PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมจะโดนรุ่มหรือป่าวครับ

polosky
6th December 2012, 18:36
คือ ผมกับน้องผมเนี่ยอยู่คนละโรงเรียนกันแต่ขึ้นรถคันเดียวกัน แต่มี่เด็ก 3 คนอยู่โรงเรียนน้องผมพวก มันก็ขึ้นรถคันเดียวกับผม พวกมันอยู่ ม.2 น้องผม อยู่ ม.1 ผม ม.3 เพื่อนมันคนหนึ่งชอบน้องผมแต่ไม่ชอบ แต่อีก 2 คนนั้นชอบแซวน้องผมตอนผมไม่อยู่ [ตอนที่มันนี้งมาโรงเรียนผมก่อนกลับบ้าน คนขับรถบอก] แต่มันมาแซวอีกตอนผมอยู่ด้วยแต่ผมรู้ทัน มันคงนึกว่าผมโง่ แบบว่า น้องผมนั้งแถวซ้ายสุด ผมกับมันนั้งอยู่แถวเดียวกัน มันพูดกับอีกคนว่า 9 นาฟิกา อะไรประมาณนั้นผมรู้เลย ต่อยที่นั้งเบาๆ แต่ไอ้คนที่มันชอบน้องผมกลัว มันเลยบอกว่าใจเย็นๆ แต่เพือนมันบอกกว่า มันเปิด กูตาม แต่ผมไม่พอใจไอ้คนนี้ ไอ้คนนี้ผมหมายหัวไว้ละ ถ้าจะเอาผมไอ้นี้ก่อนดีไหม หน้าหมันใส่ แบบว่า 1-1 อะ ผมไม่กลัวมันหรอกถึงแม้ว่ามันจะตัวใหญ่กว่า แต่ผมกลัวผมจะแพ้อะ มันคงอายมาก ถ้าเราตีกับเด็กแพ้
ผมแก้ไขกระทู้ใหม่ เพีอทุกๆ จะได้เข้าใจกันมากขึ้น นะครับ

Droge.
6th December 2012, 18:40
ถ้ามันเปิดก็สู้ไปแต่อย่าไปเปิดก่อน 3-1 แพ้ชนะอย่าไปสนขอแค่ได้ต่อยมันก็พอ

นี่ความคิดผมน่ะ

onalovejung
6th December 2012, 18:44
ถ้าคิดว่าจะโดนจริงๆ ลองเรียกเพื่อนตอนอยู่ ร.ร. แล้วไปคุยให้รู้เรื่องเลยคับ
นี่ก็ความคิดผมนะ :sweat

Sensibility
6th December 2012, 18:45
เราต้องปกป้องน้องสาวเราครับ เพราะฉะนั้นใครเปิดก่อนได้เปรียบ5555+ ล้อเล่นนะ

ลองกันมันซักยกครับ อย่าไปยอมให้พวกมันได้ใจ

jackiiez
6th December 2012, 18:46
อ่านแล้ว งง จะมีเรื่องกันเพราะ เค้าจะมาจีบน้องสาวนาย งี้ เหรอรึยังไง ไม่เข้าใจ ถ้าเค้าแค่จะมาจีบ จะมีเรื่องทำไมอะ รึน้องสาวไม่ชอบ

การปกป้องน้องสาวไม่จำเป็นต้องจบที่การชกต่อยเสมอไปนะครับ ไม่ต่อยกันไม่ได้หมายถึงว่าเราขี้ขลาด ขี้กลัว

แต่มันเป็นทางออกของคนที่มีสามัญสำนึก และ มีการศึกษา มากกว่า

ก็แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนน่ะครับ

fuxfamezer
6th December 2012, 18:54
คุณก้เอาเพื่อนคุณให้เอาไปเท่ากันแล้วก็ปิดกล่องมันซ้ะห้าวๆแบบนี้ไม่ประนามือนายหรอกกก :clap

Gokusen
6th December 2012, 18:55
ศักดิ์ศรีของคนไม่ได้อยุ่ที่การชกต่อยครับศักดิ์ศรีลูกผุ้ชายมีไว้ใช้กับเรื่องอื่น เช่นลุกจากที่นั่งเพื่อไห้คนสูงอายุได้นั่งบ้าง หรือช่วยเหลือสังคมไม่สร้างความเดือดร้อน นั่นล่ะคือสักดิ์ศรีลูกผุ้ชายอย่างแท้จริง!!!

joomn007
6th December 2012, 18:56
ถ้ามันเปิดเราก็สวนเลยครับ อย่าไปกลััวพวกนี้มัน เพราะเรื่องนี้มันผิดเต็มๆเราแค่ป้องกันตัว

bobbob
6th December 2012, 18:59
คุณไม่คิดมั้งละถ้ามันแค่ขู่ แต่ในใจโครตกลัว หรือถ้าสู่จิงๆก็บอกเลยว่าเลิกยุ่งกับน้องกุสะแล้วก็เอามีดออกมา

polosky
6th December 2012, 19:04
อ่านแล้ว งง จะมีเรื่องกันเพราะ เค้าจะมาจีบน้องสาวนาย งี้ เหรอรึยังไง ไม่เข้าใจ ถ้าเค้าแค่จะมาจีบ จะมีเรื่องทำไมอะ รึน้องสาวไม่ชอบ

การปกป้องน้องสาวไม่จำเป็นต้องจบที่การชกต่อยเสมอไปนะครับ ไม่ต่อยกันไม่ได้หมายถึงว่าเราขี้ขลาด ขี้กลัว

แต่มันเป็นทางออกของคนที่มีสามัญสำนึก และ มีการศึกษา มากกว่า

ก็แล้วแต่ความคิดของแต่ละคนน่ะครับใช่ครับน้องผมไม่ชอบ แล้วมันก็ชอบแกล้งน้องผมมั่ง ได้ยินคนขับรถบอกตอนขึ้นรถอีกคัน(ผมไม่อยู่ในรถ)

Wanatsawin
6th December 2012, 19:04
น้องสาวเราครับ ผมก็หวงเหมือนนายหละ คนมีน้องสาวเนอะครับ
ถ้าเจอคนแบบนี้ ผมปกป้องน้องสาวเต็มที่หละครับ

geforce9500
6th December 2012, 19:06
คุยกันก็ได้นิคับไม่เห็นต้องเจ็บตัวเลย แต่ถ้าเค้าไม่ยอมเค้าต่อยมาก็สู้สิคับ
แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆ หึหึ (จะเอาซักกี่คนดีล่ะคับ อุ้มเลยก็ได้น่ะคับ) อิอิ

aodlnwlnwaod357
6th December 2012, 19:11
ดีใจนะที่คุณเป็นห่วงน้องสาว แต่ว่า ถ้ามีเรื่อง 3 - 1 ผมว่ายังน้อยไป ดีนะมันไม่หมาหมู่มาเป็นฝูง

ถ้าเป็นผมผมก็คงเรียกรุ่นพี่ที่รู้จักมาช่วยประมาณว่า ขอท้ามันเดี่ยว ถ้ามันไม่เดียวก็ให้รุ่นพี่ช่วย ไม่ก็ลุยเองเลย

panaddas06
6th December 2012, 19:16
เรียกเพื่อนมาช่วยก็ได้ครับถ้าต่อยก็ เล่นหน้ากับลิ้นปี่ ครับ

polosky
6th December 2012, 19:20
ผมว่า ถ้ามันจะเอาจริงๆผมจะถ้าเดียวมันในรถเลย ดีใหม

zeemee
6th December 2012, 19:35
เกือบทั้งหมดในโลก กลัวคนจริงที่มีเหตุผล และ จะชนะได้โดยรู้ประมาณ

nakiann123
6th December 2012, 19:52
ต่อยเลยครับ *-* ไม่รู้นะคนอื่นเป็นแบบไหน แต่ผม ส่วนตัวเป็นคนไม่ยอมใคร

ใครด่าผม ถ้าโมโหผมก็ซัดเลย

LaTiaNo
6th December 2012, 20:21
พกคัดเตอร์ไปห่ะ ถ้ามันจะลุ่มควักแทงเลยป้องกันตัว จริงๆนะ

untimate
7th December 2012, 06:49
พาเพื่อนไป 3 คนพอ พอเจอหน้าเข้าไปซัดเลย รับรอง พวกมันไม่กล้ามา + หรอก นอกจากพวกที่ใจจริงๆ