PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แก้ยังไงดีIDMกดหยุดแล้ววันถัดมากดโหลดต่อไม่ได้

kunnaja4480
8th December 2012, 00:35
ผมเป็นประจำเลยอ่ะครับ พอดึกๆโหลดได้ประมาณ80-90%ละ พ่อ-แม่บอกให้เลิกก็ต้องเลิก พอมาโหลดใหม่ตอนเช้า โหลดไม่ได้แล้วไฟล์ที่ผมโหลดมันโหลดนานด้วย เป็นเกมFifa Onlineโหลดได้นานมาก อยากรู้วิธีแก้ไขอ่ะครับว่า จะแก้ยังไงให้โหลดต่อได้ เป็นหลายๆครั้งก็อารมณ์เสีย:help:help:dash:dash

nanohero
8th December 2012, 00:45
ปัญหาไม่ใช่ของ IDM ครับ ปัญหาเป็นที่เว็บที่คุณโหลดมา ว่าเค้าจะตั้งค่าอย่างไร เช่นตั้งให้โหลดได้ครั้งเดียว หยุดไม่ได้ ถ้าหยุดต้องเริ่มใหม่

วิธีดูก็ เวลาโหลด ตรง การดำเนินการต่อ มันจะบอกว่า ใช่ หรือ ไม่

ถ้าขึ้นว่า ไม่ ก็แสดงว่า ห้ามหยุด โหลดให้เสร็จ เว็บส่วนมากจะโหลดต่อไม่ได้ พอกดหยุดก็ต้องเริ่มใหม่ทันที

ปล. ถ้ามันขึ้นว่า ดำเนินการต่อได้ แต่คุณได้กดหยุดพอจะเริ่ม เริ่มไม่ได้ อันนี้น่าจะเป็นปัญหาของ IDM หรือเครื่องคุณ วิธีทดสอบก็ ลองโหลดอะไรก็ได้ของเว็บ One2up หรือ saveyoufile เพราะ 2เว็บนี้มันโหลดต่อได้เมื่อกดหยุด

คุณก็ลองโหลด แล้วลองหยุด แล้วลองกดเริ่มใหม่ดู

TraHeRn
8th December 2012, 00:47
ถั่วต้มตาม rep บนจร้าาา

Gokusen
8th December 2012, 00:57
ผมเป็นประจำเลยอ่ะครับ พอดึกๆโหลดได้ประมาณ80-90%ละ พ่อ-แม่บอกให้เลิกก็ต้องเลิก พอมาโหลดใหม่ตอนเช้า โหลดไม่ได้แล้วไฟล์ที่ผมโหลดมันโหลดนานด้วย เป็นเกมFifa Onlineโหลดได้นานมาก อยากรู้วิธีแก้ไขอ่ะครับว่า จะแก้ยังไงให้โหลดต่อได้ เป็นหลายๆครั้งก็อารมณ์เสีย:help:help:dash:dash

ให้ไปก๊อปลิ้งurl จากไฟล์เดิมาไส่และจะโหลดต่อได้ครับ ปัญหานี้ส่วนมากเค้าจะรุ้กันหมดและน่ะว่าต้องทำไงเฉพาะมือใหม่ควรศึกษาเยอะๆหน่อยน่ะครับ

http://www.thaigaming.com/howto/125901.htm

วิธีนี้ใช้ได้ทุกเว็บน่ะครับ;)

kunnaja4480
8th December 2012, 01:11
ขอบคุณทุกคอมเม้นต์ที่แนะนำนะครับ จะลองทำตามดู