PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยบอกทีค่ะว่าเราคิดมากไปเองรึเปล่า ตอนนี้กำลังกลัวมากๆเลย T^T

Ladyloveyou
8th December 2012, 00:41
เรื่องมันมีอยู่ว่าเราลงเรียนวิชาๆนึง ไม่ขออธิบายให้มากความว่าคือวิชาอะไรเพราะประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่ตัววิชา แต่อยู่ที่ตัวอาจารย์ คือเราเห็นความผิดปกติของอาจารย์คนนี้มาตั้งแต่สัปดาห์แรกๆที่เรียนกับเขาแล้ว เป็นอาจารย์ผู้ชาย แล้วเขาชอบมองเราด้วยสายตาแปลกๆ เวลาเขาเรียกตอบคำถามเขาก็มักเจาะจงเรียกแต่ชื่อเรา ตอนทำงานกลุ่ม อาจารย์ก็ชอบมาเดินดูแต่กลุ่มเรา ตอนออกไปพรีเซนต์งานกลุ่ม เราจำได้ว่ากลุ่มเราเขียนชื่อคนอื่นไว้ชื่อแรกสุด แต่อาจารย์ดันเจาะจงเรียกชื่อเราคนเดียว ทั้งๆที่จริงๆแล้วมันต้องเรียกชื่อคนที่อยู่คนแรกสุด ตอนเลิกเรียนเราก็มักจะลงจากตึกเรียนพร้อมอาจารย์ อาจารย์ก็ชวนคุยแต่เราคนเดียว ทั้งๆที่รอบๆตัวเราก็มีเพื่อนเราก็เยอะแยะไม่คุย และที่น่ากลัวที่สุดเกิดขึ้นมาไม่นานนี้เอง เป็นวันที่เราขี้เกียจเรียนเลยเข้าไปเรียนซักพักแล้วโดดเรียนออกมา วันรุ่งขึ้นเพื่อนเรามาเล่าให้เราฟังว่า หลังจากที่เราออกไปแล้ว อาจารย์พยายามจะมองตรงจุดที่เรานั่งอยู่ตลอดว่าเราหายไปไหน แถมไม่ได้มองครั้งเดียว มองเกือบตลอดเวลา แถมยังพยายามจะเดินออกไปนอกห้องเหมือนจะออกไปตามหาเราอีกต่างหาก จะว่าอาจารย์แค่มองคนที่หายไปก็ไม่ใช่ เพราะก่อนหน้านั้นก็มีคนโดดเรียนออกไปเหมือนกับเรา อาจารย์ไม่เห็นจะสนใจอะไรเลย เราคิดว่าอาจารย์มันต้องคิดอะไรกับเราแน่ๆเลย หน้าตาอาจารย์เขาก็ดูเหมือนคนหื่นเงียบๆยังไงไม่รู้ น่ากลัวมากๆ ตอนนี้ก็ต้องทนเรียนไปก่อน เพื่อนบางคนบอกว่าเราคิดมาก แต่บางคนก็คิดหมือนเรา แล้วชาว JKG คิดว่ายังไงคะ แล้วเราควรจะทำยังไงดี กลัวมาก T^T

ปล. เห็นบางเม้นคิดว่าเรายังเรียนมัธยม ดังนั้นก็ขอชี้แจงว่าเราเรียนมหาลัยปี 3 แล้ว แก่ละ 55+

TraHeRn
8th December 2012, 00:45
จะไปพูดตรงๆ หรือจะไปฟ้องใครก็คงไม่ได้ใช่ไหมครับ เพราะอาจารย์คนนั้นก็ยังไม่ทำอะไร ดังนั้นตอนนี้ เกาะกลุ่มเพื่อนเอาไว้เยอะๆก่อนน่าจะดีที่สุดนะครับ

arabas
8th December 2012, 00:47
อาจจะใช่ อาจารย์อาจจะให้ความสนใจเป็นพิเศษ อาจจะไม่ทำอะไรมากไปกว่านี้เลย หรือคุณอาจจะไม่ชอบเพราะรู้สึกว่าเหมือนโดนคุกคามทางเพศ แต่ในความเป็นจริงแล้วก็อาจจะเป็นไปได้ ผมแนะนำให้คุณไปลองปรึกษาอาจารย์ที่เป็นอาจารย์ประจำชั้น หรือประจำภาควิชาของคุณ ว่าอาจารย์คนนี้มีพฤติกรรมแบบนี้ คุณรู้สึกอย่างไร และคุณไม่ชอบอย่างไร คุณควรทำอย่างไร และทางนั้นเขามีมาตรการป้องกันหรือรองรับอย่างไร

Gokusen
8th December 2012, 00:53
อย่างนี้ไม่ควรมาเป็นอาจารย์น่ะเหมือนตามข่าวอ่ะ อยากได้เกรด4 มีเหตุจำเป็นแต่ต้องมีอะไรกับอาจารย์มันไม่สมควรและไม่ใช่อาจารย์และครับลองปรึกษาครูท่านอื่นดูแนะนำไปหาผ.อ ปรึกษาครูใหญ่ไห้จับตามองอาจารย์คนนี้เป็นพิเศษดีกว่าครับจะได้ช่วยกันเป็นหูเป็นตา

frameza054
8th December 2012, 00:55
อาจจะคิดมากกว่าคำว่าลูกศิษย์

manshinoda
8th December 2012, 00:56
หาแฟนให้ไวที่สุดครับ

Ladyloveyou
8th December 2012, 00:58
ก็คิดว่าจะลองคุยกับอาจารย์ที่ปรึกษาดูค่ะ ว่าจะทำยังไงดี แต่ถ้าเขาไม่ทำอะไรเราจนเกินไปเราก็ไม่สนใจอะไรอยู่แล้วค่ะ ที่กลัวสุดคือเรื่องเกรดนี่ละ อาจจะมาทำให้เราตกเพื่อจะให้เราไปคุยกับอาจารย์ตัวต่อตัวก็ได้ อันนี้น่ากลัวมากๆ

ไม่ต้องหาหรอกค่ะ มีแล้ว 55

Gokusen
8th December 2012, 01:00

โตๆกันแล้วน่ะครับคิดได้แค่แบบนี้หรอ หาแฟนไห้ไว ช่วยอะไรได้ครับไปต่อยอาจารย์หรอไงครับนายเอาอะไรมาคิดเอ่ย!!!!!!!!:sweat น่าจะคิดในทางผุ้ใหญ่บ้างน่ะโตๆๆๆๆแล้วครับผม

Ladyloveyou
8th December 2012, 01:02
โตๆกันแล้วน่ะครับคิดได้แค่แบบนี้หรอ หาแฟนไห้ไว ช่วยอะไรได้ครับไปต่อยอาจารย์หรอไงครับนายเอาอะไรมาคิดเอ่ย!!!!!!!!:sweat น่าจะคิดในทางผุ้ใหญ่บ้างน่ะโตๆๆๆๆแล้วครับผม

เอ่อขอความกรุณาอย่าสร้างเรื่องทะเลาะกับคนอื่นดีกว่านะคะ :sweat

raffaella
8th December 2012, 01:03
ติด F มาแก้เกรดกับอาจารย์คืนนี้สิเวลาอื่นอาจารย์ไม่ว่าง :rofl
เกรดไม่ดีอาจารย์ช่วยได้คืนนี้มาช่วยงานอาจารย์ที่บ้านสิ :rofl

tanatorn
8th December 2012, 01:06
ทนเรียนไปเถอะแค่ตัวเดียวเอง ลงเรียนคราวหน้าก็ไม่ต้องลงเรียนกับเค้า ถ้าเค้าคิดจะทำอะไรอย่างว่ามันยากน่ะถ้าตัวเราเองระมัดระวัง มองอีกในแง่นึงเค้าอาจจะเอ็นดู ถ้าให้สบายใจก็ไปเล่าให้อาจารย์ที่ปรึกษาฟังไม่ใช่เล่าแบบว่าเค้าไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้ แค่บอกว่าเค้าทำอะไรกับเราบ้างตามที่เจอมา อย่างน้อยก็มีผู้ใหญ่ได้รับรู้บ้าง

kamonkom911
8th December 2012, 01:07
ลองเล่าให้แม่ฟังสิเรื่องโดดเรียนไม่ต้องเล่านะ555+

หรือเขาอาจจะหาศิษย์คู่หูก็ได้นะ แต่ถ้าบอกว่าอาจารย์เหมือนคนหื่นเงียบๆ นั้น

จะแก้ไงดี เกาะกลุ่มเพื่อนเยอะๆดีกว่า

CrYzTeX
8th December 2012, 01:08

ใจร่ม ๆ จ๊ะ

บางครั้งทำอะไรที่เป็นเด็ก ๆ มันก็ยังจะดีกว่าใช้วิธีของผู้ใหญ่นะ - -`

ingkung
8th December 2012, 01:08
ผมไม่ว่าความคิดนะครับ

แต่ทันคนให้ได้เป็นดีที่สุดครับ

ไม่ว่าหน้าไหน ไม้ไหน ก็ต้องรับและเอาตัวรอดให้ได้ ..

apiwut
8th December 2012, 01:09
ให้ระวังตัวไว้เป็นดีครับ ไปไหนมาไหนควรอยู่กับกลุ่มเพื่อนๆ เวลากลับบ้านก็หาเพื่อนกลับรึไม่ก็ให้ผู้ปกครองมารับ เป็นห่วง โรคจิตเยอะขึ้นทุกวันๆครับ

abandon123
8th December 2012, 01:29
ระวังตัว+เกาะกลุ่มเพื่อนไว้ครับ หรือถ้าอาจารย์เรียกพบ ควรให้เพื่อนตามไปด้วย :yes

sunday13th
8th December 2012, 01:47
สมมุติว่าอาจารย์ยังหนุ่ม และหน้าตาดีมาก /me เผ่น

dojo123753951
8th December 2012, 01:58
หน้ากลัวอ่า โรงเรียนเราก็มีอย่างงี้เหมือนกัน อ.พละชอบมองทักแต่คนสวยๆ เคยหายกันไป2ต่อ2ด้วย:eek:

ระวังตัวไว้ให้ดีครับ สติต้องมาก่อนเสมอ ถ้าสมมุติเกิดอะไรขึ้นมาจริงๆอะนะ

Namies123
8th December 2012, 02:19
แหมมองกันแต่ด้านลบแฮะ แต่ก็จริงล่ะนะสังคมสมัยนี้มันเป็นแบบนี้จริงๆใครมีพฤติกรรมแบบนี้ ก็ต้อนโดนมองไปทางนั้นอยู่แล้วแต่ในทางกลับกัน

ผมอ่านๆดูกลับมองว่า เค้าเป็นห่วงคุณมากกว่านะประวัติเค้าเป็นยังไง เราก็ไม่รู้ใช่มั้ยล่ะครับเึ้ค้าอาจจะคิดว่า เราเป็นเหมือนคนสำคัญหรือใครคนหนึ่งของเค้า

เลยอาจจะอยากดูแล เอาใจใส่คุณเป็นพิเศษก็ได้ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วนะครับผมนี่ก็แค่ความเห็นส่วนตัวของผม ตัวจริงของเค้าอาจจะเป็นแบบที่เพื่อนๆ

ว่ามาก็ได้ดังนั้นในตอนนี้มันก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น อย่าเพิ่งรีบตัดสินเค้าในทางลบจะดีกว่านะ (ผมอาจจะคิดในแง่ดีเกินไปหรือ ไม่ถูกใจใครก็ขออภัยด้วย)

อ้อและสำคัญเลยผมสะดุดตรงนี้ครับ

"อาจารย์พยายามจะมองตรงจุดที่เรานั่งอยู่ตลอดว่าเราหายไปไหน แถมไม่ได้มองครั้งเดียว มองเกือบตลอดเวลา แถมยังพยายามจะเดินออกไปนอกห้องเหมือนจะออกไปตามหาเราอีกต่างหาก"

ตรงนี้เค้าอาจจะคิดว่าเกิดอะไรขึ้นกับคุณก็ได้นะว่าทำไมถึงหายไป เค้าถึงได้ร้อนรนและอยากจะออกไปตามหาคุณขนาดนั้น

Mcarmy
8th December 2012, 02:48
สเปรย์พริกไทย ปืนช็อตไฟฟ้า !!!

portroyal111
8th December 2012, 07:18
แล้วเธออายุเท่าไหร่แล้ว? มีเพื่อนกี่คน? อยู่ไกล้บ้านเปล่า?

Msguzs
8th December 2012, 07:29
ผมคิดว่ามันต้องมีอะไรแน่ๆ แต่ไม่ถึงกับ เรื่องการคุมคามทางเพศไรหรอกครับ -*-

บางทีอาจเป็นเพราะคุณมีอะไรเกี่ยวข้องกับเขาก็ได้

ลองสังเกตุพฤติกรรม เขา ในช่วงเวลาอื่นด้วยดีกว่าครับ

suradet55
8th December 2012, 07:31
แจ้งกับทางโรงเรียนหรือคุยกับอาจารย์ที่สนิทดูก่อนครับ

ปล.โดเรียนเป็นสิ่งไม่ดีนะ (สำหรับผมผมไม่ชอบโดด)

boye
8th December 2012, 07:37
ย้าย รร จบข่าว

Silver_157
8th December 2012, 07:41
แนะนำว่า ไม่ควรไป สังเกตหรือสนใจพฤติกรรม เพราะถ้าเขารู้เขาจะคิดว่าคุณสนใจหรือเปล่า ทำตัวตามปกติ ถ้ามีเหตุการณ์ที่ ชัดเจนอีก ก็ ปรึกษาอาจารย์ที่ปรึกษาหรือ คุณครูที่เป็นผู้หญิงแต่เล่าให้แกฟังแค่ ปรึกษา แบบประมาณว่า ขอคำแนะว่า ว่า กรณีอาจารย์ ช มา สนใจในตัวลูกศิษย์มากเกินปกติ คนเป็นลูกศิษย์ควรทำตัวอย่างไรดี เพื่อขอชี้แนะจากแก

อีกเรื่อง

อย่าคิดมาก โรงเรียนมีคนอยู่เยอะ เขาทำอะไรไม่ได้หรอก

golfbox
8th December 2012, 07:41
พกดินสอไว้ครับ AB ด้วยนะ //โทษทีครับไรสาระ// :pleasantry

tstzxcv12
8th December 2012, 08:04
ถ้ากลัวมากก็เข้าไปบอกอาจาร์เลยว่าหนูกลัวกับสิ่งอาจาร์ทำน่ะค่ะ อะไรแบบนี้แต่อย่าไปคนเดี่ยวนะแล้วระวังัวให้เยอะขึ้นด้วยงั้นอะ กลัวจัดๆไปฝึกวิชาป้องกันตัวเลยมีประโยชท์มากนะ ใช้ได้ยันอนาคตได้สุขภาพด้วย

SCP
8th December 2012, 10:02
ปรึกษาฝ่ายปกครองครับ

ปล. 55ซูซูรัน เริ่มออกลาย

boomman
8th December 2012, 10:16
มีเบอร์ ไหมครับ เผื่อไมอะไรฉุกเฉิน ^^

ล้อเล่นน 5555

อาจารย์แกมี Sene หรือเปล่า อาจมองเห็นวิญญานเกาะตัวคุณอยู่อ่ะ

emmaza
8th December 2012, 10:22
ไปบอก ผ.อ เอาเลยครับ

tonthebg
8th December 2012, 11:33
แสดงว่า จขกท. สวยมากเลยสิน๊าาา http://upic.me/i/m0/110226353.jpg (http://upic.me/show/41740954)

ชักอยากเห็นหน้าแล้วสิ

jackiiez
8th December 2012, 11:37

เอาเค้าไม่อยู่จริงๆคนนี้ ได้ยินชื่อเสียงมานาน 555555555555

goozza
8th December 2012, 11:41
คิดในเเง่ดี เค้าอาจจะรู้จักกับ พ่อเเม่ หรือ ญาติคุณก็ได้ เเล้วพ่อเเม่ หรือ ญาติ อาจฝากให้ช่วยดูเเลคุณเป็นพิเศษ คอยสังเกตพฤติกรรมคุณ เเล้วอาจจะไปบอก พ่อเเม่คุณ หรือญาติคุณก็ได้ ว่าอยู่โรงเรียน ลูกคุณเป็นยังไง ตั้งใจเรียน เรียนดี นิสัย เวลาอยู่โรงเรียน มีปัญหาอะไรไหม ประมาณนี้มั้ง

คิดในเเง่ร้าย ระวังตัวหน่อยก็ดีพาเเฟน ไปเดินตัดหน้าอาจารย์ก็ได้ เดินควงเเขนกันไป ถ้าเเน่ใจเเล้วว่า ไม่ได้รู้จัก กับ ญาติ หรือพ่อเเม่เรา ประมาณนี้มั้ง

ballba
8th December 2012, 11:53
ก็อย่างที่ว่า เราไม่มีทางรู้ใจใครได้หรอก ว่าเขาคิดอะไร

จะดีหรือจะร้าย แต่ผมก็อยากจะบอกว่า ก็ระมัดระวังด้วยครับ

ครูบางคนไว้ใจไม่ได้ครับ

อย่าง รุ่นพี่ผม

เป็นอาจารย์ฝึกสอนที่มหาลัย ขอพูดชัดๆเลยว่าราชภัฎละกัน

ตอนนี้ก็แอบซั่มนักเรียนไปเยอะแลกคะแนน

John Marston
8th December 2012, 12:37
บางทีอาจจะไม่ใช่ที่เราคิดก็ได้ครับ อย่าเพิ่งคิดมากเดี๋ยวจะเสียการเรียนเปล่าๆ ....แต่มันก็น่าคิดนะ ...???? เอ่อ...สงสัยคุณหน้าตาดีกว่าคนอื่น :) ครูเขาถึงได้มองแปลกๆ บอกแฟนคุณเลยครับ :)

ILoVePaNgYa
8th December 2012, 12:46
อย่าเพิ่งตีโพยตีพายไปครับมันอาจจะไม่มีอะไรก็ได้ ^^

แต่ถ้าอยู่ๆเรียกเข้าไปหา2ต่อ2หรือเรียกพบไปโดยไม่มีสาเหตุก็หาเพื่อนไปด้วยครับ

geforce223
8th December 2012, 13:01
คุณอาจจะเป็นคนที่อาจารย์ถูกใจก็ได้ คุณอาจสวย น่ารัก ในสายตาของอาจารย์ คุณอาจเก็บไว้พิจารณาไว้ก็ได้แล้วแต่

เมื่อศิษย์เรียนจบมีงานทำแล้ว ศิษย์กับครู แต่งงานกันมาหลายคู่แล้วแบบนี้เจอบ่อย เรื่องธรรมดาของมนุษย์ อารมณ์ อาหาร อาฆาต ปัจจัยพื้นฐานของมนุษย์

Ladyloveyou
8th December 2012, 14:16
แหมมองกันแต่ด้านลบแฮะ แต่ก็จริงล่ะนะสังคมสมัยนี้มันเป็นแบบนี้จริงๆใครมีพฤติกรรมแบบนี้ ก็ต้อนโดนมองไปทางนั้นอยู่แล้วแต่ในทางกลับกัน

ผมอ่านๆดูกลับมองว่า เค้าเป็นห่วงคุณมากกว่านะประวัติเค้าเป็นยังไง เราก็ไม่รู้ใช่มั้ยล่ะครับเึ้ค้าอาจจะคิดว่า เราเป็นเหมือนคนสำคัญหรือใครคนหนึ่งของเค้า

เลยอาจจะอยากดูแล เอาใจใส่คุณเป็นพิเศษก็ได้ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วนะครับผมนี่ก็แค่ความเห็นส่วนตัวของผม ตัวจริงของเค้าอาจจะเป็นแบบที่เพื่อนๆ

ว่ามาก็ได้ดังนั้นในตอนนี้มันก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น อย่าเพิ่งรีบตัดสินเค้าในทางลบจะดีกว่านะ (ผมอาจจะคิดในแง่ดีเกินไปหรือ ไม่ถูกใจใครก็ขออภัยด้วย)

อ้อและสำคัญเลยผมสะดุดตรงนี้ครับ

"อาจารย์พยายามจะมองตรงจุดที่เรานั่งอยู่ตลอดว่าเราหายไปไหน แถมไม่ได้มองครั้งเดียว มองเกือบตลอดเวลา แถมยังพยายามจะเดินออกไปนอกห้องเหมือนจะออกไปตามหาเราอีกต่างหาก"

ตรงนี้เค้าอาจจะคิดว่าเกิดอะไรขึ้นกับคุณก็ได้นะว่าทำไมถึงหายไป เค้าถึงได้ร้อนรนและอยากจะออกไปตามหาคุณขนาดนั้น

"อาจารย์พยายามจะมองตรงจุดที่เรานั่งอยู่ตลอดว่าเราหายไปไหน แถมไม่ได้มองครั้งเดียว มองเกือบตลอดเวลา แถมยังพยายามจะเดินออกไปนอกห้องเหมือนจะออกไปตามหาเราอีกต่างหาก จะว่าอาจารย์แค่มองคนที่หายไปก็ไม่ใช่ เพราะก่อนหน้านั้นก็มีคนโดดเรียนออกไปเหมือนกับเรา อาจารย์ไม่เห็นจะสนใจอะไรเลย"

ตามตัวแดงเลยค่ะ

มีเบอร์ ไหมครับ เผื่อไมอะไรฉุกเฉิน ^^

ล้อเล่นน 5555

อาจารย์แกมี Sene หรือเปล่า อาจมองเห็นวิญญานเกาะตัวคุณอยู่อ่ะ

มิน่าล่ะรู้สึกหนักๆตรงไหล่ (ไม่ใช่ล่ะ 55+)

แสดงว่า จขกท. สวยมากเลยสิน๊าาา http://upic.me/i/m0/110226353.jpg (http://upic.me/show/41740954)

ชักอยากเห็นหน้าแล้วสิ

ไม่สวยหรอกค่ะ หน้าตาธรรมดาๆ นี่ละ

คิดในเเง่ดี เค้าอาจจะรู้จักกับ พ่อเเม่ หรือ ญาติคุณก็ได้ เเล้วพ่อเเม่ หรือ ญาติ อาจฝากให้ช่วยดูเเลคุณเป็นพิเศษ คอยสังเกตพฤติกรรมคุณ เเล้วอาจจะไปบอก พ่อเเม่คุณ หรือญาติคุณก็ได้ ว่าอยู่โรงเรียน ลูกคุณเป็นยังไง ตั้งใจเรียน เรียนดี นิสัย เวลาอยู่โรงเรียน มีปัญหาอะไรไหม ประมาณนี้มั้ง

คิดในเเง่ร้าย ระวังตัวหน่อยก็ดีพาเเฟน ไปเดินตัดหน้าอาจารย์ก็ได้ เดินควงเเขนกันไป ถ้าเเน่ใจเเล้วว่า ไม่ได้รู้จัก กับ ญาติ หรือพ่อเเม่เรา ประมาณนี้มั้ง

เรื่องอาจารย์รู้จักกับพ่อแม่ญาตินี่ไม่ใช่แน่นอน เพราะถ้ารู้จักจริงอาจารย์ก็น่าจะบอกเราบ้างว่า รู้จักกับญาติฝ่ายนี้ๆของเรานะ อะไรทำนองนี้

Nopadon302
8th December 2012, 15:23
ผมว่าลองไปปรึกษา กับครูประจำชั้น หรือครูที่ปรึกษาดูนะครับ ให้เขาช่วย ดูพฤติกรรมของอาจารย์ท่านนั้น ถ้าไม่ชอบมาพากล ก็แจ้งความไปเลยครับ แล้วให้เพื่อนๆของน้องเป็นพยานให้ :yes

ปล.โรงเรียนเก่าผมก็คือมี เคสแบบนี้ครับ

Granado
8th December 2012, 16:27
ชี้หน้า 911!!!!

--151--
8th December 2012, 16:35
เธอก็ลองเอามือข้างซ้ายที่ไม่ได้ถือมือถือมา. . . ดูสิ (555555555555555555555555555555555555555555เเซวเล่นนะ)

รร.เราก็มีอ.วิชาคอม 5 5 5ชอบเรียกเเต่เพืาอนเรา เอะอะก็นิชการณ์ ขนาดสมุดเช็คชื่ออยู่ในมืเเกเเกยังเเกล้งเรียกให้นิชการณ์ไปหาอยู้ชั้น2เลย 55555 อย่าพึ่งไปคิดมากอ.เขาอาจจะเอ็นดูเรา(มั้งนะ5555)
ระวังตัวไว้ดีที่สุดคับ ^^ พยายามหากลุ่มเพื่อนไว้ให้เป็น กขค มีตุ๊ดในกลุ่มได้ยิ่งดี 5 5 5 5

Kellidev
8th December 2012, 16:42
ฟังจากเรื่องแนะนำให้จขกท. ระวังตัวไว้ อย่าไปพบอาจารย์คนเดียว ยังไงก็ให้เพื่อนตามไปด้วย
เดี๋ยวนี้ครูผู้ชายที่สอนมัธยมต้องระวังเป็นพิเศษ

Ladyloveyou
8th December 2012, 16:54
ฟังจากเรื่องแนะนำให้จขกท. ระวังตัวไว้ อย่าไปพบอาจารย์คนเดียว ยังไงก็ให้เพื่อนตามไปด้วย
เดี๋ยวนี้ครูผู้ชายที่สอนมัธยมต้องระวังเป็นพิเศษ

เอ่อลืมบอกว่าเราเรียนมหาลัยแล้วนะ ปี 3 ละจะจบอยู่แล้ว 555+

[Never]
8th December 2012, 16:59
อันตรายและเป็นห่วงแทนจริงๆ ! เอาเบอร์มาชั้นจะดูแลเธอเองงง ถุยยย ยังไงก็เกาะกลุ่มเพื่อนไว้ดีที่สุดครับ

thanarak_ok
8th December 2012, 20:21
เกาะกลุ่มเพื่อนครับ อดทนเรียนให้ผ่าน จะได้ไม่ต้องเจออีก

SixxTheRipper
8th December 2012, 20:26
ถ้ามีคำว่า ค่ะ ยอดวิว+คอมเม้น พุ่งทะลักทันที !!

นักเล่นเกม
8th December 2012, 20:31
ใส่ทรง A ก็งี๋แหละ ทีหลังก็ใส่พีคยาวดิ ใครจะมอง ว่าไหม ??

Ladyloveyou
8th December 2012, 20:47
ถ้ามีคำว่า ค่ะ ยอดวิว+คอมเม้น พุ่งทะลักทันที !!

นั่นสิ สงสัยถ้าเราแอ๊บเป็นผู้ชายคงไม่มีคนมาตอบมากขนาดนี้เนอะ 55+

ใส่ทรง A ก็งี๋แหละ ทีหลังก็ใส่พีคยาวดิ ใครจะมอง ว่าไหม ??

เราใส่พลีทนะ แต่ไม่ยาวมาก ทรงเอใส่เป็นบางโอกาส ว่าแต่ทำไมถึงคิดว่าเราใส่ทรงเอหว่า

ononoGamer
8th December 2012, 21:31
แสดงว่าพี่ต้องสวยจับใจอาจารย์แน่เลยครับ555555
ผมปี 1 ก็พึ่งเข้ามาในชีวิตมหาลัยก็สังเกตนะจารย์มหาลัยเค้าแลไม่เหมือนมัธยม

robinsonn
8th December 2012, 21:35
กระทู้ ผญ คนเยอะ จังง 55555 :)

Msguzs
8th December 2012, 22:05
กำ ตอนแรกนึกว่า จขกท.เป็นผู้ชาย

อุส่าห์คอมเม้นไปว่า อาจไม่ได้คิดอะไร

ผมว่าตอนนี้ต้องระวังแล้วหล่ะครับ

หากท่านเป็นหญิง ครูเป็นชาย

assist05
8th December 2012, 23:34
ต้องลองเอารูปจขกท มาดูก่อนละผมว่าถึงจะรู้เขามองอะไร

Minecraft
9th December 2012, 00:23
ผมว่าหนี ๆ ไม่ก็ออกห่าง ๆ ดีกว่าครับ ผมเจอคล้าย ๆ แบบ พี่ จขทก เมื่อ 3-4 ปีที่ผ่าน มาตอนนั้น รู้สึกยังอยู่ ม 1-2 เนี่ยล่ะคับ เป็นผู้ชาย! [เจอครั้งแรกป้าย รถเมย์ ผมนั่งรอไป รร.] เห็นเค้าบอกทำงานอยู่การบินไทย ใส่ชุดสีม่วง ๆ แบบชอบมาแนว ๆ แบบนี้ล่ะแต่ในหมู่บ้านผม ตอนแรกก็ไม่ได้เอะใจอะไร กะแบบเออรุ่นน้า...ไรแบบนี้ ได้แนะนำผมเรียนต่อสายไหนอะไรยังไงไปเกี่ยวกับการบิน ให้เบอร์ไปสักพักเท้่านั้น หละ วันหยุดโทรมา [ผมอยู่บ้านคนเดียว] ผมก็โง่ ๆ ไปบอกเค้าว่าวันนี้จะไปว่ายน้ำ สักพักเค้ารีบถามใหญ่เลย ผมก็แบบทำไงดีว่ะ ก็เลยแหลใส่ทำเป็นคุยกับแม่ บอกไปว่ายน้ำข้างนอกครับ พอรู้ว่าผมคุยกับแม่เท่านั้นหละ เสียงพี่แกสั่น ๆ พุดอะไรอีกสักพักผมก็จำไม่ได้ ก็ว่างไป และก็ไม่โทรมาอีกเลย

คิดแล้วยังเสียวอยู่เลย ท่าผมไม่โกหกไปตอนนั้นนี้ สงสัยเสร็จมันไปแล้ว ดียังพอมีสมองอยู่บ้าง เฮ้อ..โลกนี้มัน Survival ยากจริง ๆ 55

speed
9th December 2012, 09:12
ผมขอพูดตรงเลยนะครับ ผมพูดได้เลยครับว่าสิ่งที่คุณกลัวมันเกิดขึ้นแน่นอน
อาจารย์อาจจะถูกใจในสเปกแแบบคุณก็ได้นะ
ผมขอถามไรหน่อยครับ คุณได้แต่งตัวแบบรัดๆป่าว กระโปรงสั้นๆถ้าใช่ผมขอให้คุณเลิกซะ
ถ้าไม่ยอดตกเป็นเหยื่อของอาจารย์
ผู้ชาย 80% เห็นผู้หญิงที่เป็นนักศึกษาแต่งตัวรัดๆสั้นๆมองแบบหื่นๆเป็นเรื่องธรรมดา ส่วนที่เหลือ 20% เห็นแล้วนึ่งๆเป็นเกย์ครับ
และส่วนเรื่องเกรดผมว่าคุณโดนแน่ๆครับ ยิ่งทำตัวหลบหน้าหลบตาแบบนี้ ทางที่ดีควรไปเรียนตามปกตินะ
แล้วทำตัวเฉยๆไว้ปล้วอยู่ที่มาคนเยอะๆนะ

จขกท คงจะสวยนะครับอาจารย์ถึงได้ชอบ

คอมเม้าน์ผมอาจจะไม่ถูกใจใครนะ

ไม่ต้องหาหรอกค่ะ มีแล้ว 55

ผมว่าจะสมัครสักหน่อยไว้ดูแลปกป้องจากอาจารย์หื่น;)

Ladyloveyou
9th December 2012, 12:05
ผมขอพูดตรงเลยนะครับ ผมพูดได้เลยครับว่าสิ่งที่คุณกลัวมันเกิดขึ้นแน่นอน
อาจารย์อาจจะถูกใจในสเปกแแบบคุณก็ได้นะ
ผมขอถามไรหน่อยครับ คุณได้แต่งตัวแบบรัดๆป่าว กระโปรงสั้นๆถ้าใช่ผมขอให้คุณเลิกซะ
ถ้าไม่ยอดตกเป็นเหยื่อของอาจารย์
ผู้ชาย 80% เห็นผู้หญิงที่เป็นนักศึกษาแต่งตัวรัดๆสั้นๆมองแบบหื่นๆเป็นเรื่องธรรมดา ส่วนที่เหลือ 20% เห็นแล้วนึ่งๆเป็นเกย์ครับ
และส่วนเรื่องเกรดผมว่าคุณโดนแน่ๆครับ ยิ่งทำตัวหลบหน้าหลบตาแบบนี้ ทางที่ดีควรไปเรียนตามปกตินะ
แล้วทำตัวเฉยๆไว้ปล้วอยู่ที่มาคนเยอะๆนะ

จขกท คงจะสวยนะครับอาจารย์ถึงได้ชอบ

คอมเม้าน์ผมอาจจะไม่ถูกใจใครนะ

เสื้อก็ไม่รัดนะ กระโปรงก็ไม่สั้นมาก เราเห็นบางคนในห้องแต่งตัวหนักกว่านี้อีก

Homies
9th December 2012, 12:29
สเปรย์พริกไทย ปืนช็อตไฟฟ้า !!!
อืมลุยมันเลยว่างั้นเถอะ:sweat

kabukiput
9th December 2012, 12:36
ผมแนะนำว่าเจ๊ดรอบไปก่อนดีกว่า เพราะผมไม่รู้ว่ามันสำคัญมั๊ย ถ้าสำคัญก็พยายามห่างๆก็พอ คุยกับแฟนบ้างน่าจะพอช่วยได้นะ

speed
9th December 2012, 14:49
เสื้อก็ไม่รัดนะ กระโปรงก็ไม่สั้นมาก เราเห็นบางคนในห้องแต่งตัวหนักกว่านี้อีกคุณอาจจะไม่ได้รัดมากแต่คุณก็ใช้สำหรับอาจารย์ก็ได้ ส่วนพวกคนในห้องแต่งตัวหนักกว่านี้อีกอาจจะไม่ใช่ก็ได้ แต่ก็ทนเรียนไปหน่อยเดี๋ยวก็จบแล้วใช่ป่าว

Kellidev
9th December 2012, 14:57
อ้าวเห็นพูดเหมือนอยู่มัธยม 555 ถ้ามหาลัยก็ไม่ต้องห่วงแล้วครับ ถ้าไม่ไปอ่อยก็อยู่สบาย

operative
9th December 2012, 19:39
มหาลัยอะไร คณะไหนอะครับ

Ladyloveyou
9th December 2012, 21:50
มหาลัยอะไร คณะไหนอะครับ

มหาลัยหนองจิ้งจกใกล้หนองตะครกตะวันตกหนองหอยไปอีกหน่อยก็หนองตากแดดกระจุกจังหวัดเทกระจาด คณะบ้านแตกสะแหรกขาดเสื้อสาดซีดมีดยิดแผ่นดินไหวไหทะลุครุทะลายคันไทหัก จวักงอหม้อตกครกดินหินว่อนกระชอนร่วงรวงพังหน้าต่างหลุดตอหม้อทรุดตระกุดหาย สาขาเล่นการพนันขยันกินเหล้าเคล้าผู้หญิงปิ๊งกัญชาบ้าอีตัวมั่วน้ำมันเถื่อน กลบเกลื่อนความผิดทุจริตฉ้อฉลหลอกคนให้หลงเชื่อเบื่อรับผิดชอบตีกอล์ฟ เอ๊าะๆๆ ถนัดเจาะไข่ขาวเขย่าไข่แดงแทงไขดันฟันสาวเสิร์ฟไม่สนใครจะสอนสั่งความดัน ทุรังสูงไม่มุ่งแก้ปัญหาไปไหนไปปากเปล่าส่วนเท้าไปหาเอาข้างหน้า http://boardluiload.hostoi.com/Smileys/Direction/04herher.gif

;1777542']ดูท่าทางเค้าคงไม่เครียดแล้วละ ผมว่าพอเถอะปล่อยตกได้ละ

เราไม่ได้เครียดหรอกค่ะ แค่กลัวๆเฉยๆ แต่ปล่อยตกก็ดีนะคะ เราได้คำแนะนำมาค่อนข้างมากพอแล้ว ขอบคุณสมาชิกทุกๆท่านด้วยนะคะ

[Never]
9th December 2012, 22:16
มหาลัยหนองจิ้งจกใกล้หนองตะครกตะวันตกหนองหอยไปอีกหน่อยก็หนองตากแดดกระจุกจังหวัดเทกระจาด คณะบ้านแตกสะแหรกขาดเสื้อสาดซีดมีดยิดแผ่นดินไหวไหทะลุครุทะลายคันไทหัก จวักงอหม้อตกครกดินหินว่อนกระชอนร่วงรวงพังหน้าต่างหลุดตอหม้อทรุดตระกุดหาย สาขาเล่นการพนันขยันกินเหล้าเคล้าผู้หญิงปิ๊งกัญชาบ้าอีตัวมั่วน้ำมันเถื่อน กลบเกลื่อนความผิดทุจริตฉ้อฉลหลอกคนให้หลงเชื่อเบื่อรับผิดชอบตีกอล์ฟ เอ๊าะๆๆ ถนัดเจาะไข่ขาวเขย่าไข่แดงแทงไขดันฟันสาวเสิร์ฟไม่สนใครจะสอนสั่งความดัน ทุรังสูงไม่มุ่งแก้ปัญหาไปไหนไปปากเปล่าส่วนเท้าไปหาเอาข้างหน้า http://boardluiload.hostoi.com/Smileys/Direction/04herher.gif

ดูท่าทางเค้าคงไม่เครียดแล้วละ ผมว่าพอเถอะปล่อยตกได้ละ