PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมมีปัญหา Drive C พื้นทีลดลงไปเรื่ือยๆ

skopio01
7th December 2012, 22:59
ผม คลิกดู properties มันใช้ไปทั้งหมด 33.2 จาก 49.9 แต่ตอนนี้มันเหลือ 1.98แล้ว วันนี้ผมเห็นมันลดลงไปเรื่อยที่ ละ 0.2 คือมันเป็นไวรัส หรอคับ รู้สึกช่วงนี้เล่นเกม far cry 3แล้ว มันจะจอฟ้า มันเกี่ยวด้วยกับปัญหานี้ด้วยไม๊ครับ windows ผมจู๋ๆ ก็ขึ้นมาให้ activate ด้วย เหลือ 22วัน รู้สึกว่ามันจะหนักมากๆ จะแก้ยังไง ครับช่วยที:help:help:help:help:help

ViRuS|Benz
8th December 2012, 13:00
เรื่องพื้นที่นี่เป็นได้หลายสาเหตุครับ เพราะหลายๆอย่างจะถูกเก็บไว้ไดรว์ C ทั้งหมดเช่น My Doc / Desktop / และอีกอย่างคือพวกไฟล์แคชหรือคุกกี้เวลาเราเล่นเว็บจะจะถูก เก็บไว้ที่ไดรว์ C เช่นกัน ท่านลองหาโปรแกรม C-Cleaner มาใช้ดูก็ได้ครับ และอีกอย่างให้ตรวจสอบ Recyclebin (ถังขยะ) เพราะไฟล์ทั้งหมดที่เรา Delete ใช่ว่าจะถูกลบไปทั้งหมดแต่จะถูกเก็บไว้ใน ถังขยะ เพื่อที่จะสามารถนำมาใช้ใหม่ได้น่ะครับ วิธีการล้างก็คือ คลิกขวาที่ Recyclebin กด Empity RecycleBin
ส่วนเรื่องติด Genuine Activate นี่ก็หลายสาเหตุเช่นกัน อาจเป็นเพราะไวรัส หรืออาจจะเป็นที่การ Update Windows ของเราเอง