมริกาครับ ผมศึกษา คราวๆ เกี่ยวกับประวัติศาตร์

พวกยุโรป จะฉลาด (เป็นเรื่องจริงนะครับ) พูดถึงปืน ลุงEzio แก่มีปืนอยู่ ตรง มือพอดี พร้อมกับมีดที่จะชัก เมื่อไหร่ก็ได้

แถมเปลี่ยนกระสุนเร็วมาก ส่วน หนุ่ม คอนเนอร์ ปืนสมัยใหม่ แรงกว่า แต่ความคล่องตัว ต่ำ เวลยิงแล้ว ต้องหนี 555

ถ้าไม่หนี คือสู้ ส่วนใหญ่ผมยิง เอาไว้เวลาจะเข้าไปบวกกับมันจริงๆ ไม่จำเป็นไม่ใช้ เลย ครับ ธนู ลูกเดียว

อย่างงี้แหล่ะครับ
ภาคใหม่ๆของก็ต้องออกมาใหม่ตามไปด้วย
อย่างสมมุติตอนภาคสองเนี่ย
ezio มีปืนหรือยัง?
กว่าจะมีก็ปาเข้าไปอีกสองภาคแล้ว จะว่า connor ฝ่ายเดียวไม่ได้หรอก
มือใหม่ประสบการณ์ยังไม่ค่อยเยอะ
แต่ถามจริง
ถ้าเอาภาคสอง กับ ภาคสาม มาสู้กันใครจะชนะ??
ezio ขนาดต้นไม้ยังปีนไม่ได้เลย(อันนี้ล้อเล่นตามเทคโนโลยีในสมัยนั้นนะ)

RlucksN
15th December 2012, 00:40
ยุคของ ezio ปืนมันยังไม่แพร่หลายนะครับ

ที่ ezio มันมีปืนติดแขนเพราะได้อานิสงส์จากอัลแตเอีย ถ้าอัลแตเอียไม่ประดิษฐ์ปืนขึ้นมา Ezio คงใช้แต่มีดปาไปจนแก่นั่นแหละ 555

ปืนพึ่งมาบูมใช้กันก็ช่วงภาค ACR ช่วงปลายชีวิตของ ezio นู่น

เอาจริงๆที่โลกเราพัฒนาช้าก็เพราะในยุโรปช่วงยุค ezio มันเป็นยุคมืดของวิทยาศาสตร์ ทั่วยุโรปถูกศาสนจักรครอบงำ(ไม่รู้ว่าเรื่องจริงมีเทมพลาเกี่ยวด้วยรึเปล่านะ)

ลองสังเกตดูจะเห็นว่าเกือบ 500 ปี ที่อาวุธหรืออุตสาหกรรมแทบไม่พัฒนาเลย พอวิทยาศาสตร์สามารถเอาชนะได้แค่ 100 กว่าปีก็สร้างเครื่องบิน รถ นิวเคลียร์ได้แล้ว

ส่วนใครเก่งกว่ากันผมไม่รู้ เพราะมันอยู่ที่ระบบเกมแต่ละภาคน่ะนะ

jeditrainer
15th December 2012, 02:01
อย่างงี้แหล่ะครับ
ภาคใหม่ๆของก็ต้องออกมาใหม่ตามไปด้วย
อย่างสมมุติตอนภาคสองเนี่ย
ezio มีปืนหรือยัง?
กว่าจะมีก็ปาเข้าไปอีกสองภาคแล้ว จะว่า connor ฝ่ายเดียวไม่ได้หรอก
มือใหม่ประสบการณ์ยังไม่ค่อยเยอะ
แต่ถามจริง
ถ้าเอาภาคสอง กับ ภาคสาม มาสู้กันใครจะชนะ??
ezio ขนาดต้นไม้ยังปีนไม่ได้เลย(อันนี้ล้อเล่นตามเทคโนโลยีในสมัยนั้นนะ)
มั่วมาจากไหนเนี่ย ezio ได้ปืนตั้งแต่ภาค2แล้วดาวินชี่ทำให้ ปาไปอีกสองภาคคืออะไร หมายความว่าอะไร ถามจริง ๆ คุณได้เล่นจริง ๆ หรือเปล่าเนี่ย
แล้วที่สำคัญ ปืนปลายยุคศตวรรษที่18 ของConnor นะระบบไกปืนถือว่าห่วยแตกสุดแล้ว รู้ไหม

jackylucky
15th December 2012, 19:44
มั่วมาจากไหนเนี่ย ezio ได้ปืนตั้งแต่ภาค2แล้วดาวินชี่ทำให้ ปาไปอีกสองภาคคืออะไร หมายความว่าอะไร ถามจริง ๆ คุณได้เล่นจริง ๆ หรือเปล่าเนี่ย
แล้วที่สำคัญ ปืนปลายยุคศตวรรษที่18 ของConnor นะระบบไกปืนถือว่าห่วยแตกสุดแล้ว รู้ไหม

จริงจังจริงๆ = ='

TAN_PR
16th December 2012, 06:27
ผมขอถามไรหน่อยนะครับ
ผมลงแล้วทำตามที่เค้าบอกทุกอย่าง
มันเล่นผ่าน uplay พอผมกด ok เล่นไม่ได้อะครับ
คนอื่นเค้าเล่นได้ เป็นเพราะอะไรหรอ

tff007
2nd February 2013, 04:50
อ่านกระทู้นี้แล้วเพลินจัง

ปล.พึ่งเห่อเกมนี้จะจบแล้วละมั้ง...ขออภัยถ้าหากขุด 555