PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ***[ขอความช่วยเหลือเรื่อง NEED FOR SPEED UNDERGROUND 2 ครับ]***

K_98
6th December 2012, 12:44
ขอโทษที่ต้องถามนะครับ..... ถึงแม้ว่าเกมมันเก่ามากก็ตาม

เวลาผมเล่นผมจะปรับตัว control ครับ เปลี่ยน A เป็นเร่ง S เป็นเบรค ฯลฯ

แต่พอผมออกจากเกมแล้วเข้าไปเล่นใหม่..... ตัว control มันจะกลายเป็นค่าเดิมน่ะครับ..... ผมต้องกลับมาเปลี่ยนใหม่ตลอดเลย

ไม่ทราบว่าใครที่เล่นเกมนี้มีปัญหาแบบผมรึป่าวครับ?? หรือใครรู้วิธีแก้ ช่วยบอกหน่อยนะครับ

คอมผมใช้ windows 7 64-bit ครับ....

K_98
6th December 2012, 12:54
ไม่มีใครรู้เลยเหรอ .....

Turbosapien
6th December 2012, 13:02
นานมากแล้วนะ แต่ว่าเท่าที่จำได้ ตั้งค่าเสร็จ ให้ไปที่โปรไฟล์แล้วเซฟก่อนนะ มันถึงจะจำค่าไว้ สงสัยท่านไม่ได้เปิดออโต้เซฟ

K_98
6th December 2012, 13:04
นานมากแล้วนะ แต่ว่าเท่าที่จำได้ ตั้งค่าเสร็จ ให้ไปที่โปรไฟล์แล้วเซฟก่อนนะ มันถึงจะจำค่าไว้ สงสัยท่านไม่ได้เปิดออโต้เซฟ

เปิดแล้วครับ ทั้ง auto save , manual save ยังเหมือนเดิม..... เปลี่ยน compatibility mode เป็น XP ก็เหมือนเดิม