PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : พอดีมีปัญหาเกี่ยวกับ hdd ของ PS3 อะครับ

bloody g
23rd August 2011, 16:42
คือผมลบไฟร์เกมps3ใน ex hdd 500gb แต่ลบแล้วตามจุไม่เพิ่มขึ้นเลยอะครับ
พอมีวิธีแก้มั้ยครับ

joker
23rd August 2011, 18:17
ต้องถามก่อนครับ ที่บอกว่า "ลบ" นั้นลบยังไง ? หากลบโดยใช้ HDD ต่อกับ Computer แล้วลบตัวเกมจาก Computer น่าจะไม่มีปัญหา หรืออาจะมีการลบเกมออกจาก External HDD โดยใช้โปรแกรม Loader เช่น Multiman ก็สามารถลบได้เช่นกัน แต่หากมีการลบข้อมูลจาก Menu >> Game >> Game Data การลบแบบนี้เป็นการลบข้อมูลที่ทำการ install ไว้ใน Internal HDD เท่านั้นครับ ไม่มีผลอะไรต่อ External HDD ที่ใช้เก็บเกมครับ

bloody g
24th August 2011, 16:04
ผมต่อคอมครับ ก่อนลบผมก็ดูแล้วนะครับว่าเป็นเกม